Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
music_heal_mysoul Posted: 11-11-2008 22:14
Tránh việc mở topic tràn lan trong mục mua bán về việc đặt mua sáo của các thành viên, vì số lượng yêu cầu sẽ rất nhiều nên Topic này là nơi để các thành viên mua bán trao đổi trên diễn đàn. Vậy các thành viên có nhu cầu quảng cáo sản phẩm hay mua nhạc cụ thì post vào topic này nhằm tránh làm loãng forum .
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

LEY:
Em muốn mua 1 cây sáo!!! vì sáo nhà giận đứa bạn quên lấy quơ nó bể mất tiêu T.T ,còn 1 cây sơ cua thì móp xọp ko dùng được ,em ko có điều kiện để đi mua đc nên ai có thì bán cho em 1 cây nha ,mới tập nên cần loại nào dễ thổi mà chất lượng âm thanh phải hay chút ,giá bớt chút đỉnh thì em xin thanks ^.^(đời học sinh nên nghèo lắm)

chuthoong:
hình như Ley là nữ àh, sáo thì có, sinh viên nghèo có thể bớt, nhưng giao tận nhà thì thoong tui thua, trừ phi bác ở Nha Trang!

LEY:
hu.....em ở tận HCM ở Gò vấp đấy .Vâng ,em là nữ chứ hông phải nam Big Smile,vậy là ko mua đc rồi [:'(]..........chắc phải nan nỉ thằng bạn đèo ra Sài gòn tìm rồi

branchtell:
Sao lại ko giao tận nhà đc nhỉ , bưu điện để làm gì :) ?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ngphuongpl:

chào các anh em damsan

em rất thích thổi sao nhưng không  biết mua ở đâu. mà giá 1 cấy sáo  như anh em nói là 2>300k 1 cây thì em chỉ có thể mơ ước thôi.

anh em ai có cây sáo nào bỏ đi mà vẫn dùng tốt có thể cho em được không.hoạc ai tốt hơn có thể tặng em 1 cây sáo dc không.

buồn qua![:'(]

music_heal_mysoul:
Bạn có thể ra tiệm Phương Bảo ( gần ngả tư MĐChi và NTMK ) để mua 1 cây, có 25 ngàn thôi.

sogunbongtoi:

tiền không quan trọng!!

quan trọng là không có tiền!!

em đang định thay sáo! chơi cây trung quốc cho nó máu!! cây cũ em dùng không dám nói là hàng zin nhưng cũng chấp nhận được!! nếu muốn bác pm với em!!

chứ còn cây 25k thì bác mua để làm cảnh thì mua!! ngày xưa em chưa bít je^` cũng mua cây ấy!! nhưng toàn lấy sáo của người khác thổi thôi!! cây ấy em đập rồi!! nghe vui tai lém!!! bác nào thử coi!!thổi sáo nghe đã thích!! đập vỡ cây sáo nghe còn hay hơn

;))

ngphuongpl:

chao! sogunbongtoi

bạn định đổi sáo à

thế thì nhượng lai cây đó cho minh nha.

gia cả thế nào. mà  ban ở đâu. minh giao dịch thế nào đây

bạn ở đâu nhỉ

mình ở sông công_ thai nguyên

số điện thoại : 0985 081 814

pm  minh nha!

Hunter_thich_thoi_sao:

Uhm! Anh ban can` sao' ha? minh co' day,neu that su can` thi` pm minh` nhe! Minh se tang ban ca^y sao' Si minh` dang dung`, minh` dung` sao' La vay. hy`hy`! Nick yahoo minh` la` thanh_van_9186@yahoo.com rat vui duoc lam quen voi cac ban....

acxneo:

em cũng đang cần mua 1 cây sáo để học thổi,

anh chị nào biết ở tp.HCM, chỗ nào bán sáo tốt và giá cả thế nào thì chỉ em với

cám ơn

ngphuongpl:

chán quá !

mấy bác bán sáo đâu rồi. thiết kế cho em 1 cây sáo nào. giá cả thì khoảng <=100k

hinh thức không quan trọng lắm, nhin tạm ổn là được. miễn là âm chuẩn

sinh viên ngèo chỉ đầu tư được vậy thôi. máy bác giúp em với!

thanhk các bác![:'(]

Bamboo-flute:

đòi thiết kế là giá cao hơn bình thường đó bạn hiền . ( không dưới 100k đâu nha ) .

