Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

bác Thoong ơi, cây sáo bác làm cho em lên đường hôm qua rồi phải ko bác.

ko biết 1 tuần nữa đến nơi ko [:-S]

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
chuthoong:
to bác Nhocconthoisao: cây tiêu là cho bác cái thế 5-1 giữa ,với quá, hic tay dài như Thoong em còn vất vả, sợ bác chơi ko nổi, bác cho ý kiến, giữ nguyên hay là đổi lấy cây 4-2, hoặc chuyển thành 5 1 phải đi bác! ( sợ bác bấm ko được thì uổng ) Smile

Thì ra bác hỏi em ở topic này [:'(] vậy mà em cử tìm ở cái topic kia và trong hộp thư. mà chẳng thấy bác hỏi jì như bác nhắn với em cả(Indifferentcứ lấy làm lạ mãi)- hôm nay thì trắc là bác đã gửi cho em cây tiêu 5-1 roài phải không.Smile  mục đích em chơi hệ 5-1 dọc theo  kiểu cổ là để cố gắng bám sát phong cach tiêu Trung quốc càng gần càng tốt trong việc diễn tấu các bản nhạc cua họ, thực ra tiêu 4-2 em đã có rồi. bác  cứ yên tâm gửi đi. (không biết bao giờ tới haBig Smile mong quá đi)

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic tui làm xong tui bấm nó cũng vất vả nên tui sợ bác ko thổi được lại trách, nhưng tuỳ bác thui! thổi mấy bữa nó quen, trong này bác foolagain toàn chơi thế ý! à tui là nó mi non si non nghe bác, nên nó lơ lớ đấy! nhưng thổi nhạc Hoa thì cũng ra! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Tongue Tiedmấy hôm nay đợi mãi, xong việc là ngồi nhà nhìn cửa nghe chuông, liệu bao giờ tiêu tới ha bácConfused
Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic, tui gửi thì thường ra ngoài ý nó đi tầm 1 tuần, đôi khi lâu hơn 2, 3 ngày chư ko đến 2 tuần đâu ạh! bác đợi thêm ít hôm vậy! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hôm nay được nhận cây sáo sướng quá nhưng bác thoòng ơi sao sáo của em lại là 6 lỗ ạ, em đạt 10 lỗ mà[:'(]

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Smile đã nhận được tiêu , cảm giác đầu tiên la đẹpBig Smile việc chạy ngón cũng  không quá khó đâu bác àh (cơ bản là ngón tay em cũng tương đối dàiBig Smile )- chỉ hơi mỏi cái cổ tay thui.

Tongue Tiedkhông hiểu sao nốt đô (nốt thấp nhất đó) em bịt cả 6 lỗ mà thổi không ra, không thành tiếng(,mấy nốt còn lại thì ngon lành)- không biết có phải chưa quen hệ 5-1, hay do ngón út , hoặc do em đặt môi chưa chuẩn không,hay do đang chơi tiêu nhựa hệ 4-2 chuyển sang tiêu trúc 5-1 nên bị như vầy. bác Thoòng cố vấn giup em với.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Note đô ko ra thì hoặc do thổi mạnh hoặc do bịt ko kỹ thôi. Mà cây tiêu này của bác thổi có vang ko. Tiêu của tôi thổi ở nhà thì được chứ hôm nọ mang ra công viên thì như nói thầm, buồn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

có khi do ngón note Rê của bác hở đấy ạh, bác test bằng cách lấy băng keo dán note đó lại xem nó có kêu ko, nếu kêu là do bác hở tay, nếu ko kêu thì tui tính tiếp! 

hic tiêu của tui mà mang ra công viên nó cũng thì thầm lắm, ngoài ý không gian loãng quá! chỉ vác sáo ra hù thui! he he 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
bác thoong ới ời ơi....tình hình cây tone C 10 lỗ của em thế nào rồi hả bác ? không biết trong tuần này nó đã du hành ra Hà Nội được chưa Big Smile mong cây sáo mới wa bác ạ ...hêhhê
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
chuthoong:

có khi do ngón note Rê của bác hở đấy ạh, bác test bằng cách lấy băng keo dán note đó lại xem nó có kêu ko, nếu kêu là do bác hở tay, nếu ko kêu thì tui tính tiếp! 

hic tiêu của tui mà mang ra công viên nó cũng thì thầm lắm, ngoài ý không gian loãng quá! chỉ vác sáo ra hù thui! he he 

Big Smilehi hi em cũng vừa phát hiện ra điều này vào tối hôm qua, em dúng đót giữa ngón tay để đóng mở 2 nôt rê và mi nên nó hơi hở 1 chút , công nhận cái nốt đô của bác nó thì thầm thiệtSmile,tiêu của bác cai gì cũng OK  em chỉ thấy vất vả ở mỗi cái nốt đô đó thoai .bây giờ đã thổi ra được tiếng nhưng khi thổi vào bài thì vẫn khó ra, luyện mấy ngày nữa trắc la ok ,hic công nhận 5-1 khó hơn 4-2 thiệtHmm.

Coi như em kết con tiêu này roai ,Big Smile vậy là có tiêu của bác Thoòng và cây sáo 6 lỗ của chú Tân roàiYesCool, sau này cố kiếm thêm cây 11 lỗ của MHM nữa  ..hĩ hĩ hĩ hĩGeeked

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

nmt5187:
bác thoong ới ời ơi....tình hình cây tone C 10 lỗ của em thế nào rồi hả bác ? không biết trong tuần này nó đã du hành ra Hà Nội được chưa Big Smile mong cây sáo mới wa bác ạ ...hêhhê

mai nó mới lên đường, hôm nay Nha Trang mưa tầm tã, thoong em đắp chăn ở nhà mài dũa ko thể ra đường! Smile

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
còn cây 6 lỗ của em lên đường thứ 2 vừa rồi phải ko bác Thoong, muộn nhất thứ 4 thứ 5 tuần sau nó đến nơi phải ko bác Thoong ơi.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
mai lên đường thì chắc cuối tuần sau mới đến nhà em được bác nhỉ ....chài chài...thèm thổi sáo mới quá...cây đó của em có thổi lên được sol3 không hả bác ? ah mà có lần em thấy chú người quen nói trước khi thổi sáo, mình nên đổ nước vào lòng sáo để tiếng được hay hơn.....không biết có đúng không các bác nhỉ
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hic trước khi thổi mà phải đổ nước àh ? Em thấy nó nhớt nhớt theo em thì thổi tí thì sáo nó trong thôi .
Page 9 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 7 8 9 10 11 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net