Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ờ, khi mang sáo ra dụ em ấy thì nhớ đi giầy nhá! buộc dây cho chắc vô, nếu cẩn thận hơn thì nên đội thêm mũ bảo hiểm! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Em đã nhận được sao anh thoong gởi!

hình dáng đẹp, ban đầu thấy lỗ thổi to, các lỗ bấm cũng to, thổi thấy hơi mau hết hơi, bấm có cảm giác đau tay.

Em đang cố gắng luyện tập.Mong sớm chinh phục được nó

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ráng lên nhá, lỗ to mới tốt, khi chinh phục được nó thì sau này có làn hơi khoẻ, thổi tiêu mới ok! Geeked ( hic mà dạo này tui còpn làm nhỏ đi rùi đó nhá! Zip it! )
rockfan22003@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Tình hình là em mới tập sáo chưa lâu. Nhưng lại rất muốn học làm sáo. Hè năm ngoái đúng lúc thi cử nóng bỏng lại nổi máu làm sáo mới chết. Tongue Tied.May là cũng qua dc cửa DH. Năm nay về nhà quyết tâm lên núi tu luyện..Sau 1 tháng săn lùng em có kiếm dc trên đỉnh Mẫu sơn (nhà em ở lạng sơn)nhiều đốt trúc rất đẹp,chuẩn,màu trúc rất tự nhiên,có cây đen bóng.thích quá ôm hết về.Xem trên forum thấy mấy bác cao thủ toàn ở miền Nam cả..chắc em ko có cơ hội gặp mặt.Confused Đành tự mày mò vậy.Bi giờ em đang thiếu 1 cây sáo chuẩn..Kính nhờ bác Thoong làm giúp em 1 cây..thật chuẩn nhé để em dùng làm sáo mẫu.Vì cũng là cây sáo chiến nên bác chọn cho em loại nào dày 1 tí,độ dài vừa phải nhé..trang trí thì tuỳ bác.( bác thoong nổi tiếng trang trí đẹp mà Wink)..Vì em vừa dồn tiền mua cây guitar..chắc chỉ gửi bác dc 150k thui..

Mail của em là luckyboylsk@yahoo.com

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

okê, cuối tuần này sẽ có sáo cho bạn, chuẩn bị ngân lượng đi!

hic trúc Lạng Sơn hơi bị đỉnh đấy, chặt nhiều vào nhá, sau này Thoong tui làm nguyên bộ sáo tiêu để đổi trúc cho bác nhá! Stick out tongue 

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
bang@[LS]:

Tình hình là em mới tập sáo chưa lâu. Nhưng lại rất muốn học làm sáo. Hè năm ngoái đúng lúc thi cử nóng bỏng lại nổi máu làm sáo mới chết. Tongue Tied.May là cũng qua dc cửa DH. Năm nay về nhà quyết tâm lên núi tu luyện..Sau 1 tháng săn lùng em có kiếm dc trên đỉnh Mẫu sơn (nhà em ở lạng sơn)nhiều đốt trúc rất đẹp,chuẩn,màu trúc rất tự nhiên,có cây đen bóng.thích quá ôm hết về.Xem trên forum thấy mấy bác cao thủ toàn ở miền Nam cả..chắc em ko có cơ hội gặp mặt.Confused Đành tự mày mò vậy.Bi giờ em đang thiếu 1 cây sáo chuẩn..Kính nhờ bác Thoong làm giúp em 1 cây..thật chuẩn nhé để em dùng làm sáo mẫu.Vì cũng là cây sáo chiến nên bác chọn cho em loại nào dày 1 tí,độ dài vừa phải nhé..trang trí thì tuỳ bác.( bác thoong nổi tiếng trang trí đẹp mà Wink)..Vì em vừa dồn tiền mua cây guitar..chắc chỉ gửi bác dc 150k thui..

Mail của em là luckyboylsk@yahoo.com

Ack! Bác show cây trúc hiếm này lên cho anh em xem với. hic hic!

