Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
cây sáo C tui up ở trên dài 48cm, khi nào thổi thành thạo sáo 6 lỗ rùi thì khoét thêm 4 lỗ phụ là được! ko vấn đề gì! nhưng mà chưa thành thạo mà đã đụng tới 10 lỗ thì cũng lắm nhiêu khê đấy! Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Anh Thoong cho em đặt 1 cây tiêu ngon ngon một chút, như anh nói giá khoảng 300k, tiêu có mấy loại ạ, anh có thể up vài tấm lên cho em nhìn mẫu được ko, nếu được e đặt mua luôn. Cám ơn anh!
LangTuDocCo
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

ùm, nếu bạn mới chơi thì chỉ nên dùng tone C thế bấm 4-2, đây là hình ảnh vài loại Tiêu mình đang sở hữu

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hình trên là Tiêu 6 lỗ ( C thế 4-2 )

hình dưới là Tiêu 8 lỗ

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Sự khác biệt của tiêu 8 lỗ và 6 lỗ là ntn vậy anh, em chơi sáo cũng được 3 năm rồi, tiêu e cũng biết, nhưng không rành lắm
LangTuDocCo
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
tiêu 6 lỗ là tiêu VN thường sử dụng, Tiêu 8 lỗ là của TQ hay sài, sự khác biết thấy rõ nhất là nó có 8 lỗ với việc sử dụng 1 ngón cái, 1 ngón út phải, còn của mình là 2 ngón cái!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
Anh thoong loại trúc mỏng hay dày sẽ cho âm hay hơn. Người ta thường dùng loại trúc mỏng hay dày vậy anh!
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Mình nghĩ loại trúc trong một độ dày xác định nào đó thì đều dùng làm sáo được. Nhưng có lẽ nó sẽ cho âm sắc khác nhau khi thổi. Vì vậy tùy vào mục đích người làm sáo mà chọn loại trúc cho phù hợp. Ví dụ tone C thì phải dùng trúc dày như quy định thì mới được. Bác Thoong có thể cho em biết là dày bao nhiêu là được không?
"tầm nhìn ngắn mà đã có bao việc phải làm"
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
dày hay mỏng thì cũng tuỳ bác ạh! nhưng theo kinh nghiệm của thoòng em thì tone C dày tầm 2-2,5 mm là hay nhất, nhưng nó còn phải già nữa bác ạh, chứ dày mà non thì cũng bỏ ! thà mỏng mà già, nhiều lúc lại hay! cho nên cái già đó quan trọng hơn cái dày! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Cho em đặt hàng một cây tiêu 8 lỗ nhé anh Thoong, được được vào nhé, vỏ ngoài nâu sậm, vấn đề giá cả thì sao anh nhỉ?
LangTuDocCo
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
nâu nhạt thì được chứ nâu sậm thì hơi mệt đấy! Tiêu của mình giá 300k 1 cây! nếu bác quyết thì em mới làm ạh!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Làm cho em một cây 8 lỗ  đi bác, được thì cho em nâu sậm nhé, khoảng bao giờ thì có hàng ạ, chuyển tiền qua số tài khoản nào?
LangTuDocCo
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
bác thoong ơi! cho em hỏi cây sáo tone Hb âm thanh của nó có thể thổi lên nốt cao nhất là nốt gì ?
http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

khoảng trong tuần sau sẽ có tiêu cho bạn, thì gửi sau đó tầm 1 tuần thì tới, bạn phaỉ cho mình địa chỉ để gửi bưu điện, sau đó mình sẽ gửi thông tin chuyển khoản cho bạn ( nhóư cho mònh cả số điện thoại để liên lạc )

to : phát, cây sáo Hb-1, note cao nhất phát ra của nó là note fa-3 ( tương ứng với sáo C , phát ra Sol 3 )

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Trong thang âm quốc tế tui chưa từng nghe nói đến nốt H nào cả. Chắc là ý bạn là Ab tức La giáng.

Nốt cao nhất có thể tới còn tuỳ vào cây sáo và người thổi nữa. Thường thì lên được 2.5 quãng tám à.

Đối với cây tone C (Đô), 6 lỗ tức là nốt G3 (Son 3).

Đối với cây tone  Ab (La giáng) 6 lỗ tức là nốt E3 (Mi3).

Các bạn muốn thổi đến giới hạn trên của cây sáo thì cần phải có thời gian luyện tập để hơi mạnh và không quá nhiều, đồng thời thế bấm đúng và cây sáo phải tốt.

Page 17 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 15 16 17 18 19 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net