Hầu hết mọi người trong damsan cũng như bạn chứ không khá hơn . Có người còn đang học cấp 3 , cấp 2 ... À , hay bạn thử làm đơn xin miễn giảm thì may ra ...

chuthoong:

thoong tui tiếp chuyện bác vậy, bác cho thoong tui biết là bác cần tone gì, bao nhiêu lỗ, và cho cả thoong tui địa chỉ liên lạc để gửi, nếu ko tiện thì gửi vào mail cho tui : rockfan22003@yahoo.com

tại vì bác chỉ nói sơ sơ nên cũng ko rõ nhu cầu bác thế nào!

ngphuongpl:

anh à!

em ở: phường Thắng lợi_Thị xã Sông công_ tỉnh Thái nguyên

nguyễn viết phương_ K2_khoa cồng nghệ thông tin_trường cao đảng công nghiệp Việt Đức

đó là địa chỉ thường trú của em, em đang ở trọ gần trường mà.

em cần 1 cây 6 lỗ  thôi, vì em cũng mới biết thổi lên muốn có 1 cây âm chuẩn để tập chú  tập cấy 20k này của em thì hỏng hết người!

anh làm cho em 1 cây  sáo Si nha! hơi em còn yếu thổi loại này cho nó đỡ tốn hơi,hihi!

acxneo:

em ở quận Bình Thạnh, Tp.HCM

em chưa biết thổi sáo nên cũng ko biết sáo nào thì phù hợp với mình, (đọc mấy bài ở đây thì hình như sáo 6 lỗ dễ tập hơn)

nhờ các anh tư vấn thêm, giá chừng 150k đổ lại thì em dành dụm được

cám ơn các anh

chuthoong:

to ngphuong: thoong tui sẽ chuẩn bị cho bác cây Si 6 lỗ, chắc tuần sau là xong, bác đợi nhé!

to acxneo: bác mới tập thì nên dùng sáo Đô 6 lỗ, chỉ cần 100k thui bác àh, đảm bảo về chất lượng, nếu bác ưng thì cho thoong tui địa chỉ!

ngphuongpl:

thanhk anh thoong nha!

anh làm cấy sáo của em dài  khoảng 40cm la  được vì nếu đi đâu em nhét nó vào bano ý mà

hồi hộp quá !

từ xưa đến giờ em chưa được thổi 1 cây sáo nào thực  sự chuẩn và  lại còn do các bậc tiền bối làm cho nữ chứ ! hihi

Chapi:

Anh thoong cho em đặt hàng 1 cây sáo Đô 6 lỗ với 1 cây Tiêu (loại nào dùng cho người mới tập nhé anh, vì em đọc trên damsan thấy có mấy hệ thống lỗ). Trước em chỉ có recorder với tin whistle mà em lại thích mấy bài buồn buồn nên chưa thấy ưng ý và không hiểu gì về tiêu, sáo VN, giờ nhân dịp mất cây tin whistle nên thay vì mua cây mới em muốn dùng nhạc cụ dân tộc Smile

Anh trang trí giúp em 1 tẹo, không cần cầu kỳ nhưng cũng đẹp đẹp chút vì sắp tới em đi học nên sẽ mang theo.

Anh nhận thanh toán bằng chuyển khoản hay như thế nào thì bảo em, với giá cả nữa.

Khi nào anh đồng ý em sẽ gửi tiền + địa chỉ cho anh nhé, em ở Hà Nội.

chuthoong:

thoong tui trả lời bác bên này cho kĩ, nghe ra hình như bác sắp đi học ở đâu đó, nếu ở nướ ngoài thì thoong tui khuyên bác nên dùng laọi sáo bằng trúc đốt Đà lạt, dày và bền ko bị nứt khi gặp các loại nhiệt độ khắc nghiệt, loại này thoong tui làm với giá 150k, còn loại trúc 1 đốt miền Nam thì khoảng 100k,

tiêu thì thoong tui ko sẵn trúc để làm, nên nếu bác có thời gian thì đợi lâu chút, còn gấp quá thì thoong tui chỉ còn cách trích bộ sưu tầm của mình ra mà bán cho bác, đây là lại hàng đặc biệt, ko có cây nào bán dưới 300k được bác àh,

thoong tui dùng viêtcomebank, bác cho thoong tui biết ý bác thế nào!

