Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ

cho cháu hỏi bi h bác bán 1 cây bi nhiu thế ạ?

thanks ^^

Not Ranked
tiểu cầm thủ
gomu2300 replied on 03-31-2009 9:14 | Locked

Chào chú Tan. Cháu rất thích sáo và cũng đã học thổi sáo được vài tháng. Lúc trước anh MHM có tặng cháu 1 cây sáo nhưng do bạn cháu ra nước ngoài, nó muốn xin cây sáo đó làm kỉ niệm nên cháu đã tặng cây sáo cho bạn cháu. Nay cháu mong tìm được 1 cây sáo tốt để tiếp tục tập thổi sáo. Cháu xin nhờ chú làm cho cháu 1 cây sáo có được không ạ?

Nhà cháu ở 01 Hưng Đạo Vương ,pTrung Dũng, tp Biên Hòa, Đồng Nai.

Dt:01284188007

Mong sớm nhận được hồi âm của chú!

Cám ơn chú nhiều!

Name: Trương Trí Đức School: Lương Thế Vinh Address: 01 Hưng Đạo Vương, p Trung Dũng, tp Biên Hòa, Đồng Nai. Mobile: 01284188007
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kokoro replied on 03-31-2009 9:46 | Locked

chú Tân ơi cây sáo mà chú đưa con hôm qua là sáo gì vậy, Sáo Đô hay là....., là loại mấy lỗ vậy cháu đếm thấy có 9 lỗ lận...tại cháu chưa biết gì về sáo hết nên nhờ chú hướng dẫn giúp. Cám ơn chú nhiều

nơi bình yên là nơi lắng sâu...
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
kokoro:

chú Tân ơi cây sáo mà chú đưa con hôm qua là sáo gì vậy, Sáo Đô hay là....., là loại mấy lỗ vậy cháu đếm thấy có 9 lỗ lận...tại cháu chưa biết gì về sáo hết nên nhờ chú hướng dẫn giúp. Cám ơn chú nhiều

Để mình đoán nhé : Sáo đô 6 lỗ . chắc bạn đếm luôn cả 2 cái lỗ định âm phía sau . 

Cây này 9 lỗ phải không ?

ym: heartfailz
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 04-01-2009 6:40 | Locked
kokoro:

Bạn votinh nói đúng rồi đó : đó là cây sáo đô. Nghe bạn nói đếm tới 9 lổ lận, thì tôi đoán bạn chưa hề cầm đến cây sáo bao giờ. Có lẽ bạn nên đọc nhiều ở Damsan này. Có nhiều trang rất bổ ích do các mod và anh em tâm huyết viết.

Các bạn khác à! Kokoro là nữ đó, khoảng 17 -18 tuổi thôi . Các bạn nào hay lên diễn đàn  hãy giúp đõ bạn ấy thường xuyên nhé.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 04-01-2009 6:47 | Locked
mihtien:

Chào chú Tân, con mới tham gia diễn đàn và sẽ sớm bắt đầu học sáo nên cần một cây sáo có âm thanh thật tốt. Con muốn đặt chú làm cho con một cây, loại nào cho người mới tập ấy, con chưa phân biệt được tone này tone kia. Con thích cây sáo của mình hơi có chiều dài một chút, hơi sẫm màu sang nâu nâu thì càng tốt. Ngoài ra, con muốn chú viết dùm con 2 câu thơ:

"Mẹ khóc làm gì cho ướt tháng Ba 

Con mười chín chưa bao giờ khôn lớn"

Vì con yêu cầu cây sáo màu nâu, nên nếu có thể chú viết chữ trắng dùm con. Nếu không thì chú làm như bình thường cũng được, vì con không chắc có thể làm 1 cây sáo trúc màu nâu được hay ko, cũng không chắc nó có nâu đến độ viết chữ trắng lên đó được không. Chữ viết thì con chọn chữ thư pháp vừa vặn thân sáo, chú vẽ thêm dùm con 1 cành trúc nhỏ nếu còn dư chỗ.

Ps/ Đến bây giờ con vẫn chưa rõ lắm về cách giao & nhận sáo. Con phải gửi tiền cho chú bằng cách nào?

Cây này có đáp ứng được lòng mong muốn của bạn không? Nếu được tôi sẽ liên lạc và giao sáo.

Nhân tiện có bút màu trắng tôi trang trí trên 2 cây sơn đen.

