Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hướng dẫn cơ bản về sáo

rated by 0 users
This post has 111 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Có lẽ là bài Lên Đàng!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Có đại ca nào có bí quyết thổi bài BÈO DẠT MÂY TRÔI ko chỉ em em thổi đoạn đầu thì ok nhưng đến cái đoạn " anh ơi em vẫn đợi í bèo dạt, mây í ì i trôi" là ko luyến được tập cả tiếng vẫn ko thông!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Có đại ca nào thổi được bài Endlesslove rồi ko gửi em em nghe thử để rút kinh nghiệm?
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

qwerty68:
Có đại ca nào có bí quyết thổi bài BÈO DẠT MÂY TRÔI ko chỉ em em thổi đoạn đầu thì ok nhưng đến cái đoạn " anh ơi em vẫn đợi í bèo dạt, mây í ì i trôi" là ko luyến được tập cả tiếng vẫn ko thông!

Tui cũng tập mấy năm mà cũng cảm thấy chưa thông. Bạn tập có mấy tiếng thì e ra quá ít. Nhạc quan họ Bắc Ninh đối với tui là một trong những nhạc khó.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

songUIT:
Sao mấy ngón tay của cô này đặt thẳng được hay quá, ngón tay của mình lúc nào cũng cong cong [:'(].

Ngón tay mà cong thì khó chạy nhanh được. TQ thường chơi ngón rất nhanh. Cho nên họ thường để tay thẳng.  Nếu ai có ngón tay ngắn thì là một lợi thế. Còn ngón tay dài quá thì khi để thẳng, lổ bấm nó nằm vô trong đốt thứ 2 của ngón tay, nhất là ngón giữ, lúc đó lại thấy khó chịu. Nhưng nếu cố gắn  luyện thì cũng được thôi. Thổi sáo mà để tay thẳng còn thấy dễ dễ, chứ tiêu mà để ngón tay thẳng thì khó lắm. Nhưng TQ họ cũng hay để ngón thẳng khi thổi tiêu. Hôm tui đi xem chưong trình đại hội đàn tranh châu á lần 2. Gặp một anh nghệ sĩ của đòan Trung Quốc. Anh ấy thổi tiêu, thân hình cao to, nhưng anh hướng dẩn cách cầm là để ngón tay thẳng. Và dĩ nhiên là bấm lỗ bằng đốt thứ 2 trên bàn tay phải. Tui làm hòai mà không được, đau tay lắm.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
saotruc:

Nên thổi. Tiểu Bát Lộ Dũng Sấm Phong Tỏa Tuyến.

[YouTube:DAqXhJlK6Yc]

Bác rùa nêu ra bài này có lý ấy chứ Wink

Giữa các em xinh mà thổi sáo như vầy.... khối em " đổ"...bởi...khó nói quá.

Như chị trong clip nì đang thổi hung hăng mà anh chồng có nhỡ làm phiền e rằng ... một quyền ngay:))

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Hơ hơ tui thấy chị đóa vừa thổi vừa vẽ số 8 bằng vòng 3Embarrassed Chị này mà học Dance Sport thì chắc Pro luôn
Thái Tú
Page 8 of 8 (112 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net