Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nghệ sĩ – Thầy giáo Lê Thái Sơn và Triễn lãm nhạc cụ dân tộc tại FESTIVAL nghề truyền thống tài thành phố Huế

rated by 0 users
This post has 54 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

thoaingocpn:
Em cũng tập thể hình mà sao ko thấy hơi dài dài ra tí nào nhỉ hic hic. Đam San có anh Bruce Lee có cơ bụng rõ ghê nhỡ anh có đọc bài này thì chỉ em tập cơ bụng với nhák em tập trên cái dụng cụ nằm ngửa thấy đau bụng sau 3 ngày  thì hết rồi cứ thế tập mà ko thấy nó lên Sad

Hí hí cái hình avatar của lão Bruce Lee ko phải hình của lão ấy đâu

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ợh, chính nó đấy chớ, nhưng đấy là cách đây mấy năm lúc đang tập khoe hàng, h thì hết cơ rồi, sờ bụng lại thấy cả xương cơ.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi:
Theo tôi thì cứ chạy bộ mà chạy hơi quá sức tí cho thở hồng hộc vào, tối về sẽ thấy khác ngay, cái này là kinh nghiệm bản thân đó. Hôm đó gặp nhau ở công viên Thống Nhất, xong rồi có tí lý do đặc biệt nên tôi phải chạy đi chạy lại khá xa, mệt lắm vì tôi đâu có thường xuyên thể dục thể thao gì, tối đấy về thấy thổi khỏe hẳn ra. Tiếc là được mỗi hôm đó, vì sau đấy tôi chả có lúc nào phải chạy như thế nữa :))

Àh àh, đã bảo đi offline thì phải đi VS trước ở nhà, lần sau lại thế là hơi khỏe thêm ngay, mà tính cả chạy đi chạy về cũng đến 2km chứ có ít rì đâu, úi trùi hôm đây các nác rủ nhau đi mà cười đâu cả ruột, về lại còn phán câu: ở xa thế vẫn nghe thấy tiếng sáo rõ lắm, há há.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
detuvodanh:

Úi, bác htt ko phải tuổi teen thì là tuổi gì mà đả kích thế hệ 8-9x ghê vậy.

Nhạc nào chả có cái hay của nó.Chung quy lại âm nhạc cũng chỉ để giải trí,em thích thổi sáo, có người lại thích nghe rap, lại có hội cứ gào rống lên cả 1 khu phố rồi kêu là rock.Ôi giời kệ chứ.Miễn là dựa vào âm nhạc mà mỗi người thấy thoải mái hơn là được rồi.

@bác Thuong : em tưởng tập thể hình chỉ để cơ bắp phát triển thôi chứ.Nếu tập thể hình hoặc chạy bộ mà hơi khoẻ ra trông thấy thì hãy tưởng tượng cơ thể của các tiền bối như Đinh Thìn, Nguyễn Đình Nghĩa sẽ ntn ( hơi xúc phạm rồi) .Em thấy cách tập hơi tốt nhất là thiền.Vừa khoẻ hơi lại vừa giảm áp lực hàng ngày.(em đang tập nè)

THưa bác mặc dù em là thế hệ cuối của tuổi teen nhưng em không như họ

1 số bạn ko nghe nhạc dân tộc thì thôi , tối ngày nghe rap rock , rùi khi mình thổi sáo hay hát ca cổ thì lại chê , xong có khi còn chửi mình quê mùa ko biết bắt kịp thời đại . Mặc dù em vẫn chơi nhạc cụ phương tây và nghe nhạc quốc tế . Cái nào cũng có cái hay của nó hết bác ơi

Tuy nhiên em hỏi thì âm nhạc dân tộc họ không biết gì hết , thế cái của ta ta lại không biết thì làm sao học cái hay của người đc

Đây là ý kiến của em thôi .

Về cách rung hơi  thì có thể rung hơi bằng cơ hoành ( như anh Bruce Lee có cơ quá trời ) hay rung cuống họng 

Để luyện hơi có nhiều cách , như anh em đã bàn rùi ,em xin bài thêm là tập lặn trong nước và kiếm người khác phái hôn .

Đó là 2 chiêu của em để luyện hơi , nhưng thổi chục năm rùi mà ko có hơi hám gì hết .

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ngày trước tui ở đường Nguyễn Nhạc đó, buổi sáng hay ra biển tắm, thích cực! Yes thế bác ở chỗ nào, lúc nào có dịp tui sẽ đến tìm bác, rủ bác đi bơi Big Smile. Giờ thì tui đang ở HN.
tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
htt:

Xu hướng hiện nay của giới trẻ là chơi POP , Hiphop , rap , rock ... chơi nhừng nhạc pop Việt mà toàn đạo nhạc người ta

Những bài lý , âm hưởng dân ca hay thế mà không chịu nghe, nghe mấy cái nhạc giật đó

