Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Lớp học sáo trúc cho anh em HN

rated by 0 users
This post has 58 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ái dà, tên Chapi đã luyện thành công bài Ngôi nhà bông hồng đi làm chân cưa cẩm rùi á, hehe.

Mà bài hoa thuỷ tiên là bài nào thế nhở, hum nào phải gặp tên Kmath một phát mới được, tò mò ghê.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đây anh Chang ơi http://damsan.net/forums/thread/25871.aspx

Nhẽ ra bài này khúc đầu thổi Hoa thủy tiên, rồi chuyển tiếp sang Tiếng xưa luôn thì mới ko bị cộc lốc, nhưng do trình chưa có tới, nên em ko dám dợt liều. Hôm sau sẽ dợt lại bản đầy đủ, và dợt luôn vài bài tân nhạc nữa để mọi người góp ý thêm ạ. Thực ra em tập luyện ko có bài bản chi hết, nên thường thì hễ chợt nhớ ra câu nhạc nào hay hay là thổi theo, rốt cuộc câu trước bài này lắp vào câu sau bài kia ráo, ví dụ hôm nay, Người ở đừng về và Bèo dạt mây trôi câu nọ quàng hết vào câu kia, chị Thu Huyền cứ cười ngất, thật ngại quá. Lần sau đề nghị các anh hào có mặt đúng giờ và đầy đủ nhé, đừng để bọn em phải đơn thương độc mã tiếp kiến các bác nhạc viện thế này, hì hì   

Dzọt thôi Automobile 

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ui cha bây h tụi bên đây chán đọc sheet thổi theo rùi vì cứ chạy tuồn tuột môộ phát hết rùi chẳng nhớ chi hết, h cũng toàn thổi mò thui mà, hehe. Còn 2 cái bài kia á, hic 2 bài đó ta cũng nhầm hoài, có sao đâu, keke, cứ thủi một lúc là chẳng biết bài nào với bài nào nữa. Bác Vinh vậy mà không góp mấy bài chim cò típ nhỉ, hì hì.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
kmath:

Hai bác spam dữ nhất là Shinichi và vinh_le12 bỏ boom anh em nhé Big Smile

Buổi gặp gỡ ở Thanh trà Hoa cúc trắng số 14 ngõ 80 chùa Láng hôm nay có gần 20 người tham dự, trong đó có 3 nhóm khán thính giả chủ chốt, nhóm một là các thành viên Damsan.net (anh Chapi, Tiểu Ngoan Đồng, detuvodanh, haohangle, smiles, và kmath em), nhóm hai là các bạn yêu sáo chưa tham gia diễn đàn nhưng do nhận được tin tức từ các anh tuan_anh, ChangkiFung nên cũng đã ko quản cái nắng oi bức trời Hà Nội chiều đầu hạ tới vui cùng mọi người, nhóm thứ ba, nhóm quan trọng nhất, là các anh chị tới từ nhạc viện, anh Công Thơm chơi sáo trúc, chị Thu Lan chơi nhị, và chị Thu Huyền đàn tam (tam thập lục), và anh Jack chơi đàn tỳ bà

Buổi gặp gỡ hôm nay có thể coi là một cuộc trù bị đầu tiên cho các khóa học sáo đầu tháng 7 do nhóm các anh chị bên nhạc viện sẽ triển khai trên website nhaccudantoc.vn, có lẽ vì lần đầu gặp nhau, nên các thành viên còn hơi e dè một chút. Các tác phẩm được biểu diễn vì thế cũng hơi hạn chế, có thể liệt kê lại các tác phẩm đinh được trình tầu là Quê mới, Quảng Bình quê ta ơi, Giương tiên thôi mã vận lương mang, Xuân về bản Mèo (anh Công Thơm), Kể chuyện ngày mùa (tam tấu sáo - nhị - tam), Nữ nhi tình (anh Jack)

Về phía Damsan.net, thì do vắng mặt các chủ lực, nên các thành viên có mặt cũng chỉ giao lưu được chút chút, cụ thể là các nhạc phẩm quen thuộc như Ngôi nhà hoa hồng (Chapi), Một mùa đỏ (Tiểu Ngoan Đồng), A time for us (smiles), Hoa thủy tiên, Chân tình, và vài bài quan họ (kmath). Tới khoảng 4h thì kmath có việc phải xin phép về trước, vì vậy bài ký cũng chỉ dừng lại tại đây thôi ạ. Về video thì do gặp sự cố nên ko còn để up lên chia sẻ với mọi người, nhưng chắc sẽ còn một số ảnh mà em đã tranh thủ chụp được, anh Chapi kiểm tra lại và post lên cho mọi người ngó coi chơi nhé

