Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

4stringS - nhóm tam tấu tỳ bà đánh nhạc mới

rated by 0 users
This post has 4 Replies | 2 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
lavantrunghieu Posted: 12-23-2010 22:27

chào mọi người đam san, lời đầu tiên Hiếu chúc mọi người 1 giáng sinh vui vẻ và hạnh phúc

Sau đây, Hiếu muốn giới thiệu đến mọi người nhóm nhạc mà Hiếu cùng 2 chị Uyên, Huỳnh mới thành lập đc vài ngày.4stringS là 1 nhóm nhạc tam tấu đàn tỳ bà được thành lập 1 cách rất tình cờ trong khi tập cùng nhau để biểu diễn 1 tiết mục cho chương trình của nhạc viện ngày 28 /12 tời đây. nhóm 4stringS của tụi mình remix dân ca, cover nhạc trẻ và sáng tác những bài nhạc mới cho tam tấu đàn tỳ bà

thời gian đầu sẽ gặp rất nhiều khó khăn, nhóm chưa có đồng phục cũng như chưa có 1 bức ảnh nào, nên sự ủng hộ của mọi người là động lực để nhóm tiếp tục cố gắng. Hiếu thân tặng anh em đamsan bài đầu tiên mà nhóm làm (sẽ được diển live trong chương trình Merry xmas & Happy New Year của nhạc viện tp.hcm ngày 28/12 tới đây. đây là 1 bản cover giữa đàn tỳ bà và rock alternative. Bài hát Silent Night được hoàn thành ngay dịp giáng sinh như 1 món quà cho mọi người. Rất mong nhận được những ý kiến đóng góp để nhóm phát triển tốt hơn

Cám ơn mọi người rất nhiều

[Youtube:PuTEJtwCQUM]

muốn đánh Tranh giống như Piano!!! muốn đánh Tỳ Bà giống guitar!!! yahoo: namhuong_0611@yahoo.com
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Đàn tỳ bà kết hợp sự mạnh mẽ nhạc rock tiết tấu nhanh mạnh là một lối đi mới thì phải.

Mình trình độ âm nhạc gà nên chỉ đứng ở góc khán giá bình luận về cảm nhận của mình sau khi nghe ca khúc này thôi nha!

Cảm nhận bài này thiên về kỹ thuật nhiều quá. Silent Night thì nhịp điệu hơi chậm một tí thì hay hơn.

Nghe thì rất hay nhưng xong bài thì cảm giác không lắng đọng hay gợi nhớ gì nhiều lắm. Chỉ có chút còn là khâm phục tốc độ đánh đàn tỳ bà kết hợp âm trống mạnh mẽ.

Cảm nhận mình là vậy!

Cảm ơn Hiếu vì món quá giáng sinh!

Chúc bạn và nhóm nhạc ngày càng phát triển và thành công

Thân!

Photobucket

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
@HieuLa : Uyên ủn ỉn là hạt giống của cô Thanh đó. Đầu độc người ta ít nha.Big Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hay thế. Chúc các bạn thành công :D Khi nào có ý định ra đĩa nhớ thông báo nhé, để mình mua làm quà tặng bạn bè :D
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

saotruc:
@HieuLa : Uyên ủn ỉn là hạt giống của cô Thanh đó. Đầu độc người ta ít nha.Big Smile

heheh, thế có hay ko anh? Uyên ủn ỉn cũng thích đi theo hướng này mà chứ em có lôi kéo dụ dỗ đâu :))

muốn đánh Tranh giống như Piano!!! muốn đánh Tỳ Bà giống guitar!!! yahoo: namhuong_0611@yahoo.com
Page 1 of 1 (5 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net