Trong những cây sáo trên bạn nào thích cây nào thì nói để giao cho đúng nhé. Còn nếu đợt này, không có ai thích sơn  màu, thì tôi sẽ làm các cây khác và giao sau vậy. Thân ái.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bomdj replied on 04-01-2009 7:15 | Locked

úi úi bác ơi của con được chưa con chờ dài cả cổ rồi.

Cây sáo đen tua màu đỏ bác làm cho con ahBig Smile

đẹp quá. bao h mới đến lượt con đây [:'(]

Cool

Trên đời này Mọi thứ có thể tin trừ 1 thứ đó là: con người. Trên đời này Mọi người đều ko đáng tin trừ 1 người: IT'S ME.
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
hoangtrung75 replied on 04-01-2009 7:47 | Locked

Cháu chào chú Tân. Cháu mới tập thổi thôi ạ. Cháu rất muốn mua của chú một cây sáo trúc. Nhưng cháu ở Hà Nội. Chú gửi ra cho cháu được không ạ. Để tránh bị vỡ dập chú cho vào cái tiêu nhựa cũng được ạ. Cháu sẽ gửi thêm chú tiền và cả tiền gửi nữa chú ạ. Chú cho cháu biết giá cháu sẽ chuyển tiền hoặc mua thẻ điện thoại cho chú.

Tên cháu là: Đỗ Tiến Trung

Số nhà: 112 tổ 9a ngõ Gốc Đề phường Hoàng Văn Thụ, quận Hoàng Mai, Hà Nội.

Điện thoại: 0915684454

Cháu thích cây sáo màu đen dây đỏ chú post ở bài trước ạ. Nếu có bạn đặt rồi thì chú làm cho cháu một cây sáo không cần sơn, đây cuốn và tua đỏ chú nhé. Cháu cần cây sáo thổi tốt thôi ạ.

Kính chúc chú sức khỏe

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Nguyen Tan:
mihtien:

Chào chú Tân, con mới tham gia diễn đàn và sẽ sớm bắt đầu học sáo nên cần một cây sáo có âm thanh thật tốt. Con muốn đặt chú làm cho con một cây, loại nào cho người mới tập ấy, con chưa phân biệt được tone này tone kia. Con thích cây sáo của mình hơi có chiều dài một chút, hơi sẫm màu sang nâu nâu thì càng tốt. Ngoài ra, con muốn chú viết dùm con 2 câu thơ:

"Mẹ khóc làm gì cho ướt tháng Ba 

Con mười chín chưa bao giờ khôn lớn"

Vì con yêu cầu cây sáo màu nâu, nên nếu có thể chú viết chữ trắng dùm con. Nếu không thì chú làm như bình thường cũng được, vì con không chắc có thể làm 1 cây sáo trúc màu nâu được hay ko, cũng không chắc nó có nâu đến độ viết chữ trắng lên đó được không. Chữ viết thì con chọn chữ thư pháp vừa vặn thân sáo, chú vẽ thêm dùm con 1 cành trúc nhỏ nếu còn

dư chỗ.

Ps/ Đến bây giờ con vẫn chưa rõ lắm về cách giao & nhận sáo. Con phải gửi tiền cho chú bằng cách nào?

Cây này có đáp ứng được lòng mong muốn của bạn không? Nếu được tôi sẽ liên lạc và giao sáo.

Nhân tiện có bút màu trắng tôi trang trí trên 2 cây sơn đen.

Trong những cây sáo trên bạn nào thích cây nào thì nói để giao cho đúng nhé. Còn nếu đợt này, không có ai thích sơn  màu, thì tôi sẽ làm các cây khác và giao sau vậy. Thân ái.

wow... quá tuyệt quá tuyệt... cây màu đỏ đẹp quá xá này bác ơi...

cháu thích lắm...

mà có thể làm cho cháu màu xanh dương đc ko ạ? cả dây cũng màu xanh lun...

có vẽ những khóm tre, trúc luôn nữa á, khắc chữ "Crystal tlk"

giá vẫn như bác đã pm hả bác?

Not Ranked
tiểu cầm thủ
langtutieu replied on 04-02-2009 0:12 | Locked

Vậy hả Bác,

Em nhờ Bác làm giúp em 1 cây tiêu 5.1 thổi nhẹ hơi một chút, được trúc Đà Lạt càng tốt.

khi nào xong bác nhắn em.

