Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mấy bác cao thủ làm sáo giỏi ơi!

rated by 0 users
This post has 67 Replies | 2 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

trời, KÊ nhau ghê quá.

mới có mấy ngày không lên mà tốp pịt này phát tướng ghê quá.

nói chuyện làm sáo tui có 2 chuyện chính muốn hỏi mấy bác nì:

tui cũng muốn xông pha khoảng làm sáo , nhưng trước tiên phải dò la mấy "quấn đờ" sau: sách nào hương dẫn/giới thiệu về các loại sáo(do, xi. Trung Quốc, Viêt Nam???), nhập môn hướng dẫn làm sáo kiếm ở đâu(tui đã kiếm toàn bộ thư viện Tổng hợp, kho mượn đều không có), muốn đo độ chính xác của tiếng vì ngoài việc tín nhiệm cái lỗ tai còn có cách nào khác không?(tui muốn tự khám cho cái sáo nhà tôi, bị mấy thằng cháu đem nghịch ác quá, khổ cái thân ở nhờ là vậy đấy)

tui muốn đặt hàng tiệm sáo mới mở chưa khai trương củ Dấm sạn một cây Trung Quốc (có màng bịt gì đóGeeked), tuy thổi sáo ta mới được có 6 nốt nhưng tui cũng muốn coi sáo tàu, sáo ta, thiên hạ nhà sáo ra sao...NGHIÊM TÚC đó, thanh toán tiền mặt...Nhưng mà mấy các hạ tính giá cho tại hạ Comfor một tý, hic...sinh viên mà...tiền.......HIC....Sad

Ây.. yy.....đề nghị bác Saotruc không tham gia sản xuất nghen,mấy cái sáo hạng Y GIÔ - 200000000002 của bác em chưa dám nhận.Zip it! nhưng mạn phép hỏi bác luôn muốn coi sáo Trung Quốc căn bản thổi, bấm thế nào thì em có thể tham khảo ở đâu???

xong, vậy nghen giá cả, địa điểm, thời gian cụ thể thỏa thuận sau, hy vọng mấy bác Leehonso (tội nghiệp hình như bác này học đánh telex chưa quen, thừa trước thiếu sau...Ợ...gốm), Saonhua, MHM (ủa nó có nghĩa là "Em hay mượn", hay là "em hổng mua" vậy, thông cảm, môn ngại ngữ của em không được xịn lắm nên nhớ tên bác...hà... vất vả...vất vả... )

còn bác Saotruc, vẫn như trước thôi, rất mong được thỉnh giáo..Cool.

cảm ơn trước nghen, và rất mong nhận được hồi âm (tin tốt) sớm.

(cha lộ diện rồi mới thấy diễn đàn sáo được hâm mộ ngầm ghê ta,,,,,,,Ồ.....vậy là sắp thành sao rồi)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

nói chung qui lại là muốn mua 1 cây sáo trung quốc made in damsan chứ gì!

( sáo trung quốc made in china thì hỏng có đâu, tui kiếm đỏ con mắt, gửi mấy người qua tàu mua luôn mà cũng ko có nữa, chán vãi)

hiện tại tui đang nghiện cú về mấy cái sáo màng è è è, vấn đề màng lụa có thể xem như giải quyết được khoảng 70-80% giá trị ( theo như sự kiểm định của lão rùa) còn vấn đề sáo hiện nay đang là 1 vấn đề khá tế nhị, cần có sự nhận xét thật tỉ mỉ của anh em, nên có lẽ vấn đề sáo trung quốc mà buôn bán gì đó thì để sau khi tui đi Nha Trang về sẽ bàn tiếp hướng phát triển.

còn cây sáo trung quốc ngoài cái zụ rè rè ra thì 99% nó xài y chang ziệt nơm, bấm lỗ cũng zị à, khác quái gì đâu, khỏi cần tìm sách học chi cho mệt, có tìm thì tìm mấy bản trung quốc đó, chơi cho cắn luỡi lun... he he heBig Smile 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
To bác khokhe: Nghe bác chê sáo của tui thì chắc hẳn là cũng biết thổi sáo. Nếu đủ trình độ chê sáo tui thì chắc  tui cũng chả có còn gì để chỉ bác nữa rồi. Bác ở đâu để tui mang sáo đến học tập. Xin cảm ơn trước.
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
mấy bác leehonso, saonhua, MHM, saotruc, .... đã bắt tay vào làm sáo tặng em chưa ( em ở Hà Nội ấy ), em đang chờ đợi cây sáo ĐÔ của các bác đây.
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Thưa bác haohange1984 : Tui hong có trong đội ngũ làm sáo cho bác đâu.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
MHM cũng ko có trong danh sách này rồi, vì sáo à một đống ngừoi làm thì tanh banh là cai chắc. Bác Lee làm cho Haohang nhé!
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Vậy à? Dù sao thì cũng cảm ơn các bác , còn riêng bác Leehonso em trăm sự nhờ bác nhé! Mà dạo này bác lee đi đâu nhỉ, không thấy xuất hiện nhỉ.
多谢大家 世上无难事,只怕有心人。
Not Ranked
tiểu cầm thủ

To Saotruc: Ấy giồ, hổng biết bác Saotruc này có nổi giận hay đổ quạu gì không mà đọc mấy dòng này cứ thấy dợn dợn da gà vậy ta.

