Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Hướng dẫn cơ bản về sáo

rated by 0 users
This post has 111 Replies | 5 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Năm nay em chuẩn bị thi đại học rồi nên cũng chỉ tập cho vui vui thôi, mà trường em sắp đi tham quan rồi tập vài điệu cơ bản để có gì thổi giữa rừng núi cho nó chất. Mà em học trường Việt Đức đó có bạn nào học ở đấy ko? Mà sáo 20 cành là mua ở đâu vậy?
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em ở Bà Triệu thì ra Hàng Mành đó, ở đó là chỗ chuyên cung cấp nhạc cụ cho Hào Nam, tìm mấy hàng ở đó sẽ có. Đừng mua mấy cây sáo thủ công mỹ nghệ, chết tiền đó Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
sắp đi tham quan rồi mà bâyh vẫn chưa có sáo thì tập tành thổi thiếc gì em ơi, nghỉ đi, thi đh sau đi học sáo bài bản cũng đc, vội gì, mới 17 tuổi, 1/4 cuộc đời chứ mấy =))
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Sắp thì cũng phải 1 tháng cơ, đủ thời gian học ko mấy anh? Mà em cũng chỉ thỉnh thoảng làm vài phát thôi ko ảnh hưởng gì đến học hành đâu. Mà Hàng Mành bán hả anh ? Để em lên thử mà còn có chỗ nào khác giá tầm 20k ko?
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Ra Nhạc viện ở Hào Nam cũng được bạn ạ, may mắn thì chọn ra cây dùng tạm. Nếu không thì hôm tới đi off với anh em ở hồ Thành Công được dạy + thử đủ các loại sáo
Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
1 tháng thì thổi được "endless love" mà tán gái đấy :)) mà nhớ đừng mời anh damsan nào đi cùng, ko anh ý cầm thêm cây tiêu với cây sáo mèo anh ý tán hết đấy
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Các bác bỏ ngay í định dùng sáo để tán gái đi.....

các bác ko bit anh THơm dùng sáo hơn mười năm nay mà chửa một lần thành công à....đang phải chuyển sang  harmonica kia kìa.....:D

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
caynuathan:

các bác ko bit anh THơm dùng sáo hơn mười năm nay mà chửa một lần thành công à....đang phải chuyển sang  harmonica kia kìa.....:D

=)) anh Thơm đâu có cao ráo đẹp zai được như anh Việt đâu! thứ 2 là anh ý đâu có môi trường thuận lợi như anh em được Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
Chapi:

Ối giời, em bimbim péo ú à, nhớ quá đi :))

Tôi đã bảo trước từ khi bác Đông bắt đầu lập topic bán sáo rồi mà, 50k rồi sẽ vẫn có người vào kêu đắt, he he

Chapi nhé, anh chưa bao giờ lập topic bán sáo nào đâu nhé hihi. bán lặt vặt thui hehe. mà anh thấy bán đắt thật ấy chứ, mua có khúc nứa đắt nhất cũng chỉ là 3k, cưa cưa đục đục có hơn 3 tiếng đồng hồ mà bán những 50k thì đắt thật hehe.  thui thì lên hào nam mua cái sáo trúc hẳn hoi, vecni bóng lộn lên cũng có 20k là cùng, hoặc là mua cái recorder 20k về thủi, bền đẹp mà lại chuẩn, lên son3 ngon và nhẹ hĩ hĩ. bán sáo cho con gái thì có giảm giá, tùy vào độ xinh xắn đáng iu chứ hĩ hĩ, rất là xinh chỉ cần mời cốc nước là có sáo thủi ấy chứ. xấu thì 60k 1 cây nhé hừm hừm.

còn bạn ở Bà Triệu thì cũng gần công viên thống nhất, có thể ra đó mà tập, hay là rủ vài người nữa ra tập là ok mà. không thì chịu khó lên hồ thành công mà thủi cho vui, 4h30 chiều thứ 7.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
caynuathan:

Ô thế chưa bít anh em chơi harm từ vài tháng đến hơn chục năm mà chửa có ma nào kiếm đc người iu ah.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ ngoccuaanhoi : đắt nó sắt ra miếng anh ơi, cây 5k ở công viên khác cây 50k, cây 50k sẽ khác cây 150k, khác nhiều chứ.

@ anh em : đừng có mơ mà chơi nhạc cụ tán gái :)) :)) léng phéng là ăn cà chua ngay.

@ qwerty : 1 tháng thì thổi dc endless love, nhưng chưa thể thổi hay đc đâu, chỉ để người ta biết là mình thổi bài gì thôi :)), cân nhắc kỹ đi bạn.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

bạn sống = kiến thức bạn học đc chứ bạn k sống đc = nghề sáo đâu :)). Biết thêm tý chút cho vui thôi, lúc nào rảnh thì học, k thì thôi, đam mê k có nghĩa là cắm đầu vào để mà theo đuổi :)).

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Thì có ai bảo là kiếm tiền bằng thổi sáo đâu, thôi để mai em lên Hàng Mành gần trường mua thử con sáo 20k về chơi tạm vậy, lúc ấy có gì các anh giúp em nhé!( mà thổi sáo tán được gái à? để em thử vậy! Từ bé đến giờ cưa mãi mà chả cây nào đổ!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hơ hơ, nói tán gái chọc bác kia mà, vì thấy bác ý định tập cho kịp đi thăm quan :D

Gái giờ tán hả, dùng âm nhạc chắc vẫn còn đấy nhưng phải là violin, piano, guitar ... cơ, mà cũng là phụ thôi, cái chính phải là cao to, đẹp trai, có tiền càng tốt, he he.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Hôm nay có việc đi qua khu Nhạc viện, tiện thể vào test mấy cây sáo. Tình hình chung là thế này, sáo 15 -20k chọn trong 10 cây thì có 1 cây tạm được, ít bị sai. Sáo thổi được tầm 100k đến 200k. Mình không so sánh sáo 50k do thành viên damsan làm với sáo 100k ở đây, nhưng cũng không khác nhau là mấy. Hỏi cây tàu, nhìn xấu kinh mà 60k, chưa dán màng nên không biết âm nó thế nào. Theo Chang nói thì ở chỗ Cao đẳng nhạc họa TW thì cây tàu như thế này chỉ tầm 25k. Kết luận là: cây 20k mua về chưng bày ( ko đẹp lắm, sứt sẹo ), cây tàu đắt kinh khủng, hình như bọn này toàn bán dựa vào cái hội trường Nhạc Viện to uỳnh bên cạnh. Lần trước có gặp 1 anh nhạc viện, anh ấy bảo SV trong trường không mua ở mấy cửa hàng này bao giờ. hic hic. Sơ qua như thế, các bác tìm hiểu thêm nhé
Giang hồ mê chơi quên quê hương
Page 2 of 8 (112 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net