Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Lớp học sáo trúc cho anh em HN

rated by 0 users
This post has 58 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Bruce Lee:
Thi xong thì mới tham gia được....Nhưng CN này cũng lên đến xem tình hình thế nào...........

Chủ nhật này anh Bruce Lee đi thì có gì về poss lên diễn đàn cái nhé, các anh thử bàn bạc xem lớp học có thể mở vào tháng 7 được ko nhé

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Chủ nhật này em đi được.Tuy có hơi vướng chuyện thi cử 1 tý nhưng chắc là em vẫn sắp xếp để học được thôi.
Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cả tuần nay không lên diễn đàn.may mà vừa ở nhà lên chiều nay.chủ nhật này nhất định sẽ ra.mong mọi người cố gắng đến đông đảo.0974459209
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Anh em ơi! chủ nhật này các anh em nhiệt tình đến đúng h nhé. có rất nhiều việc bàn bạc và còn rất nhiều chương trình, mong anh em đến đúng h để cho buổi offline được thuận lợi. sự có mặt của các bạn thật đáng quý và xin các bạn cho chúng tôi những góp ý nha.

Tôi xin đưa ra 1 số tên cho anh em dễ xưng hô

Giáo viên dạy:

Công Thơm: Sn1988

Jack: Sn 1985

Đinh Quang : 1982

Giáo Viên đệm đàn:

Thu Huyền đàn tam : SN 1986

Thu Lan đàn nhị: 1987

Lê Bình: 1986

Shinichi  lên danh sách những anh em nào đi cho anh nhé. thứ 7 gủi cho anh danh sách để anh biết cond sắp chỗ và bố trí ko gian cho hợp lý, vì hôm đó sẽ có mấy nghệ sĩ đến giao lưu và chơi nhạc chào mừng buổi offline của anh em...

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Vâng ạ

Danh sách các bác đi tính tới thời điểm này  gồm có

1. Bác Detuvodanh

2. Bác Bruce Lee

3. Bác Smile

4. Bác Chapi

5. Bác Tiểu Ngoan Đồng

6 Anh alex ( rất mong anh tham gia )

7. Anh vinhle

Còn các bác khác đăng kí thêm nhé!

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Thưa các bác nội dung buổi off của chúng ta là như sau ạ

Phần thứ nhất là giới thiệu các thành viên trên diễn đàn và các nghệ sĩ tham gia buổi off và giới thiệu sơ qua bộ sưu tập sáo của thành viên

Phần thứ hai là xin ý kiến góp ý của anh em về lớp học

- Giá tiền học ( quan trọng nhất đây Big Smile )

- Ngày học, giờ học

Phần 3 là giao lưu học hỏi: phần này thì các vip sẽ hoà tấu cho anh em nghe 3 bài rồi anh em nào muốn biểu diễn thì sẽ lên biểu diễn và được các nghệ sĩ đệm đàn

Có một việc là anh em hôm ấy có thể dẫn theo người.... đến được tài trợ toàn bộ ( cái này là em thích nhất đấy Big Smile)

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Tôi sinh năm 86, vậy chỉ cần gọi bác Jack và bác Đinh Quang là anh thôi :D

Đề nghị thành viên nào có em gái, cháu gái lớn thì dẫn đến nhé ;))

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Buổi off này thú vị thật ....

Nhưng có lé anh ko đi được rùi Shin ơi.......

thui hẹn khi khác vậy......

Anh Chapi nhớ quay các bài của các nghệ sĩ thật nét vào nhá......

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Wa bạn nào có điều kiện tới tham gia buổi giao lưu này đi rùi về tường thuật lại cho ae ĐS với nha, đa số thành viên ĐS đều là HSSV nên nếu tổ chức được  hcọv vào các buổi cuối tuần thì sẽ nhiều bạn có điều kiện tới lớp được.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Bom 1 cái

anh em nào rảnh rõi, mai qua Pháo đài Láng số 14 quán Trà Hoa Cúc lúc 14h giam gia nhé

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bruce Lee:

Buổi off này thú vị thật ....

Nhưng có lé anh ko đi được rùi Shin ơi.......

thui hẹn khi khác vậy......