PHẢI!!!!!!!!!!! tui biết thổi ...........đúng 6 nốt và không đi nổi hết 1 bài. Thành thật khai báo nữa là tui chẳng có chút trình độ âm nhạc, còn khả năng thẩm định là đồ xa xỉ với tui. Bởi vậy tui mới phải chọn mặt gửi vàng, hồi giờ xem trên này thấy bác toàn thẩm định chứ chưa thực tế sản xuất, đẽo đẽo gọt gọt nhiều nên có phần e dè. tui xưa nay rất thẳng thắn, nghĩ sao nói vậy thôi, nếu điểm nào bác thấy tui không đúng, ngang ngược, ngông cuồng thì cứ nói thẳng, tui đây biết mà chỉnh sửa. Không biết bác thấy sao chứ dịch mấy dòng nhắn nhủ của bác ra ngôn ngữ bình dân thì   <=>"bộ lị giỏi lắm hay sao mà đòi chê...hổng biết mà còn..." trong khi từ lúc vô diễn đàn đến giờ tui vẫn luôn chân thành, thẳng thắn và mong muốn học hỏi...bác biết rõ tui là lính tò te, mà còn nói với nhau những dòng khách sáo, mát mẻ này.........THIỆT LÀM TUI BUỒN QUÁ... KHÔNG...CHÍNH XÁC LÀ THẤT VỌNG QUÁ.

Trước sau tui vẫn chỉ một câu,rất mong được thỉnh giáo.Nếu bác còn vẫn muốn bỏ chút thời gian chỉ giáo cho hậu sinh, thì hẹn gặp bác ở Cung văn hóa lao động, 8-9h, chủ nhật hàng tuần.

Chào bác.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

tieu_kiem:
Sáo là một lọai nhạc khí, mà lại là một lọai nhạc khí của dân tộc. Vì thế, khi tặng sáo thì nó không phải là một món quà bình thường như mọi món quà khác. Nếu như sáo mua để tặng thì khác, nhưng sáo làm để mà tặng thì mang ý nghĩa còn thâm sâu hơn nhiều. Em thì không biết làm sáo, nhưng nếu em làm được sáo để tặng thì chỉ dám tặng cho những nguời bạn tri kỷ sống chết cùng nhau  mà thôi.
em thi ko biet no tham sau nhu the nao

nhung em cho hon 1 thang roi ma may cay sao cua mhm hua voi em van bat vo am tin'

bac mhm oi giup em di muhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh

doidondoc

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bác doi don doc ko xem bài viết MHM có nói lại hay sao. Vì trúc làm sáo cho bác lúc đầu làm sáo cho DDD ko ngon nên MHM định dời lại ngày gửi để đợt trúc mới rất tốt đễ làm cho bác. Vậy nếu DD ko cho đựoc thì chiều nay MHM đành gửi cho bác hai cây kia vậy.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

nghe mấy lão này tặng sáo mà thèm hic hic em nè mới được nghe danh bác sơn hà đông làm sáo rất chuẩn nhịn cơm ăn mì gói cả tháng trời đinh dành khoảng 300k gì đó lên hn mua ma` đến lúc đủ xiền ra cái máy atm rút xiền về định ra ga tàu đi thủ đô một cuốc !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!oa oa oa tiền ơi sao có chân nhảy ra khỏi túi của tau rơi xuong đường bay đi chẳng từ biệt! chắc phải ăn mì gói thêm tháng nữa cố đến tết nay kiếm cây sáo ngon về thủi huhu

có bác nào quê o nam định biết lam sáo không nhỉ tết về tặng em một cây(em có cả chuc cây mà chả cây nào ra hồn cả)em dây đang học ở hp nhưng chả thấy bác nào hải phòng cả  có ai xuống hp chơi gọi em nhá..............0936078737..................hân hạnh típ đón

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
quên bác lee có thể làm tặng em một cây sáo ko?em nhờ mấy thằng bạn học ơ sài thành đến lấy hộ tết nó mang về cho em okie?  bán củng đươc thanh toán qua atm nhé !nếu được thì tốt quá tư lúc bắt đàu đến giờ chưa kiếm dc cay nào ra hồn cả nè.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

quên bác lee có thể làm tặng em một cây sáo ko?em nhờ mấy thằng bạn học ơ sài thành đến lấy hộ tết nó mang về cho em okie?  bán củng đươc thanh toán qua atm nhé !nếu được thì tốt quá tư lúc bắt đàu đến giờ chưa kiếm dc cay nào ra hồn cả nè.

or em nhờ chú dì em trong ấy nhận cũng được tết về dì em mang cho em sau(dì em ở quận bình thạnh tthì phải)

Not Ranked
tiểu cầm thủ

bác nì về chưa, lâu quá, sao không thấy trả lời gì hết......Được..hay ...không đượcZip it!

à, bác biết sách vở gì ghi rõ cơ cấu phát âm, cách tính nốt đặt tên của sáo ko? chỉ với. Xin cảm ơn trước.Geeked

Not Ranked
tiểu cầm thủ

bác Saonhua về chưa, lâu quá, sao không thấy trả lời gì hết......Được..hay ...không đượcZip it!

à, bác biết sách vở gì ghi rõ cơ cấu phát âm, cách tính nốt đặt tên của sáo ko? chỉ với. Xin cảm ơn trước.Geeked

(sorry, reply trước quên ghi "người nhận")

Page 4 of 5 (68 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net