Em giờ khổng hiểu nổi tuổi teen Việt Nam , tinh thần và bản sắc dân tộc thì không phát huy lại theo mấy cái nhảm nhí 

nói vậy thì tội cho em với thằng đetuvodanh quá anh ơi! Big Smile đùa thôi, không thể vơ đũa cả nắm được, nói về vấn đề rock rap pop, nếu mình mà dùng nhạc cụ dân tộc mà chơi cho họ thấy thì đảm bảo họ cũng sẽ phục sát đất thôi! (không biết chừng còn tham gia luyện tập nhạc cụ dân tộc nữa chứ! Stick out tongue )

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cảm ơn bạn  thông tin quá hay luôn cảm ơn nhiều
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

to htt :khâm phục cái chiêu " kiếm người khác phái hôn ". của bác, nhưng không khéo thành cơ hội luyện hơi của người kia đó hì hì

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

to detuvodanh : hix bác hiểu nhầm ý của tui và thầy Sơn rùi, 2 cách trên tui đưa ra chỉ là cách bổ sung (cách khác :kinh nghiệm của thầy va kinh nghiệm dạy sáo của thầy Sơn), bác rảnh thì áp dụng thử (chẵng lẽ lại sai à), còn các cao nhân như bác kể thì họ lại có kĩ thuật và cách luyện riêng của họ (nếu ai cũng tập được thì thành cao nhân như vậy thui), tụi mình là thế hệ đi sau chỉ mong tìm ra phương thức tốt nhất thui, "Ý" tui là zậy đó bác . Tuy nhiên mọi thứ có lẽ la từ phương pháp thở trong YOGA. thế nha bác

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
không có chi đâu bác ,chỉ là góp sức cho diễn đàn thui
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Những thông tin về thầy Sơn ở Festival Huế thực là hay.  

@Shinichi : Cây đàn đá 6-7 triệu là quá rẻ đó. Ở TPHCM, chỗ thầy Trung gía 1 cây đàn đá là 26 triệu... .

Bạn cho tôi hỏi cây Đàn T'rưng thầy Sơn bán giá bao nhiêu? Nếu có thể bạn cho biết giá từng cái được không? Loại 1giàn, loại 2 giàn, loại thang âm Tây nguyên,... là bao nhiêu?  Cám ơn bạn trước.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

vụ luyện hơi cho người kia chắc phải quá hèn chi em thổi bít bao lâu mà ko thấy hơi hám gì hết .

có khi còn suy giảm công lực ( chắc do bị hút quá )

@ SapiT : hên xuôi , thì anh vẫn dùng sáo thổi Pretty Boy , FaryTales , Only love đấy thôi .

Nhưng mà người anh sợ nhất là cha Tiengsaocodon ổng thổi BABY ONE MORE TIME bằng sáo trúc mới ghê . Bó tay .

Nói vậy thôi chứ mỗi người 1 ý mà . Ai thích gì mặc họ miễn sao không đụng chạm mình là dc rùi

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
to ichiwin: hì 3 năm học cấp 3 tui ở Q Nhơn nè, tui ở nhà cậu tui trên đường Nguyễn Công Trứ(căn nhà kỉ niệm của tui), còn nhà chính thức của tui ở Diêu Trì (gần ga Diêu trì), tui xuống Quy nhơn ngày một (gần xỉn ý mà),khi nào bác về qn thi nt trên này cho tui, găp bác chơi hén
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Nếu chú hỏi Shinichi thì có lẽ chính xác (bạn ấy hay gặp thầy hay sao đó)còn cháu tuy gặp thầy ở festival nhưng hỏi giá nhiều cái mà mua không bao nhiêu cũng ngại lắm(cháu chỉ mua sáo thầy thui), phần lớn thầy cũng bán rẻ lắm, người ta trả giá dữ lắm , 1 lần thấy thầy bán cái đàn T'rưng loại trung 1 giàn (hay nhỏ cháu không biết vì cháu thấy có cái còn nhỏ hơn nữa)chỉ có 150k thui (bán cho 1 cô thích dánh chơi),
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Nguyen Tan:

Những thông tin về thầy Sơn ở Festival Huế thực là hay.  

@Shinichi : Cây đàn đá 6-7 triệu là quá rẻ đó. Ở TPHCM, chỗ thầy Trung gía 1 cây đàn đá là 26 triệu... .

Bạn cho tôi hỏi cây Đàn T'rưng thầy Sơn bán giá bao nhiêu? Nếu có thể bạn cho biết giá từng cái được không? Loại 1giàn, loại 2 giàn, loại thang âm Tây nguyên,... là bao nhiêu?  Cám ơn bạn trước.

Dạ thưa chú thầy Sơn bán loại đàn t'rưng loại mini giá 50k, loại to hơn một chút giá 150k, loại to nhất mà một giàn giá 500 ngàn đến 600 ngàn, còn loại to mà hai giàn giá từ 1,5 triệu trở lên ạ

Vì chú hỏi giá đàn bao quát quá mà đàn thì cũng nhiều kích thước nên mấy hôm nữa cháu sẽ trả lời chú giá mấy cây đàn t'rưng loại 2 giàn sau ạ.mong chú thông cảm cho cháu nhé

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 3 of 4 (55 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net