Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Có bạn nào yêu thích cây Đàn Tranh không?

rated by 0 users
This post has 219 Replies | 15 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Mình quên nói, cô của mình là cô Hoan, các bạn trước đây có tham gia CLB thì sáng CN này ghé lên nha.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

@TâmHoà: Nếu bạn thực sư muốn học đàn tranh ở HP thì mình có thể hỏi giúp cho. Bữa trước mình có biết 1 bạn đang học bên Nhạc của DHHP biết chơi đàn tranh, và nghe bạn đó nói thì gia đình bạn đó đã chơi đàn tranh 2,3 đời nay ùi. Hình như trước đây bố bạn đó cũng tốt nghiệp Học viện âm nhạc HN thì phải. Nhưng lâu nay mình cũng ko liên lạc với bạn đó. Thực ra mình cũng rất mê đàn tranh nhưng vì điều kiện chưa có nên mình tạm gác lại. Hiện tại thì mình cũng đang tập sáo, đàn bầu và nhị nhưng cũng chỉ là ngồi nhà tự học thui, chứ ko có điều kiện để theo học thầy.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Công, tạm thời chuyên tâm vào 1 thứ thôi, cứ dàn chải ra rất khó tiến.

Cả sáo, đàn bầu, nhị, rồi cả game nữa, cứ bảo làm sao ra tập tiếng sáo kêu bị xì, quan trọng là chú tâm vào 1 cái trước đi.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hôm qua thấy anh saotruc tới CLB nhưng về sớm. Biết mặt nhờ vụ mua guzheng. Em hỏi thăm mấy chỗ nhận ship hàng quảng châu, họ không chịu nhận, chắc là nặng quá.

Nghe nói ngày 11/12 sẽ tổ chức sinh nhật 30 năm THQH ở Bến Thành, bạn nào đi thì đến CLB lấy vé mời, nhưng đã lấy thì phải đi :D

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Bạn lanntm là ai mà tui không biết nhỉ. Hôm rồi tui lên để xin lỗi Cô vì không tham gia được chương trình, hy vọng sẽ phụ được cô phần hậu đài.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em mới vô học chưa hết lớp vỡ lòng :D vô tình thấy anh xẹt qua trước mặt, nhìn quen quen nên nhớ tới cái vụ mua guzheng.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

....Lonely_Monkey....:

Công, tạm thời chuyên tâm vào 1 thứ thôi, cứ dàn chải ra rất khó tiến.

Cả sáo, đàn bầu, nhị, rồi cả game nữa, cứ bảo làm sao ra tập tiếng sáo kêu bị xì, quan trọng là chú tâm vào 1 cái trước đi.

Ờ thì còn 3 năm sv nên cố gắng mỗi thứ biết chút ùi sau này có đi làm thì thi thoảng còn tập đuợc chứ sau này mà đi làm ùi thì lúc đó làm j có thời gian học đâu? Hj

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

tình hình là định mò ra cung văn hóa thiếu nhi học đàn tranh ( nghe bọn bạn mới đồn là ngày xưa bé chúng nó học ở đó ) nhưng mà nghĩ mình lớn rồi mà đi học ở cái nơi toàn em bé chưa đến 10 tuổi, :D :(( , mà hơn nữa hok bit người ta có cho học hok nữa.

không biết bạn của anh Công ở đâu nhỉ??

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

lớp mình học có khoảng chục bé 6-8 tuổi, hồi bữa có 1 bé kia khoảng 5t đến đòi đc học sáo mà mắc cười quá, nó nhỏ xíu sao mà thổi ra hơi.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

VHKL, Lehoanghai, và các bạn chơi đàn tranh có thể cho mình xin facebook hoặc yahoo để kết bạn không? mình cũng chơi đàn tranh, tự chơi thôi, từ hồi còn sinh viên, bỏ lâu rồi, giờ lại tập chơi lại.

P/s: mình tự học đàn tranh (từ khi còn SV) vì rất đơn giản là không có tiền để đi học dù rất muốn. Đương nhiên nếu có thầy, có cô thì sẽ bài bản, chuẩn xác hơn. Nhưng không có nghĩa là không thể tự học. Nên khuyến khích, động viên người khác hơn là dập tắt ngay ước mơ, yêu thích của họ chỉ vì đơn giản họ không có đk (time, finance...) đi học. Còn nói là chơi hay thì vô cùng lắm, học thầy cô 10 năm mà không có năng khiếu nhất là cái tâm không sáng (tiếng đàn luôn mờ đục, nhạc cụ dân tộc mình có cái thú vị là thể hiện cái tâm của người chơi. Người nghe nhạy cảm là nhận ra được liền) thì chưa chắc đã bằng người có đam mê, quyết tâm lại có năng khiếu tự mày mò.

Mong làm quen với các bạn để học hỏi thêm.

Page 15 of 15 (220 items) « First ... < Previous 11 12 13 14 15 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net