Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đặt hàng (Gửi anh Thoong) !!!

rated by 0 users
This post has 1,092 Replies | 19 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
như vậy là người đặc biệt của bác chắc là hơi ( bị ) đẹp đấy nhỉ! cung hỷ cung hỷ! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

thanks bác thật nhiều. Em đang trong giai đoạn nước rút cho kì thi, sẽ phải kiềm chế thôi, không dám sờ vào cây sáo nhiều quá :D xong rồi hè thì lại thả phanh.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
Anh thoong ơi up hình lên cho em xem với nha!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
roài, mấy hôm nữa xong , tớ sẽ up! Big Smile
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
không biết cây sáo mèo của tui bác Thoong nâng cấp tới đâu rồi, kỳ này tui tập thử 1 bài sáo mèo coi sao.Kỳ này bác có vào thì mang theo cây sáo mèo và cái hồ lô vào cho tui nhé. Nếu bác quay lại vào lúc sinh nhật damsan là đúng 1 năm rồi. mới đó mà nhanh quá
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

cái hồ lô của bác thì ko thành vấn đề, nhưng cây Mèo của bác thì nó gặp vấn đề lớn trong sự tương quan giữa lam và kích thước lòng ống!

bây giờ chỉ có thể sửa cây ý cho bác theo 2 cách

1 là thay lam ( do kích thước lam ý phải là tone Bb mới đúng )

2 là thay ống ( vẫn làm tone C nhưng ống to bự, hic thổi hơi tốn hơi đó )

bác cho em ý kiến nhá! chứ em cũng tốn khá nhiều công để nâng cấp nó, nhưng sự mâu thuẫn giữa lam và đường kính lòng ống thì quả là nan giải! Tongue Tied 

rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
À! Tui tưởng chỉ chỉnh sơ sơ thì được, còn như vậy thì mình làm cây mới còn khỏe hơn là nâng cấp cây này. Bác cứ để nó thế, thay lam hay thay ống đều tốn công cả bác ơi.Big Smile
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
èo, bác nói ai tốn công chứ em thì đơn giản, nhờ cái cây lắm bệnh của bác mà em thâu lượm được khối thứ ý chứ! Wink cứ để đó, khi nào gặp em sẽ giao cho bác 1 cây tử tế!
rockfan22003@yahoo.com
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Sáo mèo tui để ở nhà cũng chỉ là cho phong phú bô sưu tâp, lâu lâu lấy thổi vài note để demo giới thiệu cho những người chưa biết. Ở Nha trang có bác và fool tiên sinh chơi thứ này, nên tui cũng ngại mấy con "sáo cọp" miền trung lắm, nên cũng không dám tập nhiều.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ax. sorry vì hôm trước đi chơi quên không mang số tài khoản của anh thoong nên chưa gửi được tiền. Trong tuần này, lúc nào gửi xong em sẽ alo cho bác.

một chiếc lá vàng rơi xin cuộc đời trẻ lại để mình còn xanh mãi ở trên nhành cây non
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
Chờ anh thoong up ảnh cây sáo lên. Anh nhớ up lên nha!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
ơ để sáng mai trước khi đi gửi , tui chụp nhá!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

Địa chỉ của em:

451/11/18, Tô Hiến Thành, Phường 14, Quận 10, TP HCM. Người nhận: Nguyễn Hữu Thuận.

ĐT: 0903477242

Not Ranked
tiểu cầm thủ

Anh thoong thân mến!!!

Em mới tập sáo thôi, em mua 2 cây sáo 6 lỗ rồi mà sao lúc thổi từ note la lên nốt si nó nghe trớt quớt. Thổi bài "Tình nữ nhi" ngay khúc đầu chỗ la lên si nghe là muốn đập luôn cây sáo.

Em muốn đặt anh cây sáo DO 6 lỗ, có thể thổi lên được tới SI 3 để mai mốt khỏi tốn xiền mua cây khác Big Smile .Nếu được anh làm cho nó dễ thổi một tí cho đỡ tốn "công lực" lúc tập Cool

Anh có thể cho em biết giá được không?

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Sáo C 6 lỗ chỉ lên tới Sol3 bạn ơi

Lên Si3 thì làm sáo Mi ( E )he .  Anh Thoong làm cây C 6 lỗ lên tới Si3 cũng ho ra máu đây .

còn lúc bạn thổi mình nghĩ nên lấy gòn nhét lỗ tai vì cao quá ảnh hưởng thính giác .

Đùa thui , sáo trên Damsan là chuẩn bạn ơi, sáo C tới sol 3 là dc rùi, thổi cả ngàn bài . 

mà TÌnh Nhi Nhữ bạn đưa về giọng C trưởng là ok rùi , cần chi lên tới Si3 cho mệt . THổi sáo C bình thường .

Page 15 of 73 (1093 items) « First ... < Previous 13 14 15 16 17 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net