Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hướng dẫn cơ bản về sáo

rated by 0 users
This post has 111 Replies | 5 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

@ detuvodanh: hihi nhìn cái giá tiền thế mà bỉu giống, có mà giống con số 5 thui hehe. nhưng mà 50k cũng có nhìu cái, 150k cũng có nhìu cái, 5k cũng thế. may mắn sẽ mua được cây 5k thủi ngon như cây 150k đấy hihi.

@ qwerty: nhạc cụ có thể làm phương tiện mở đầu cho công cuộc gây ấn tượng tán gái đó chứ. bạn mua cây nứa rẻ bèo rùi tập đi tập lại 1 khúc nhạc bạn thích, hay và có lời nhạc ý nghĩa tí, tập 10 ngày là thủi hay lắm rồi. đi tham quan lôi sáo ra, thủi đoạn đó thật hay vào, hết rồi thì đập luôn sáo đi(mua sáo nứa rẻ đập cái đảm bảo vỡ mà không xót của hehe) bảo là cây sáo này tệ quá thổi không thể hay được. há há ai bít bạn chỉ thủi được khúc đó thui nào, tại sáo lởm đập lun đi rùi thì lấy gì mà kiểm tra trình độ của bạn nữa hĩ hĩ. có khi bạn gái nào để ý lại đi mua sáo tốt tặng ấy chứ há há.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ngoccuaanhoi:

@ qwerty: nhạc cụ có thể làm phương tiện mở đầu cho công cuộc gây ấn tượng tán gái đó chứ. bạn mua cây nứa rẻ bèo rùi tập đi tập lại 1 khúc nhạc bạn thích, hay và có lời nhạc ý nghĩa tí, tập 10 ngày là thủi hay lắm rồi. đi tham quan lôi sáo ra, thủi đoạn đó thật hay vào, hết rồi thì đập luôn sáo đi(mua sáo nứa rẻ đập cái đảm bảo vỡ mà không xót của hehe) bảo là cây sáo này tệ quá thổi không thể hay được. há há ai bít bạn chỉ thủi được khúc đó thui nào, tại sáo lởm đập lun đi rùi thì lấy gì mà kiểm tra trình độ của bạn nữa hĩ hĩ. có khi bạn gái nào để ý lại đi mua sáo tốt tặng ấy chứ há há.

A di đà phật, thiện tai, thiện tai, đời em quý sáo hơn quý gái, làm như bác thì xót xa cho cây sáo lắm thay (dù chỉ 5k), tối về nó báo mộng đòi mạng đấy mấy bác àh!

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
khụ khụ, gió to, bão đến, sấm sét đánh trúng người nha! 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

otcay:
khụ khụ, gió to, bão đến, sấm sét đánh trúng người nha! 

Đọc bài này nhột ghê :))

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Cưa gái nên thổi bài nào hả mấy anh? Hôm nay bận quá chưa đi mua sáo được!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

qwerty68:

Cái ni khó à nha!

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
SOng From secret garden ....bài này 3 dấu giáng à nha....
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

qwerty68:

hỏi thế này đố ai dám chỉ hic, thui thì anh mạo muội chỉ cho chú bài mục dân tân ca, trong phim thần điêu hiệp lữ thì phải hihi. ráng tập cho thành công bài này là cưa gái tốt roài, xong thì dạy anh với nhé hĩ hĩ.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

qwerty68:

Em thì thích thổi tiêu để cua gái cực kỳ, khi gặp mấy ả em hay thổi bài : Sao em nỡ vội lấy chồng, Hận tha la, Giết người trong mộng, Táng hoa ngâm....

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Nên thổi. Tiểu Bát Lộ Dũng Sấm Phong Tỏa Tuyến.

[YouTube:DAqXhJlK6Yc]

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
chơi mấy bài đó người ta đâu có biết! chơi bài nào mà rất đỗi quen thuộc ý, nhất là với thứ 2 đầu tuần ý...bài quốc ca đó mà Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Dũng sấm phong được thì phải có ngựa, hay là Tái mã đi.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc:

Nên thổi. Tiểu Bát Lộ Dũng Sấm Phong Tỏa Tuyến.

[YouTube:DAqXhJlK6Yc]

ack, cái nì xếp vào hàng top để kua trai rồi bác Rù.......a !

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Sao mấy ngón tay của cô này đặt thẳng được hay quá, ngón tay của mình lúc nào cũng cong cong [:'(].
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Anh Song không thấy ngón cô ý thẳng là do ngón giữa tay trái bị khoá sao? với cả thứ 2 là cách cầm của họ khác mình, ngón cái choẽ thế kia cơ mà!

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 3 of 8 (112 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net