Chapi:

Anh gửi cho em loại 150k nhé, với cho em số tài khoản, tên để em gửi tiền. Còn về tiêu, thì nếu không lâu quá em có thể chờ được, khoảng bao giờ thì anh làm được tiêu cho em.

chuthoong:
ôk, thoong tui đã đọc tin nhắn của bác, tui hẹn bac cây tiêu đầu tháng 12 nhé, bác có đợi được ko?

Chapi:

Em cứ sợ phải lâu lắm, chứ đầu tháng 12 thì không vấn đề gì anh ạ Big Smile Cám ơn anh nhé. Đến lúc đó em sẽ "thúc" anh Stick out tongue

chuthoong:
to acxeno: thoong tui ở Nha Trang, nên làm sao mà gặp bác được, ko biết là địa chỉ bác cho tui gửi bưu điện có đựoc ko?

hoangtube:
Thoooong ơi ! tui cũng cần 1 cây tiêu nè, nghe bác Lee ca ngợi Thoòng lắm, mà chưa có sưu tập cây nào, quả là thiếu sót, thiện tai ...tiện tay ...

chuthoong:
hic hic những nơi khác thì em tha hồ tung hoành, nhưng nơi bac toàn nhứng Leehonso, MHM, Saonhua, hic hic...chở củi về rừng thì thoong em làm sao sau này dám hội tụ vơi mấy anh em trong đó he he he...

hoangtube:
Tui cần cây nào của Thoòng bác làm cơ, chứ tiêu sáo thì...tui hẻm thíu (hix, nói láo cho bõ tức). Thôi, nếu ko có sẵn đợt trúc làm tiêu thì chờ sang năm vậy, ngày tháng còn dài, chờ càng lâu thì trình độ bác càng cao. Hehhe

chuthoong:
ai chứ bác là ngưòi hiểu rất rõ giá trị của tiêu sáo, nên Thoong em phải chặt thật đẹp he he.... bác ch em cái thời gian qua tết nhé, từ giờ đến đó bá ráng làm tích luỹ tiền nghe! he he

ngphuongpl:

anh thoong oi!

cây sáo của em thế nào rồi. anh là cho em ngon ngon ti nha!

mà em không có thẻ ngân hàng em lạp thẻ điện thoại cho anh  đươc không.

khi nào thì em nhận được hàng hả anh!

noline thì pm em nha

thanhk anh!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

chocobo:
 Từ lâu rồi em vẫn mong có dc 1 cây sáo tốt để thổi cho vui nhưng vì điều kiện và thời gian ko có nên chưa thể đặt mua dc! Bây giờ do mong muốn thổi sáo thôi thúc em phải mua 1 cây sáo để thổi! Vậy nếu anh thoong hay anh MHM rỗi thì cho em đặt 1 cây sáo tông đô loại 10 lỗ. Em ko mong hình thức đẹp, chỉ cần âm chuẩn là dc. Nhưng nếu độ dài vừa phải có thể nhét vào balô dc thì tốt( tại cây sáo sad của em cũng ko nhét vào dc)! Vậy nếu anh nào rỗi có thể làm dc thì xin bớt chút thời gian làm hộ em. Giá từ dưới 150k thì em lo dc. Mong sớm nhận dc hồi âm của các anh!

chuthoong:
chà MHM nghỉ rùi bác ơi, thoong tui đồng ý làm cho bác , 150k , cây C 10 lỗ , ngắn tối đa có thể, đảm bảo với bác âm chuẩn, hay và dễ thổi, bảo hành dài hạn về mặt kỹ thuật he he...bác cho tui xin địa chỉ nhé!

chocobo:
 Hiện giờ em đang ở Hà Nội! Nếu anh có thể làm xong sáo trước thứ 5 thì anh có thể gửi cho 1 người quen của em ở thành phố Hồ Chí Minh, cô í sẽ gửi tiền cho anh và hôm thứ 5 sẽ mang ra Hà Nội cho em! Còn nếu ko dc, mong anh để lại số điện thoại để em tiện liên lạc!