Not Ranked
tiểu cầm thủ

hix.sr bác MHM .cây trúc đẹp nhất ấy bị thằng em nhỏ 5 tuổi vác đi chơi..Confused kết quả thế nào chắc bác cũng bít Sad .rằm tháng 7 này em dzo trong quê lùng tìm.thể nào cũng có vài cây màu đen ( đổ thêm dầu bóng thì sáo TQ cũng thua.heheBig Smile)

@to bác thoong : hehe..bác thoong cứ chuẩn bị sẵn đi.em sẽ kiếm trúc cho bác

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Hi anh Thoong ! Sau một thời gian tập luyện với sáo của anh,thấy tiến  bộ mau lắm,cảm ơn anh,lần này em đặt anh 2 cây nữa:

1) Cây thứ nhất: Tone B, 6 lỗ, ống trúc phải tròn nha anh,elip em không khoái đâu,âm thanh chuẩn,réo và trong (phần này em rất yên tâm với tay nghề của anh), anh đừng hơ lửa, tại lần trước anh làm vậy,bây giờ nó tróc lớp than đen ra òi, trông không đẹp lắm, bề ngoài của ống sáo phải đều, không bị nứt: Hình dáng, màu sắc y như vậy, có đánh bóng luôn anh :

2) Cây thứ hai: Tone C, 10 lỗ, các yêu khác cầu như cây thứ nhất. Hình dáng giống vậy nhưng dây quấn màu vàng và đen:

Anh làm cho em với chất lượng tốt nhất có thể,giá 200k hoặc hơn cũng được. Tiền em sẽ thanh toán ngay khi anh định giá 2 cây sáo đó,nơi gởi sáo em thông báo cho anh sau. Cảm ơn anh lần nữa !Big Smile. Cho em hỏi luôn,anh có biết gắn sừng vào 2 đầu ống sáo không,em thấy sáo anh làm hình như là có:

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

to chu thoong :

Em nhận được sáo rồi. thank anh!

"tầm nhìn ngắn mà đã có bao việc phải làm"
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ủa bác thoong ơi, em tưởng cây tiêu của em nó có 6 lỗ Surprise sao em thấy có mỗi 4 lỗ vậy nhỉ.

Cây này thì thổi như nào hả bác, có phải là động tiêu ko ạ, em ko biết thổi loại 4 lỗ. Bác hướng dẫn qua cho em phát. Em tự mò cũng được nhưng mà lâuStick out tongue

Mà khoảng bao lâu "em nó" đến tay em nhỉ? Đang nóng lòng lắm đây Big Smile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Tiêu hệ 4 - 2 ( 4 trên 2 dưới ) sao bác lại kêu 4 lỗ thế nhỉ
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hic báo cáo okitakun là tiêu 4-2, tức nó còn 2 lỗ đằng sau nữa nhé, he he he

to: songUIT : chính thức nhận đơn của bác, dự kiến đầu tuần sau xong! bịt sừng thì Thoong tui làm ko nổi đâu, có lần mày mò bịt nhựa đấy,nhưng tốn công ko cần thiết, nó chỉ khiến nặng nề cây sáo, vì sáo Vn mình nó ko dày như Tàu, và nặng như hàng TQ he he Geeked 

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Vậy anh báo giá để em biết ùi em gửi tiền luôn, mà anh để ý dùm em mấy yêu cầu của em,tuy hơi khắt khe xíu, nhưng mong anh cố gắng đáp ứng cho em, giá cao xíu cũng được.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
theo yêu cầu của bác, chất lượng tốt nhất có thể, thì bác sẽ phải chịu phí tổn cho 2 cây là 400k đấy! Geeked tui sẽ cố gắng coi sóc kỹ các yêu cầu của bác , yên tâm đê! Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Em biết rồi, cảm ơn anh. Ngày mai, em sẽ gửi tiền cho anh liền. Em có up một bài em mới thổi, đoạn 2 em dùng sáo của anh đấy, hihi.
Page 31 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 29 30 31 32 33 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net