Hiện tại em làm ở tòa nhà Abacus 58 Nguyễn Đình Chiểu (gần Đinh Tiên Hoàng).

Trân trọng 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
langtutieu replied on 04-02-2009 8:23 | Locked

Vậy hả Bác,

Em nhờ Bác làm giúp em 1 cây tiêu 5.1 thổi nhẹ hơi một chút, được trúc Đà Lạt càng tốt.

khi nào xong bác nhắn em.

Hiện tại em làm ở tòa nhà Abacus 58 Nguyễn Đình Chiểu (gần Đinh Tiên Hoàng).

Trân trọng 

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kokoro replied on 04-02-2009 10:07 | Locked
Nguyen Tan:
kokoro:

Bạn votinh nói đúng rồi đó : đó là cây sáo đô. Nghe bạn nói đếm tới 9 lổ lận, thì tôi đoán bạn chưa hề cầm đến cây sáo bao giờ. Có lẽ bạn nên đọc nhiều ở Damsan này. Có nhiều trang rất bổ ích do các mod và anh em tâm huyết viết.

Các bạn khác à! Kokoro là nữ đó, khoảng 17 -18 tuổi thôi . Các bạn nào hay lên diễn đàn  hãy giúp đõ bạn ấy thường xuyên nhé.

ah, cháu hiểu rồi. Cám ơn chú Tân và các anh em Damsan, cháu sẽ cố gắng tìm hiểu nhiều hơn về sáo, có gì kokoro nhờ các anh em Damsan hỗ trợ giúp nhé. Cám ơn nhiều.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
mihtien replied on 04-02-2009 20:12 | Locked
Wow, cây sáo của mình đẹp mê ly luôn.
Giang hồ ta chỉ giang hồ vặt / Nghe tiếng cơm sôi cũng nhớ nhà
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
Nguyen Tan replied on 04-03-2009 1:35 | Locked

@hoangcodoc : bạn là người đặt sáo lâu lắm rồi, nhưng đến nay vẫn chưa giao bạn được. Cứ mỗi lần bạn thiếu 1 chút thông tin.

Các bạn ở TPHCM tôi đã giao xong hết rồi, chỉ còn bạn là chưa. Vì tôi vẫn chưa tìm ra được số điện thoại của bạn mà liên lạc. Còn địa chỉ của bạn , khi tôi vào diadiem.com tìm đường Huỳnh Tấn Phát, ở Q.7, thì nó báo chỉ có duy nhất 1 đường Huỳnh Tấn Phát ở Q.10 thôi, Không biết làm sao tìm ra. Mà bạn cũng chẳng có ý kiến gì về các cây sáo sơn màu đợt này, nên không biết bạn có còn muốn mua không ?

Xem như là mình không có duyên với nhau vậy.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kokoro replied on 04-03-2009 9:36 | Locked
Nguyen Tan:

@hoangcodoc : bạn là người đặt sáo lâu lắm rồi, nhưng đến nay vẫn chưa giao bạn được. Cứ mỗi lần bạn thiếu 1 chút thông tin.

Các bạn ở TPHCM tôi đã giao xong hết rồi, chỉ còn bạn là chưa. Vì tôi vẫn chưa tìm ra được số điện thoại của bạn mà liên lạc. Còn địa chỉ của bạn , khi tôi vào diadiem.com tìm đường Huỳnh Tấn Phát, ở Q.7, thì nó báo chỉ có duy nhất 1 đường Huỳnh Tấn Phát ở Q.10 thôi, Không biết làm sao tìm ra. Mà bạn cũng chẳng có ý kiến gì về các cây sáo sơn màu đợt này, nên không biết bạn có còn muốn mua không ?

Xem như là mình không có duyên với nhau vậy.

đường Huỳnh Tấn Phát Q7 đi vầy nè chú Tân: đi thẳng đường Nguyễn Tất Thành Q4 - qua cầu Tân Thuận 2 (song song với cầu Tân Thuận cũ) gặp đại lộ Nam Sài Gòn quẹo trái đi 1 đoạn gặp chốt đèn giao thông (chỗ này là khu chế xuất Tân Thuận đó) quẹo phải đó là đường Huỳnh Tấn Phát Q7 (ngày trước đường đó tên là Liên tỉnh lộ 15 sau đó đổi tên lại là đường Huỳnh Tấn Phát).

Page 18 of 32 (466 items) « First ... < Previous 16 17 18 19 20 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net