Các anh em khác cũng update các thông tin cụ thể hơn về khóa học cho mọi người cùng biết nhé. À quên, hôm nay lần đầu tiên tớ được hòa sáo với đàn tam, nghe lạ tai và hay ho quá, đàn tam cứ vang vang, làm tớ run rẩy lẩy bẩy hết cả, ko biết thổi có tệ quá ko, nếu tệ quá thì mong mọi người đừng ném gạch tớ nhá, hì hì

Làm ly rượu cho bớt nóng nực nào cả nhà. Cheers Drinks

Thành thật xin lỗi các anh quá, em hôm nay do phải đưa chị em đi thi nên không thể di tham gia được, cứ nghĩ đưa đến thi là mình có thể tranh thủ luợn qua chỗ hẹn một chút nhưng không ngờ lúc chuẩn bị vào thi thì lại quên mất giấy chứng minh thư, thế là lại phóng xe quay về lấy. Thành thật xin lõi anh em quá, hẹn các bác khi khác vậyBig Smile

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Theo như đã thống nhất thì hiện tại sẽ có 2 lớp được mở ra

Lớp thứ nhất là lớp của các anh em chưa biết gì về sáo.

Lớp thứ 2 cho những người đã biết 1 chút về sáo, học vào chiều chủ nhật và tối thứ 4.

Các lớp sẽ có thể bắt đầu mở từ tuần này (từ 8/06/09 tới 12/6/09). Còn về địa điểm thì anh Jack sẽ đưa ra sau. Học phí dao động khoảng trong 20-30K / buổi.

Do 1 lớp chỉ có từ 4 tới 5 người nên những anh em đang vướng chuyện thi cử vẫn có thể học được vào tầm cuối tháng 7mà ko ảnh hưởng tới các lới khác. Rất hợp với SapinT,Shinichi,Linhbaby,

@ anh Kmath : bài hoa thuỷ tiên anh thổi em nghe sao giống Tiếng Sáo Thiên Thai của Nguyễn Đình Nghĩa quá trời.

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

anh jack (duyên dáng) cùng các nghệ sĩ và anh bùi công Thơm (mượt mà) đều có một mong mỏi tạo ra một sân chơi cho anh em yêu sáo miền bắc,buổi gặp gỡ cũng thu được sự chú ý của nhiều người hâm mộ,có vẻ như ông chủ quán trà cũng muốn tạm gác công việc đi học sáo.anh Thơm cũng đã có 12 năm theo đuổi niềm đam mê  từng đi biểu diễn bên nhật,từ trước đến nay cũng nhiều lần bị tiếng sáo làm đê mê nhưng chưa bao giờ gặp được người thổi sáo hay như anh Thầy Sơn bây giờ có lẽ cũng rất tự hào về anh.phong cách truyền đạt của anh cũng rất dễ hiểu,chị huyền chơi đàn tam rất tuyệt át mất cả tiếng sáo !!!!  ặc.....Wink

mình thì ngồi lại lâu hơn một chút cho đến lúc mọi người cùng ra về.Về phần học phí qua nói chuyện với anh jack chỉ từ 20-30k để đảm bảo chất lượng cho việc tiếp thu chỉ bảo từng người và giảm tiếng ồn mỗi lớp chỉ khoảng 5 người,với mức thu như vậy cùng với các phí thuê chỗ tổ chức,phụ phí thì thực sự phải rất cảm ơn các anh.

bên cạnh đó có lẽ đây là đề xuất của em.Trong quá trình học phần thời gian đầu tập chung cho việc học các kĩ thuật  thêm vào sau đó là thời gian mở cửa hội nhập sẽ là phần luyện tập giao lưu với bên nhạc viện trong đó có tổ sáo của Nhạc viện,các nghệ sĩ nhạc dân tộc,câu lạc bộ guitar.và các nghệ sĩ không chuyên,các khách mời.(mang lại một sân chơi bổ ích cho các bạn yêu nhạc.rất hấp dẫn đâyWink)  mong sớm gặp lại mọi người.

Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
 có một nhân vật thổi sáo khá tốt trong buổi hôm đó nhưng không lên thể hiện(ngọa hổ tàng long đây) cũng chưa  là thành viên của damsan...về sau 2 đứa rủ nhau ra công viên nghĩa đô mới biết.Cậu ấy có một cây sáo trung quốc rất đẹp hơi tốt cảm âm nhanh và chơi được nhiều bài,hi vọng damsan sẽ đón thêm thành viên này.hình như cũng đi tập với các bạn rồi thì phải.
       chiều tối hôm đó gặp được một chú ở QUẢNG BÌNH rất mê sáo ( chơi guitar) chú ấy hen sẽ đến giao lưu với lớp học và một anh là học trò cũ của thầy triệu tiến vượng. anh có vài cd dạy sáo của thầy vượng.và có thể mua sáo của thầy với giá ưu đãi mình quên ko xin số (hi vọng sẽ được gặp lại anh)
Làm thân bò để người bắt giết Có bao giờ biết lí do tại sao Những ai yêu quãng trời không độc lập Phải như én tập bay cao xa mãi .***^@!.^.!@^***.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Uh nhỉ, cái link bản Hoa thủy tiên trên youtube giống hệt bản Tiếng sáo thiên thai trên zing, kiểu này là tớ bị xi nhan nhầm, bác nào biết có thể phân biệt dùm em hai bài này không, 1 là Hoa thủy tiên của Lê Thương, và 2 là Tiếng sáo thiên thai của Phạm Duy Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

smile:
 có một nhân vật thổi sáo khá tốt trong buổi hôm đó nhưng không lên thể hiện(ngọa hổ tàng long đây) cũng chưa  là thành viên của damsan...về sau 2 đứa rủ nhau ra công viên nghĩa đô mới biết.Cậu ấy có một cây sáo trung quốc rất đẹp hơi tốt cảm âm nhanh và chơi được nhiều bài,hi vọng damsan sẽ đón thêm thành viên này.hình như cũng đi tập với các bạn rồi thì phải.

Ah ah cai' ten nay, da bao sao TQ thoi dan ca VN khong hop dau ma.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Tiếc quá.

hôm đó. vinh_lê12 đúng là có việc đột xuất chứ ko cũng đi rồi, mấy khi có dịp thế này

tình hình mở lớp học nghe cũng rôm đấy.

hi vọng các new Member trong vòng 3 tháng sẽ tốt nghiệp cơ bản.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Kính thưa toàn bộ anh em HN, hiện tại thì lớp sáo trúc cho anh em chuẩn bị khai giảng, dự đi khai giảng vào 5/7/2009 tới, lớp học sẽ chia làm 2 lớp

Lớp học sáo trúc 1 ( những người chưa biết gì về sáo) học vào thứ 3 và thứ 7.
Lớp học sáo trúc 2 ( những người đã biết về sáo, 1 ít hoặc nhiều) học vào thứ 4 và chủ nhật.
Địa Điểm học. 1 là Ba La Hà Đông.
2 Cầu giấy Hà Nội.
Anh em đăng ký sẽ có lớp cụ thể. còn về sáo. nhạc cụ dân tộc sẽ cho anh em nào chưa có sáo mượn để học vào hôm đầu tiên

Vậy anh em nào muốn học thì có thể qua đăng kí nhanh, giáo trình học trong 3 tháng với cách dạy bài bản chuyên nghiệp bởi anh jackhuyen và anh Thơm, hi vọng đây sẽ là lớp lý tưởng cho anh em HN 

Địa chỉ đăng kí học http://www.nhaccudantoc.vn/forum/showthread.php?p=53#post53

Ghi chú : lịch học thì anh em có thể thảo luận để chọn ra một lịch học hợp lý nhất

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
mấy anh em trong damsan ai cũng "prồ" rùi cần gì phải đi học cơ chứStick out tongue
Not Ranked
tiểu cầm thủ

hè năm nay có lớp nào không biết. em định học nhà thầy Sơn nhưng xa quá. em ở Minh Khai, mà đạp xe đạp tận Hà đông thì chắc chết mất. chưa kịp tập tành gì thì đã thở không ra hơi rì rồi. nếu năm nay có lớp nào thì thông báo em biết với nha.

thanks các anh nhìu.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hjc hjc.... các bác ơi! hình như là trang web nhaccudantoc.vn đang sửa chửa nâng cấp thì phải, em vào không có được. em đang cần tìm một số tài liệu ở trong room đó mà......

các pác có pác nào biết địa chỉ mail của anh thơm không, cho em đi, em có một số điều muốn thỉnh giáo với anh í, em ở tận miền nam nên không ra bắc được. có bác nào có thì cho em xin nha! thank nhìu lắm đó 

Page 4 of 4 (59 items) < Previous 1 2 3 4 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net