Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

à anh cố gắng làm cây sáo dày khoảng 2 mm đường kính trong 13-14mm nhé, em thấy trong sách người ta ghi thế, có cả mấy tiêu chuẩn khác nữa ko biết anh Thoong có cần ko.

hì cám ơn chapi đã gợi ý nhưng mình chỉ muốn tập sáo 6 lỗ truyền thống VIệt Nam và không bao giờ lên 10 lỗ cả, mình thấy thần sáo Nguyễn ĐÌnh Nghĩa thổi sáo 6 lỗ mà vẫn hay đấy chứ.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nhưng sở trường của ông là sáo 10 lỗ bạn ạ
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

à anh thoong này, anh ở tp HCM phải ko nhỉ, nếu ở tp HCM để đỡ chút tiền vận chuyển anh cứ cho em địa chỉ khi nào làm xong em nhờ chị em đến lấy, đc chứ

@changkifung: thế à, mình mới tập nên ko biết, nhưng dù sao vẫn thích sáo 6 lỗ hơn,

có gì sau này muốn thổi 10 lỗ thì lại nhờ anh thoong làm chứ muốn thổi lại sáo 6 lỗ lại phải bịt 4 lỗ lại thì ko hay lắm nhỉ, hì

thôi em thổi sáo một chút rồi đi ngủ, chúc mọi người ngủ ngon,

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

bác ko biết ưu điểm của sáo 10 lỗ rồi, sáo 6 lỗ thì có một số note thăng giáng phải bịt nửa lỗ nên rất khó chuẩn xác nhưng sáo 10 lỗ thì lại có các lỗ thăng giáng ngay trên cây sáo nên có thể nói là dùng sáo 10 lỗ khi chơi một bản nhạc có những dấu thăng giáng bất thường thì sẽ chuẩn xác hơn so với sáo 6 lỗ vì những người mới học sáo như chúng ta chưa chắc lúc nào cũng bịt chuẩn 1/2 lỗ bấm ngay cả những bậc tiền bối lão làng như thầy Sơn nhiều khi còn bịt ko chuẩn cơ bạn ạ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
úi, tui phải ghi lại đặc điểm yêu cầu kẻo nhỡ làm sai thì chít hi hi! yên tâm là khi nào xong tui báo ạh! trong ngày mai tui đi gửi cho bác Xayruou và bác shinichi, sau đó sẽ phục vụ các bác kia ạh! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

híc, nhưng em vẫn muốn cây sáo 6 lỗ thôi, thổi tốt 6 lỗ rồi chuyển sang 10 lỗ chắc em tập cũng đến vài năm ấy chứ, mà vài năm bịt bốn lỗ lại thì buồn cười lắm, thôi thì cứ sáo 6 lỗ đã các anh ạ, mấy năm nữa kiếm cây sáo 10 lỗ cũng ko muộn đâu nhỉ, à cho em hỏi cái sáo của em bịt tất cả các lỗ bấm lại cũng thổi đc nốt thấp lắm nhưng bé tí chắc ko phải sáo đô nhỉ, mà mấy nốt cao loạn hết cả lên, em ko tài nào xác định đc nốt nào với nốt nào, không phải sáo đô nên ko giống cách so cung trong sách tí nào, làm em bó tay với mấy bài tập có nốt cao, hu ko biết làm thế nào, chỉ đành ngồi đợi sáo của anh Thoong.

à còn nữa, kĩ thuật thổi sáo nhiều quá mà em ko biết nên tập cái nào trước, em tập xong đánh lưỡi đơn rồi thì tập chạy ngón trước hay cứ tập mấy kĩ thuật kia rồi thì chạy ngón sẽ tốt, ko biết nên tập thế nào là đúng nhất, các anh chỉ giúp em với

Tôi có một ham muốn tột bậc là ... không hám muốn gì. (puskin)

Anh Thoong ơi anh có thể cho biết cụ thể khi nào thì cây sáo của em có thể hoàn thành đc ko ạ. anh cho biết cụ thể một chút chứ em nóng lòng quá, ko biết khi nào mới có sáo để thổi,

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Về thứ tự các kỹ thuật mình nghĩ bạn nên học theo thứ tự trong sách của thầy Nguyễn Hồng Thái là ổn nhất đó.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tuần này làm thì chắc là tuần sau sáo đến tay bạn! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bác cũng cho em bít luôn để em còn chuẩn bị khâu tài chính Big Smile e ở ngoài Hà Nội đấy bác ạ nên có j bác cứ tính rùi cho em bít chi phí luôn nhé.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

anh Thoong, buộc dây giúp em ở 2 đầu nhé, dây giống màu sáo ấy, có màu trắng thì làm cho em màu trắng nhé.

cố gắng làm cho em ống sáo" trúc già" nhé

mọi người ơi, muốn thi vào nhạc viện học sáo trúc thì phải thi môn gì thế ? em tìm mãi trên google mà chẳng thấy, ở đây chắc nhiều người học ở nhạc viện, còn có cả thầy nữa chứ.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Thế nào anh thoong sau này cũng có người tới tận nhà bắt đền. Đọc loạt bài của duynam trên đam san mà ớn quá.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
sao ko thấy bác thoong chốt lại đơn đặt hàng của em thế ạ ....bác cho em biết thông tin với....cả về sáo . thời gian cũng như các khoản lệ phí và tài khoản của bác để em còn chuẩn bị kinh phí thanh toán với Geeked
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

bác cho em cái hẹn 10 ngày, và lệ phí là 150k ( tính cả tiền bưu điện, còn bác đặt luôn 200k đấy ạh, em sẽ chăm chút nó kĩ hơn tí xíu)

bác thanh toán qua Vietcomebank cho em, bất kì lúc nào bác có thể ạh, lúc bác gửi thì em cho bác số , công việc của bác chỉ là cho em địa chỉ bưu điện và ngồi .... chờ Smile

hình như cả 2 bác đều cho em địa chỉ rùi thì phải, em ghi lại yêu cầu rùi, khi làm xong e len lấy địa chỉ rùi gửi cho các bác! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

hì em nói thế thôi chứ bác Thoong làm cho em cái sáo Đô là ổn rồi, bác Thoong làm nhanh nhanh một tí nhé, em nóng ruột  quá rồi đó. bác làm cho anh kia xong làm cho em luôn hén, em chỉ cần cái sáo Đô thôi bác à, còn mấy cái khác thế nào cũng ổn, bác có thế nào làm thế ấy, híc

Tôi có một ham muốn tột bậc là... ko ham muốn gì cả ( trừ thổi sáo)  . Cái này là của em chớ ko phải của Puskin đâu à. hô hô. thể nào chả có cây sáo tone đô. cứ nghĩ đến mà thích

à bác Thoong cho em cái địa chỉ gửi tiền để em còn biết đường gửi cho bác nữa chứ

phải gửi trước ngày bào nhiêu hả bác Thoong
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

2 bác yên tâm, em làm xong cho bác Shinichi và xayruou rùi, bây giờ đang ngâm cứu 2 cây của 2 bác nè!

số tk Vietcomebank em đã gửi riêng cho các bác ạh!

rockfan22003@yahoo.com
Page 6 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net