Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Anh thoong cho em đặt một cấy sáo C nhé. Em nghe nói anh có loại đặc biệt, không biết bây giờ còn ra nữa không. hi,

Em add nick anh rồi đấy. thông tin tài khoản chuyển tiền cho anh , anh có thể gửi cho em được không

"tầm nhìn ngắn mà đã có bao việc phải làm"
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Ờ,2 cây mình đặt anh Thoong đó,cây ở giữa tone C,mà bạn gì ơi,sáo đặc biệt là sáo gì vậy bạn,nghe có vẻ bí hiểm quá dạ.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

thanks songUIT nhé.

Sáng nay đang ngồi học, thế quái nào đầu lại nghĩ ra mấy cái nốt nhạc của bài another homesickness. Thế là lại thổi được một đoạn bài này. Nhưng mà phải stop lại ngay, thi xong mò tiếp.

Chắc từ h em hổng chơi trò tìm nhạc phổ nữa. Tìm khó hơn là tự mò. Cái bài missing you, tìm mãi mà hổng thấy. Còn mò một buổi chiều thì lại ra.

Cây sáo của em có cái mấu đốt ở cuối sáo như ở trong ảnh ý. Còn cái đầu mấu bằng kim loại mà anh thoong hay dùng thì có cũng được mà hổng có cũng không sao. Sáo tone C là sáo gì nhỉ. Có lần em cầm đến cây sáo Sol thì phải, to đùng, thổi thử không ra hơi. Nên không mua nữa. Chỉ biết thổi sáo Do thôi ah.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cám ơn SongUIt.

Hi sáo đặc biệt thì tớ cũng chỉ nghe mọi người nói ở đầu cái topic này chứ có biết mặt mũi nó thế nào đâu.Big Smile

Vậy anh Thoong làm cho em cây giống cây ơi giữa đó nhé. Cám ơn anh nhiều.

"tầm nhìn ngắn mà đã có bao việc phải làm"
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

hic đặc biệt chi đâu, đó là cách nói để định loại, sáo Thoong tui làm là 150k 1 cây, còn có một số bạn có yêu cầu tui làm loại đặc biệt, tức là ngon nhất có thể ( tuyển kỹ ) nên các bạn ý đặt 200k 1 cây, Smile

nếu bạn có đk thì mới chơi loại đó, nó cũng ko khác nhau nhiều đâu! loại 150k Thoong tui đã làm kỹ lắm rùi!

to Ngươiquen, àh cái mấu đó chắc chắn có he he, tui giữ mấu lại để cái cây của cậu có độ bền ở đầu ý, hơn nữa ko may có cõng người đặc biệt qua cầu khỉ, sáo bị rơi xuống sông mà ko chìm!  Geeked

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

phat:
Chú thoong ơi ! cho em hỏi cái kích thước chuẩn của cây sáo tone sol cao là gì ?

kích cỡ chỉ nói đến đường kính trong là 9mm, dày tầm 1,5mm, dài tầm 30cm! Geeked 

rockfan22003@yahoo.com
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
chuthoong:

phat:
Chú thoong ơi ! cho em hỏi cái kích thước chuẩn của cây sáo tone sol cao là gì ?

kích cỡ chỉ nói đến đường kính trong là 9mm, dày tầm 1,5mm, dài tầm 30cm! Geeked 

hix bác ơi! làm phiền chú thoong thêm cái:

ý em hoi~ vì em tính làm 1 cây đó mà: anh có thể chỉ số đo như trong cuốn của thầy HỒng thái ko ? tiếc vì trong cuốn đó chỉ có mổi kích thước của tone c. nhưng em muốn tìm hiểu thêm số đo của một số loại tone khác nhưng chả biết hoi~ ai cả chán wa' ! mong anh thoong giúp em ..

http://4teen9x.forumvi.net - vào ^^~
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Độ dày chuẩn của cây sáo tone C là khoảng nhiêu vậy anh!

Và cho em hỏi kích thước chuẩn của cây Si giáng là nhiêu vậy anh!

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

sorry Phat, mình ko thể chỉ bạn như kiểu ấy được, bởi vì làm như thế nó ko chính xác!

mình làm 10 cây C, thì 10 cây khoảng cách các lỗ nó xê dịch ko cây nào như cây nào, bởi vì ko phải đoạn trúc nào nó cũng y hệt nhau được! ( còn Sol cao nó dịch ác hơn nữa )

to Huuthuan: độ dày chuẩn của cây C là 2-2,5mm

kích cỡ cây Si giáng là : đk trong 14mm, dài 50-52cm, dày tầm 2-2,5mm! 

hết ốm chưa đại ca mà si với chả giáng! Huh? 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
Cảm ơn anh thoong nhiều nha! Mà anh nhớ chuẩn bị trúc tốt (thật tốt) để khi nào rảnh anh làm cho em nha!
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh Thoong ơi,2 cây sáo anh làm cho em,mỗi cây có chiều dài bao nhiêu vậy anh. Cho em hỏi xíu luôn,nhà em có một cây sáo,lần đó em mua ở chỗ ông kia,mắc lắm,ổng la là trúc SaPa,rất nặng,mà em cầm thấy nặng thiệt,nên em tin,em mua,chưa qua xử lí gì hết,như vậy sáo có bền ko anh,anh có nhận xử lí sáo không anh. Nếu có anh thì anh khỏi quấn dây,nhưng làm mất đi những chỗ em đánh dấu,vì em tập quấn dây như anh,nhưng mua nhầm dây dỏm nên màu của nó lan ra tùm lum,còn nếu không làm mất đc thì anh quấn dây vào,hi,mà em hỏi a trước vậy thui,chừng nào em có 2 cây anh làm rồi em mới gửi cây này cho anh,không thì không có gì để tra tấn hàng xóm Cool :" width="28" />
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

có nhận sửa chữa sáo mà!

trúc Sapa tớ chưa nghe, hic trên đó toàn sương mù, ko biết trúc có gì hay, tớ chỉ từng khoét trúc Cao Bằng, cũng thích! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Em không biết có gì khác không nữa,em thổi thấy mất hơi,mừ có điều nghe điết lỗ tay lắm,so với nhũng cây sáo em đã thổi thì cây sáo này không bi rung khi thổi,mừ nếu sữa chữa thì bao nhiêu hả anh.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Anh Thoong ơi,SaPa có trúc thiệt đó,đây nè,đep ghê luôn: Phong cảnh rừng trúc trên đường từ SAPA đi TẢ VAN – LAO CHẢI" width="28" />
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
IndifferentTrúc gì mà cao thế pác  ? Nghe bác nói em chả bík thế nào nhưng em thấy có vẻ giống bụi tre hơn là trúc
Page 20 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 18 19 20 21 22 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net