Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mấy bác cao thủ làm sáo giỏi ơi!

rated by 0 users
This post has 67 Replies | 2 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

bác vàng 3 số chín nhớ nhé, phải trả em cây Như Ý Ngọc Tiêu đó, tui chưa bao giờ nói cho bác cây đó à, he he he, bác lấy cây đó mà đem rêu rao thì chết danh tui luôn, tiêu cùi mà [:'(] , hôm nào tui làm 1 cây thiệt ngon để chuộc lại bác hé, đừng rêu rao nhé, chết mất cái danh làm tiêu của em, há há há...

bác rùa mua 1 bộ dao đi, rồi em dạy bác vỡ lòng làm sáo, hé hé hé 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Not Ranked
tiểu cầm thủ

hi.anh sao truc lo nha em con nhieu lem',truc to truc nho truc be truc coi co ca

hom anh ve tren em choi se tang khuc ve tap lam hihi

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bac chuthoong nho tang em mot cay sao truc Do ngon vao nhe

khi nào bác ra hà nội thì nhắn vào hòm thư của em, để em ra đón bác.

còn bác nào có nhã ý tặng em nữa không?

em đang cố gắng luyện tập đây

hy vọng sẽ không làm thất vọng các bác. thanhs

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lần offline này 4 người : Thòng, MHM, Lee và sáonhua sẽ chụm đầu lại để nghiên cứu làm cho haohanghe 1 cây sáo thiệt tốt
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
há há có lee nhào vô thì Thoòng tui chỉ còn có việc bọc cây đó lại và rinh ra bắc , thế thì tháng tới bác haohanghe có sáo nhé, phải rủ tui đi ăn chè đấy.Stick out tongue
rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
leehonso:
Lần offline này 4 người : Thòng, MHM, Lee và sáonhua sẽ chụm đầu lại để nghiên cứu làm cho haohanghe 1 cây sáo thiệt tốt
cái này nguời ta gọi là đẽo sáo giữa đường, he he he, sáo mà làm thế này thì chỉ có đem vứt sọt.... ha ha ha
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Ôi thế thì tuyệt vời quá nhỉ. Từ lâu đã nghe danh và ngưỡng mộ bác leehonso , Có bác leehonso - một cao thủ làm sáo nhào vô thì nhất định em sẽ có một cây sáo Đô tuyệt vời nhỉ. Cây sáo này là  biểu hiện mối tình của người miền Nam và người miền Bắc. Em nhất định sẽ trân trọng nó. Khi nào các bác gửi cho em nhớ báo trước cho em nhé.

số di động của em là: 0977531987 ( các bác có thể nhắn tin cho em vào số di động này, vì nhiều lúc em không mang di động bên người)

Mong sớm gặp các bác.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
"cao thủ làm sáo" nghe cái danh xưng này nhột wá là nhột, vì sự thực là mình chưa đạt đến đẳng cấp đó. Đừng gọi mình như vậy kẻo mình sợ là bỏ nghề luôn đó.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác leehonso và các bác này, nếu các bác làm sáo tặng em xin các bác hãy dùng đầu mặt cây trúc làm nút chặn giúp em , bởi vì em nghe nói nếu dùng đầu mặt thì tiếng sáo sẽ chuẩn hơn.

thanhs các bác nhiều! Em đang từng ngày chờ đợi cây sáo của các bác.

Nhân tiện đây mấy bác: saotruc, leehonso, saonhua,MHM,chuthoong,...cho em xin nick nhi. Để thing thoảng có gì lên hỏi các bác.

多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
He..he...bác haohange nói thế thì sao bác không làm luôn cho mình một cây cho rồi, lại còn nhờ mấy ông kia làm làm gì. Cứ mà như bác thì mấy ông kia thành robot hết. Còn nick của mấy ông đó là saotruc, leehonso, saonhua,MHM,chuthoong,.. bác vừa ghi đó thôi ???
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui vừa được Saonhua tặng cho một bộ dao làm sáo. Trúc thì đi xin của MHM và Saonhua. Vừa làm xong một cây sáo rất  tuyệt. Bác nào muốn mua thì tui bán. Sáo tui có tất cả 8 lỗ mỗi khác nhau. Lỗ thì méo, lỗ thì dài, lỗ bán nguyệt, lỗ vuông, lỗ hình chữ nhật. Kích thước thì không có cái nào bằng cái nào. Vị trí thì cái đằng đông cái đàng tây thậm chí có cái nằm hướng tây bắc  - đông nam. Note đô 1 chuẩn A:440, còn các note khác thì mỗi note một chuẩn. Âm sắc tuơng đối ổn định ở bác độ đầu tiên, còn bác độ thứ 2 mỗi note một âm sắc. Bác độ 3 thì chưa biết vì không ra tiếng. Có thể đánh KT note si còn các nên kia thì hên xui.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Uớc gì tui được mấy bác tặng cho mỗi loại sáo tiêu một cái, nhưng mà phải là cái mà mấy bác yêu thích nhất, chứ hàng dỏm thì tui không dám nhận, hehehe ... đúng là nghèo mà ham ...Uh mà tui sắp ra đảo Hawai tìm sư phụ chế sáo, không biết mấy bác có sẵn sàng khăn gói lên đường ko? Nhưng nhớ là không được mặc áo, vì lão wái này chắc là người tiền sử .....

http://www.youtube.com/watch?v=j3Wnx2VYZq8

_____\|/________________________________________________ __|___O________@______|_O_._%_._O_*_|_o_8_8_O_._|_8_O__
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
bác lầm to, cây mà nguời ta yêu quí đôi khi chả phải là cây ngon, điển hình như bao nhiêu sáo ngon, MHM và Lee cho hết ráo, còn lại toàn mấy cây cùi ko... sáo thương hiệu Đam San làm ra ko có khái niệm dỏm bạn à! ( trừ mấy cây của ông rùa và bachdieu999 mới tập khoét he he he...chưa được chứng nhận chứng chỉ ...)
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ai mua sáo không? sáo của tui đã được tui cấp chứng chỉ.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
chứng chỉ gì thế anh rùa, Bát Phương Tản Âm Đả Cẩu Địch à????Stick out tongue
Page 3 of 5 (68 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net