Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm của chú NguyenTan !

rated by 0 users
This post has 465 Replies | 15 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bomdj replied on 03-20-2009 7:39 | Locked

cảm ơn bác . nhưng mà cháu không có người quen ở trong TPHCM .hic hic mặc dù là sv (...) nhưng mà vì niềm đam mê sáo trúc + mong muốn có được 1 cây sáo trúc của 1 ng lão luyện về sáo(thế thì âm sáo mới chuẩn). Thôi thì mất thêm ít tiền cũng được chẹp chẹp cùng lắm tháng này bớt ăn tiêu 1 tý là ok.

dc của cháu:Trần văn Luân

số nhà: 230 đường 208 - vĩnh khê 2 -an đồng- an dương -hải phòng

dt 0904219548

hiện đang là sinh viên năm thứ 3 trường cao đẳng cộng đồng hải phòng khoa kế toán

thế của cháu là bao nhiêu tiền và cháu chuyển vào tài khoản nào của bác

mà bác trang trí hộ cháu nhé .khoản khéo tay thì cháu dở lắm

bác trả lời cháu sớm nhé.

Trên đời này Mọi thứ có thể tin trừ 1 thứ đó là: con người. Trên đời này Mọi người đều ko đáng tin trừ 1 người: IT'S ME.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bomdj replied on 03-20-2009 8:22 | Locked
ninja:

Bomdj:
2. cho cháu hỏi Cây sáo 6 lỗ có thổi đc những bài của sáo 10 lỗ không vd bài "tiếng sáo trên nương" .cháu thổi bằng sáo 6 lỗ đc mấy câu đầu nên thắc mắc ko biết co nên tập tiếp ko. sđt của cháu: 0904219548

Bài "Tiếng sáo trên nương" phần cadenza có đoạn chạy ngón F# G A, rồi C C# D và F F# G... nên phải xài 2 lỗ DO# và FA# liên tục, bạn muốn chơi hết bài thì bắt buộc phải có sáo 10 lỗ, vì thầy Hồng Thái sáng tác bài này cho sáo 10 lỗ độc tấu mà.

Mấy cái thăng giáng trên đều là dấu hóa bất thường nên không thể dịch giọng để mất thăng giáng như chú Tân nói được.

cảm ơn ninja thế đang chơi sáo 6 lỗ quen chuyển sang sáo 10 lỗ có khó không? sáo 6 lỗ với sáo 10 lỗ thì cái nào có âm thanh trong hơn , hay hơn, giả sử cùng 1 ng thổi và ng đó thổi cả 2 cây ở trình độ như nhauCool

Trên đời này Mọi thứ có thể tin trừ 1 thứ đó là: con người. Trên đời này Mọi người đều ko đáng tin trừ 1 người: IT'S ME.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 03-20-2009 9:12 | Locked

Trong hay không phụ thuộc vào cách đặt môi của người thổi, vào lỗ thổi, đường kính lòng sáo... chứ không phụ thuộc vào 6 hay 10 lỗ. Sáo 6 lỗ thổi trong, khoét thêm 4 lỗ phụ nữa, cùng người thổi đó, nó vẫn trong.

Còn hay hay không thì lại tùy vào quan điểm mỗi người và cũng tùy theo phong cách của từng vùng miền nữa.

Dụng lực đả lực
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bomdj replied on 03-20-2009 20:04 | Locked

em đang chơi quen sáo 6 lỗ h chuyển sang sáo 10 lỗ có mất thời gian tập lại ko . em là em kết quả hàng "tiếng sáo tren nương " lắm. hỏi hơi ngớ ngẩn 1 tý nếu sáo 10 lỗ mà bịt mấy cái lỗ phụ vào nó có thành sáo 6 lỗ ko? hi hi cảm ơn pác đã trả lờiCool

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Bomdj:

em đang chơi quen sáo 6 lỗ h chuyển sang sáo 10 lỗ có mất thời gian tập lại ko . em là em kết quả hàng "tiếng sáo tren nương " lắm. hỏi hơi ngớ ngẩn 1 tý nếu sáo 10 lỗ mà bịt mấy cái lỗ phụ vào nó có thành sáo 6 lỗ ko? hi hi cảm ơn pác đã trả lờiCool

Muốn có sáo 10 lỗ thì lấy 6 lỗ khoét thêm 4 lỗ phụ nữa , vậy bịt 4 lỗ đó đi thì nó là 6 lỗ.

ym: heartfailz
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
dam_me_sao replied on 03-21-2009 1:30 | Locked
chơi 6 lỗ lên 10 lỗ là 1 lộ trình hoàn toàn bình thường và đúng đắn. Chỉ cần dùng băng keo bịt 4 lỗ thêm của các ngón cái và út là chơi y chang 6 lỗ. Cách bấm thì đã post trên đamsan roi.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Bomdj replied on 03-22-2009 3:30 | Locked

thank các pác. ủa mà vấn đề chính của em là mua sáo mà. alo bác NGUYEN TAN sáo của cháu thì khoảng bao lâu nữa mới xong a?