Anh Chapi nhớ quay các bài của các nghệ sĩ thật nét vào nhá......

Sao vậy hả anh, anh bận học à. Học hành là quan trọng anh ạ

Bán sáo trúc

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

học cả năm rồi quan trọng gì cái việc học thêm một buổi nữa.

à quên anh jackhuyen jặn sáo chỉ tặng cho những bạn đến đúng giờ.LightningCool

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Thành thật cáo lỗi với các thành viên damsan và các bạn, các anh đã tham gia offline hôm nay. Do máy quay trục trặc nên các clip quay được đều hỏng hết, tất cả rất mờ, hầu như không nhìn rõ mặt người, vì vậy tôi xin phép không upload nữa.

Còn về vấn đề mở lớp anh Jack sẽ có thông báo chính thức trên trang web sau, mọi người chờ nhé.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Chán như con gián.............

Nhưng thui....

Hổng có sao.....

Lúc khác giao lưu với các nghệ sĩ rùi thưởng thức sau vậy..............

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hai bác spam dữ nhất là Shinichi và vinh_le12 bỏ boom anh em nhé Big Smile

Buổi gặp gỡ ở Thanh trà Hoa cúc trắng số 14 ngõ 80 chùa Láng hôm nay có gần 20 người tham dự, trong đó có 3 nhóm khán thính giả chủ chốt, nhóm một là các thành viên Damsan.net (anh Chapi, Tiểu Ngoan Đồng, detuvodanh, haohangle, smiles, và kmath em), nhóm hai là các bạn yêu sáo chưa tham gia diễn đàn nhưng do nhận được tin tức từ các anh tuan_anh, ChangkiFung nên cũng đã ko quản cái nắng oi bức trời Hà Nội chiều đầu hạ tới vui cùng mọi người, nhóm thứ ba, nhóm quan trọng nhất, là các anh chị tới từ nhạc viện, anh Công Thơm chơi sáo trúc, chị Thu Lan chơi nhị, và chị Thu Huyền đàn tam (tam thập lục), và anh Jack chơi đàn tỳ bà

Buổi gặp gỡ hôm nay có thể coi là một cuộc trù bị đầu tiên cho các khóa học sáo đầu tháng 7 do nhóm các anh chị bên nhạc viện sẽ triển khai trên website nhaccudantoc.vn, có lẽ vì lần đầu gặp nhau, nên các thành viên còn hơi e dè một chút. Các tác phẩm được biểu diễn vì thế cũng hơi hạn chế, có thể liệt kê lại các tác phẩm đinh được trình tầu là Quê mới, Quảng Bình quê ta ơi, Giương tiên thôi mã vận lương mang, Xuân về bản Mèo (anh Công Thơm), Kể chuyện ngày mùa (tam tấu sáo - nhị - tam), Nữ nhi tình (anh Jack)

Về phía Damsan.net, thì do vắng mặt các chủ lực, nên các thành viên có mặt cũng chỉ giao lưu được chút chút, cụ thể là các nhạc phẩm quen thuộc như Ngôi nhà hoa hồng (Chapi), Một mùa đỏ (Tiểu Ngoan Đồng), A time for us (smiles), Hoa thủy tiên, Chân tình, và vài bài quan họ (kmath). Tới khoảng 4h thì kmath có việc phải xin phép về trước, vì vậy bài ký cũng chỉ dừng lại tại đây thôi ạ. Về video thì do gặp sự cố nên ko còn để up lên chia sẻ với mọi người, nhưng chắc sẽ còn một số ảnh mà em đã tranh thủ chụp được, anh Chapi kiểm tra lại và post lên cho mọi người ngó coi chơi nhé

Các anh em khác cũng update các thông tin cụ thể hơn về khóa học cho mọi người cùng biết nhé. À quên, hôm nay lần đầu tiên tớ được hòa sáo với đàn tam, nghe lạ tai và hay ho quá, đàn tam cứ vang vang, làm tớ run rẩy lẩy bẩy hết cả, ko biết thổi có tệ quá ko, nếu tệ quá thì mong mọi người đừng ném gạch tớ nhá, hì hì

Làm ly rượu cho bớt nóng nực nào cả nhà. Cheers Drinks

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Page 3 of 4 (59 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net