Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

cái loại tí hon ấy thoong tui có làm mà ko có thổi, Thoong tui được mệnh danh là tay nhện mà, tiêu Sol trầm tui còn chơi được, nhưng sáo Sol cao thì... hic hic, nhà của bọ tui luc nào mà chả "sạch" , toàn mạt trúc, băng keo, dây nhợ ,giấy nhám, miếng dao gãy ... tùm lum cả he he

nhân đây cho bác chapi coi trước cây tiêu tone D mà thoong tui chế để bác tập, cây này theo thế 4-4-2, là thế thông dụng nhất!

rockfan22003@yahoo.com
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hôm nay nhận được tin nhắn của anh thoong làm em rất bất ngờ, vì anh vẫn hẹn tháng 12 mới xong, thanks anh nhiều.

Cây tiêu này nhìn thì phê quá mà các lỗ nó cách nhau thế kia Tongue Tied. Thảo nào anh thoong khuyên em nên dùng cây tone D, tone C chắc khỏi thổi luôn, ặc ặc. Mà gửi từ Nha Trang ra HN thì mất khoảng mấy ngày anh nhỉ?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chắc chắn trong tuần sau tiêu sẽ tới tay cậu!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Sorry vi em ko go duoc tieng Viet 

Hi anh thoong,

Em la newbie, rat mun hoc choi sao. Em doc dien dan thay co ban gi hoi ve viec newbie nen choi sao 6 hay 10 lo. Anh thay the nao? cho em loi khuyen voi.

Tuan sau em ve VN va chi o co 1 thang nen dat mua sao cua anh thi bao gio em co the nhan hang duoc. Em o HCM

Thanks anh

math is not about calculation after all
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Hix, đúng là cây Sol cao nhỏ thật. Vậy thì em chọn cây Mib vậy. Anh thoong khóet 10 lỗ cho em luôn nhé. Anh ráng làm sớm giúp em trc Noel nha

. Được không anh?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

to Bao Nus : Thoong tui sẽ làm sẵn cho bác 1 cây , mới tập thì là Đô 6 lỗ, bác mà đem qua nước ngoài thì tuyi sẽ chọn cho bác loại trúc Đà Lạt siêu cứng, chống rạn nứt khi sang các nước bị thay đổi nhiệt độ, khi nào về thì hú tui nhé. số d đ 0972285012 . ko thì nhắn trên điẽn đàn , tui on thường xuyên mà

to Damme: tui làm cho bác sớm thui , hen 10 ngày nữa nhé,bác có cách chuyển tiền Vietcomebank hay incomebank ko?

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Vang, anh thoong lam cho em cay sao cung cap mot ti. Khi nao ve em se SMS anh. Thanks anh truoc
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
bác cứ yên tâm, bác có yêu cầu gì về cây sáo của mình thì cứ liệt kê, hoặc có thể bác thích tone khác cũng được, ko nhát thiết là phải sáo Đô! khi nào bác về, nhắn cho tui là ok!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em chi can cay sao ngang co tone can bang mot ti, ko qua tram cung nhu ko qua bong, thoi duoc nhieu the loai nhac

Anh thoong giai thich so so ve may cai tone co anh huong the nao duoc ko a?

Ma thuong thi cac bac mua sao hay yeu cau nhung gi a? Em chi biet moi vu quan day, phun son, doc tren dien dan thi thay anh thoong gan dong xu rat dep :D 

Quen nua, em chua hoi gia cua cay sao? Khoang 200K thi em co the  

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hic....ko có ai nhà gần Gò Vấp biết làm sáo xịn sao ?hum bữa có lạng 1 vòng sài gòn mà ko mua được gì sợ chất lượng sáo ko tốt ,có bạn nào chuyên làm sáo hay ko mình muốn mua 1 cây chất lượng khi thổi âm thanh nghe hay   giá 200k trở xuống thôi
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Hỏi Lee đó, nhà hắn ở Gò Vấp đó.

Bác vào nhà hắn, chắc lượm đc mấy cây có giá trị rất cao. Giá 200k chắc là đc đóa, sáo xịn nhất-nhì-ba trên damsan !  (10% nha Lee !)

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
đại cầm thủ
Tin vui cho anh Thoong đây, em có tài khỏan Vietcombank rồi (người quen). Anh gửi sáo cho em đi rồi bảo em số tài khỏan của anh là được.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

lâu ngày hok gặp bà con, bận học nhìu quá chắc năm nay ít lên mạng, bác thoong ơi , cây sol cao giá khoảng bao nhiu? mà hok bik thổi có khó không hả bác?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
@ BaoNUS : bạn là thành viên mới của damsan , nên có lẽ bạn chưa đọc được hết bài viết tại nơi này . Hiện nay , damsan đang cố gắng loại bỏ những bài viết không dấu , nhưng có lẽ các Mod còn niệm tình bạn không viết có dấu được nên chưa xoá bài của bạn . Bạn đang ở US thì vào đây : http://www.vietnor.no/page.php?14 để viết bài , rồi copy vào phần trả lời của damsan nha .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bamboo-flute:
@ BaoNUS : bạn là thành viên mới của damsan , nên có lẽ bạn chưa đọc được hết bài viết tại nơi này . Hiện nay , damsan đang cố gắng loại bỏ những bài viết không dấu , nhưng có lẽ các Mod còn niệm tình bạn không viết có dấu được nên chưa xoá bài của bạn . Bạn đang ở US thì vào đây : http://www.vietnor.no/page.php?14 để viết bài , rồi copy vào phần trả lời của damsan nha .

ồ, rất là sorry các bạn. Tại mình có lên phần Thư viện nhưng link cái soft unikey đã died rồi nên ko cài vào máy được.

Mong các mods khoan xóa những bài của mình vì mình đang giao dịch với anh Thoong, thông cảm nhe   

Page 3 of 42 (619 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net