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
kokoro replied on 03-22-2009 5:53 | Locked
chú Tân ơi, cháu chưa có cây sáo nào để luyện tập hết, mong chú làm giúp cho cháu sớm sớm nhé, số đt, địa chỉ cháu đã post rồi, có gì chú phone cho cháu nhé. Cám ơn chú.
nơi bình yên là nơi lắng sâu...
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Tidus replied on 03-22-2009 6:42 | Locked

Chào chú Tan, cháu đã thích sáo từ lâu, muốn có 1 cây sáo tốt nhưng mà ra nhà sách chỉ toàn thấy sáo dỏm, thổi ra ko đúng tone. Vì vậy cháu mong mua được 1 cây sáo tốt  để tập tành. Chú làm cho cháu 1 cây nhé!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
duynamgl92 replied on 03-24-2009 4:34 | Locked

mọi người giúp em với, em thổi ra tiếng cũng to mà thấy nhiều hơi thoát ra ngoài quá, thổi cả tuần rồi mà hôm nay mới phát hiện ra, cũng may là phát hiện sớm mà chỉ có mỗi cách là ép chặt cây sáo vào cằm, ko biết có ai có cách nào hay hơn ko bày em với, em mới thổi sáo đc 1 tuần thôi, nhưng có ý định theo môn này như 1 nghệ sĩ thổi sáo thực thụ, vì vậy rất cần sự giúp đỡ của mọi người, mấy hôm nay em tập ngày đêm, lúc đi học thì bấm bút như bấm sáo. thiệt tình ham mê lắm. còn luyện hơi thổi thì luyện càng nhiều càng tốt có phải ko ạ. cái nào cũng muốn luyện tập mà ko biết nên chia thời gian để luyện tập như thế nào cho hợp lí nhất. ko biết người ko có năng khiếu như em thì luyện bao lâu mới có thể thổi hay như mọi người đc.

điều khó nhất trên đời là làm một trang nam tử, ý chí vững vàng mà tình cảm lại mênh mang.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Ginkaze replied on 03-26-2009 6:18 | Locked

Dạ thưa bác NguyenTan,

Con mới học lớp 9, con biết đến sáo trúc đã hơn 1 năm nay, nhưng đến bây giờ mới có cơ hội đc học sáo. Vì vậy, con chưa biết rằng mình nên làm gì đây, chắc khởi đầu bằng việc mua 1 cây sáo của bác. Con chỉ ko biết nên bắt đầu từ sáo 6 lỗ hay sáo 10 lỗ? Xin bác cho con lời khuyên, và con mong là sẽ sớm đến đc với sáo trúc bằng cây sáo của bác.

Cám ơn bác.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Ginkaze:

Dạ thưa bác NguyenTan,

Con mới học lớp 9, con biết đến sáo trúc đã hơn 1 năm nay, nhưng đến bây giờ mới có cơ hội đc học sáo. Vì vậy, con chưa biết rằng mình nên làm gì đây, chắc khởi đầu bằng việc mua 1 cây sáo của bác. Con chỉ ko biết nên bắt đầu từ sáo 6 lỗ hay sáo 10 lỗ? Xin bác cho con lời khuyên, và con mong là sẽ sớm đến đc với sáo trúc bằng cây sáo của bác.

Cám ơn bác.

Nên dùng sáo 6 lỗ tone C bạn à.

Thừa thiên địa chi chính, ngự lục khí chi biện, dĩ du ư vô cùng, thị vi tiêu dao
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Shinichi replied on 03-27-2009 10:15 | Locked
nhocconthoisao:
Ginkaze:

Dạ thưa bác NguyenTan,

Cám ơn bác.

Nên dùng sáo 6 lỗ tone C bạn à.

Theo tui thì nên dùng sáo C 10 lỗ

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Chú Tân ơi, không biết cây sáo của con chú làm đến đâu rồi ? Chú có thể cho con biết khi nào xong không ạ ? Địa chỉ và số ĐT của con đã gửi chú ở trên rồi mà lâu rồi không thấy chú liên lạc với con, nên con hồi hộp quá .
ym: heartfailz
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
daocongthuan replied on 03-28-2009 8:45 | Locked
Chú Tân có nhiều Fan quá đó nha. thiệt là ganh tỵ quá đó mà. Chú post vũ khí độc môn lên cho bà con xem chơi nhá.
Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Page 16 of 32 (466 items) « First ... < Previous 14 15 16 17 18 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net