Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

nhìn tiêu thấy mê thiệt, nhưng vẫn kết sáo hơn, sáo cầm ngang thổi nó "tình" hơn ^^

ráng nghĩ ra cách chuyển tiền mà ko phải vào ngân hàng để mua sáo mới đc

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to BaoNuS : sáo 200k là loại hàng độc của Thoong tui đó,

giải thích về một số  tone cho bác hiểu đặng mà lựa chọn nhé

Tone Đô: là loại phổ thông nhất, dùng để tập luyện chính cũn như hoà tấu, độc tấu

tone : Xi, Rê dùng trong nhạc cổ, ví dụ chèo hoặc nhạc tài tử

tone La , dùng ngâm thơ và nhạc thính phòng huế, đây là tone gần gũi với giọng người nhất

Tone Sol trầm : ở Việt Nam thì mơi thấy dùng để đệm và diễn tấu thui

thường mơíi tập thì dùng tone Đô, thích âm thanh vui tươi thì lựa tone trên Đô, thích trầm buồn thì dùng tone dưới Đô, nếu mà buồn nữa thì dùng tiêu he he... bác suy nghĩ kỹ nhé

to Đam me : tui đã gửi trong hòm thư riêng của bác!

to Shinzero: bác mới tập sáo, mà lại còn nhỏ, khoan hãy thổi Sol cao, chừng nào lên cấp 3 hãy tính nhé

các bài viết của thành viên mới nếu ko có dấu thì còn đựoc xem xét, các thành viên quen thuộc mà viết ko có dấu thì đừng trách nhé he he he

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hi anh Thoong,

Em mới tập chơi nên chắc cũng chưa đủ sức để xài hàng độc đâu :D, vậy nên anh tính cho em giá của cây sáo là bao nhiu với các yêu cầu sau:

1. Tone Đô 6 lỗ

2. Cứng và bền, anh làm bằng trúc Đà lạt như anh nói nhe

3. Dài khoảng 35-45 cm

4. Trang trí: cái này nếu anh ko làm được (mà chắc anh làm được :D) thì ko sao, đại loại quấn dây, phun sơn, etc.

Em đoán giá tầm 150-200 K?

math is not about calculation after all
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ok, thống nhất là một cây tone Đo 6 lỗ cho bác, trúc Đà Lạt, bình thường thì 150k một cây, nhưng bác đem đi du học thì tui khuyên bác chọn cây 200k, hi hi vì trông thấy nó bác sẽ thấy nó đặc biệt ở chỗ nào, có gì nhắn lại nhé!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hehe, anh nói bí hiểm làm em tò mò wá. Anh up cái ảnh để compare 2 cây sáo được hông?
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Em đã nhận được sáo do anh Thoong gửi, cây sáo rất đẹp Big Smile cám ơn anh nhiều.

Hiện giờ em đang làm quen với nó, chà, khá là khó, em mới thử 1 lúc thì thấy sáo bắt hơi tốt hơn cây sáo cũ của em nhiều, lên octave 2 cũng nhẹ nhàng hơn nhiều :D nhưng có vẻ nó cũng đòi hỏi phải chính xác hơn về làn hơi.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to Chapi: hi hi bác nói đúng rùi đó, đòi hỏi sự chính xác về làn hơi là đặc điểm chung của các cây sáo cố độ dày lớn mà, đòi hỏi này tốt cho bác đó he he, khi nào bác có tiêu nó còn đòi hỏi bác có sự ổn định về làn hơi nữa kìa he he

to BaoNUS : hic Thoong tui ko có máy ảnh, mỗi lần chụp phải qua bên cô bé hàng xóm mượn hic,THoong tui già nhưng tính lại còn con nit, mấy hôm trước mới lỡ chọc nhỏ quê, giờ sao mượn, thui thì tui cứ làm cho bác loại hàng tốt là được, còn mấy cái cây dị hình có thể bác ko thích thì sao, nó chẳng qua là trúc bị dị hình ấy mà có gì bí ản đâu! thế nha bác!

rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

để hôm nào ráng mà mua 1 cây của chú thoòng mới đc ^^

ko thể tiếp tục chơi sáo T_T , tay trái bó bột rồi T_T chả biết bao lâu mới khỏi , hjz ... hjz ...
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vâng, anh cứ làm hàng xịn cho em là được

Anh cố lựa khúc trúc nào thẳng một tí, giá cả thì cứ trong khoảng em nói là ok

Vậy chừng nào về em sẽ nhắn anh nhé
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ok thống nhất như vậy nghe bác baoNUS

to bác marong: bác cứ để xu tiết kiệm đí, trong thời gian đó ráng tập cho hay , năm sau thoong tui sẽ phục vụ bác he he 

rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Tuần vừa rồi em nghe được anh bạn thổi sáo mèo hay quá. hỏi thì thấy bảo là mua bên TQ. không biết các bác có ai làm sáo mèo không nhỉ, em muốn kiếm một cái về tập quá
Nghe mãi không thôi
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

To BaoNUS: anh thoong chưa chụp được hình vậy xem tạm hình cây sáo của mình cũng do anh thoong làm nhé, mình mới nhận được sáng nay Smile

Sao anh thoong

Đầu sáo độc chiêu của anh thoong:

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Hình chụp đẹp đó chapi, rất là nghệ thuật :)

Anh thoong làm cho em đi nhé, thứ 5 tuần sau em về đấy 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Xem qua bộ sưu tập hình trên flickr là biết dân ảnh nghệ thuật rồi. Hè hè. Vài bửa nhờ bác chỉ MHM vài đường cơ bản trong môn này cái, đang tò mò lĩnh vực này  đây.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to Chapi : hic thoong tui khi xem hình ko còn nhận ra sáo mình làm,hôm nào gửi bác ít sáo nhờ chụp dùm qúa he he, tui còn có cây có cái đuôi cực độc mà ko có máy để chụp, coi trên Flickr của bác thấy mê ghê, tui cũng khoái mòn này lắm, có khi tết này mò ra gặp bác xin lĩnh giáo quá!

to BaoNUS : bác yên tâm, thoong tui hứa là làm mà, có khi bác cho thoong tui xin địa chỉ để tui gửi trước, khi bác về có sáo là vừa!

rockfan22003@yahoo.com
Page 4 of 42 (619 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net