Chapi:

Anh thoong ở Nha Trang mà, không phải ở HCM, chắc chocobo không nhờ bạn mang về giúp được đâu. Nhưng nếu mà được thì cho mình mua chung luôn với nhé rồi mình sẽ qua chỗ chocobo lấy sáo + gửi tiền :P

Anh thoong cho em đặt hàng 1 cây sáo Đô 6 lỗ và 1 cây Tiêu (loại nào dùng cho người mới tập nhé anh, vì em đọc trên damsan thấy có mấy hệ thống lỗ), em gửi đã bài đặt hàng anh ở topic này rồi:

http://damsan.net/forums/thread/18364.aspx

Chapi:

Anh thoong cho em đặt hàng 1 cây sáo Đô 6 lỗ với 1 cây Tiêu (loại nào dùng cho người mới tập nhé anh, vì em đọc trên damsan thấy có mấy hệ thống lỗ). Trước em chỉ có recorder với tin whistle mà em lại thích mấy bài buồn buồn nên chưa thấy ưng ý và không hiểu gì về tiêu, sáo VN, giờ nhân dịp mất cây tin whistle nên thay vì mua cây mới em muốn dùng nhạc cụ dân tộc Smile

Anh trang trí giúp em 1 tẹo, không cần cầu kỳ nhưng cũng đẹp đẹp chút vì sắp tới em đi học nên sẽ mang theo.

Anh nhận thanh toán bằng chuyển khoản hay như thế nào thì bảo em, với giá cả nữa.

Khi nào anh đồng ý em sẽ gửi tiền + địa chỉ cho anh nhé, em ở Hà Nội.

Ây da, chocobo đã ngại biển người khó tìm thì đành vậy thôi Smile

chocobo:

Đến thứ 5 này ở Nha Trang cũng có người quen của em ra HN nên nếu anh thoong làm xong sớm em vẫn có thể nhờ mang ra luôn!

@Chapi:  HN rộng lớn lắm biết tìm đâu dc 1 người trong biển người mênh mông :P

chuthoong:

to chocobo: thứ 5 này thì kịp, Nha Trang mưa bão nên máy ngày này thoong tui rảnh rang lam sáo được, bác cho tui cách liên lạc vói người quen của bác, tui sẽ mang tới tận nơi!

to Chapi: sáo thì thoong tui có thể đáp ứng cho bác được sớm, còn tiêu thì thoong tui sợ lâu đó bác!

Chapi:

Mọi thông tin em đã gửi anh qua tin nhắn của diễn đàn rồi, anh vào đọc nhé.

chocobo:

Vậy mong anh thoong hôm thứ 4 chuyển đến cho cô Việt- trưởng phòng kế toán- Ngân hàng Nông nghiệp và phát triển nông thôn tỉnh Khánh Hoà ở số 2, Hùng Vương trong giờ hành chính. Nếu ko thì anh có thể liên lạc theo số điện thoại của cô Việt là 0913460774.

Mong cây sáo quá !!!

chuthoong:

thế thì bác dặn cô ý trước nhé, thứ 4 tức ngày mai tui sẽ đem qua, bác là Quý Hoàng phải ko! còn phí thì nhận ở cô ý hay bác gửi tui sau?

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
 Đây là lần cuối MHM chỉnh sửa forum này, vậy mong các bạn post bài đặt mua nhạc cụ đúng nơi quy định .Từ giờ chuthoong sẽ là Mod của forum mua bán _ sửa chữa ,nên việc quản lý forum và đáp ứng yêu cầu của các thành viên sẽ do chú Thoong đảm trách.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

@anh MHM: Vậy từ nay em sẽ post bài mua sáo ở đây !

@ anh thoong: em đã dặn cô í rồi, cô sẽ gửi tiền cho anh luôn cho đỡ rắc rối! Mà em còn trẻ lắm, trẻ như măng luôn, anh gọi là bác em tổn thọ :(

It's easy to love, but it's difficult to accept this love!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
sáng mai tui sẽ mang qua, tui biết bác mà, bác thua tui có 10 tuổi chứ nhiều đâu, he he he...mong bác sẽ mau chóng tập luyện, đặng sau này thay thế bọn tui trên Đam San chứ, hic hic...thời gian trôi mau lắm he he he.
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thoong tui đã gửi 1 cây tiêu Eb cho bác Kim ( đã nhận thanh toán )

đã gửi 1 cây B cho bác Ngphuong ( đã nhận thanh toán )

đá gửi 1 cây C 10lỗ cho bác chocobo ( đã nhận thanh toán )

đã gửi 1 cây C cho Bruce Lee ( chưa nhận thanh toán )

đồng thời đã nhậ thanh toán của Chapi nhưng chưa làm xong,hen bác thêm vài bữa nhé! thank các bác!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ
Bác thoong ơi, cho tớ đặt một cây tiêu nhé. Dành cho người mới bắt đầu bác nhé. Chắc chỉ khoảng 150k thôi bác ạ. Nếu bác đồng ý thì bác cho tớ số tài khoản hoặc địa chỉ để gửi bác tiền. Chờ tin bác!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hic hic, Thoong tui đang cạn trúc làm tiêu, nếu bác có thời gian thì em xin hẹn bác sau cái tết âm lịch, lúc đó trúc mới làm được!

to : Chapi , hôm nay em đã gửi cho bác cây C 6 lỗ rùi nhé, chúc bác mau thành tài he he

to Acxeno: em đã gửi cho bác cây C rùi, lúc nào nhận được thì báo lại cho em!

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Thế là bác đồng ý rồi nhé. Mà tưởng gì chứ, thời gian là tớ giàu nhất đấy. Bác cứ từ từ mà làm . Bao lâu cũng đc, mà không,chắc tớ chỉ đợi đc khoảng 3 năm thôi, mà thôi 2 năm rưỡi thôi bác nhé. Trong khoảng thời thời gian ấy, bác xong lúc nào thì báo cho tớ (tính từ hôm nay bác nhé). Tớ định đặt bác 1 cây sáo cơ. Nhưng vì đang tìm việc, muốn giành tháng lương đầu tiên để đặt bác một cây sáo xịn đó. Nhưng mà nếu đặt sáo thì chắc ko đợi đc lâu như tiêu đâu bác ạ. Chắc chỉ đợi đc khoảng 1 năm thôi, vì dù sao cũng biết thổi sáo rồi nên sốt ruột hơn 1 tý. Mà lại lạc đề rồi, biết khi nào thì tớ tìm đc việc. Chuyện đặt tiêu cứ thế bác nhé. Bác cứ từ từ làm.

Mà bác cho tớ cách thức để trả tiền cho bác. Trong mục này không thấy có.  Mà cần trả ngay hay khi nào bác báo thì gửi hả bác?

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
 sáo thì sau 10 ngày là bác có sáo thui, vì trúc tui có sẵn và làm được ngay vì đã khô, khi nào cần sáo thì báo thoong tui nhé, khi nào làm xong mới thanh toán mà bác. Thoong tui sử dụng Vietcomebank, khi nào gửi hàng thì tui cho bác số tài khoản he he he...
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Đã nhận dc sáo của anh thoong, nó đủ ngắn để em nhét vào balo, nhưng sao em thấy nốt rê với nốt đô sao xa quá, ngón tay em ko với đến dc :(, nốt si2 cũng rất khó thổi. Còn lại thì em chưa đủ trình độ để test khả năng của sáo 10 lỗ.
It's easy to love, but it's difficult to accept this love!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh thoong ơi, bạn em cũng bị vấn đề như Chocobo vậy (nốt Rê xa nốt Đô wá), mà em tưởng là do nhỏ ấy chưa cầm đúng cách . Hóa ra có người cũng bị y chang , hì.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

chuthoong:
to : Chapi , hôm nay em đã gửi cho bác cây C 6 lỗ rùi nhé, chúc bác mau thành tài he he

Thanks anh Thoong ^^ tự nhiên em thấy hồi hộp ghê, mọi khi em thổi ko được thì còn lấp liếm tại cây sáo cùi cho đỡ xấu hổ Stick out tongue, giờ sắp có sáo xịn rồi thì ko biết tìm lý do gì đây Embarrassed

Page 1 of 42 (619 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net