Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Có bạn nào yêu thích cây Đàn Tranh không?

rated by 0 users
This post has 219 Replies | 15 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

không biết bác mai bao nhiêu tuổi nhỉ?

quả thật giọng điệu........ hic cuộc đời này thấy mình thật nhỏ bé

cảm ơn bài commnet vừa rồi của bác mai đúng là phải nhìn nhận đánh gia nhiều

yahoo: khongphailoi_th@yahoo.com.vn

sđt 01642605627

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

lehoanghai:

Bạn Lonely-Monkey mến!

Nếu tui có ý xách mé bạn thì tui sẽ đàng hoàng để tên của bạn ở đầu comment chứ không nói phông lông đâu, cho nên bạn cứ yên chí là comment của tui không ám chỉ bạn, đừng tự kỷ ám thị như thế bạn thân mến ơi. 

Chính vì chỗ bạn nghĩ răng tui đang nói bạn nên lời lẽ bạn dành cho tôi hơi khó chịu, chắc bạn cũng còn trẻ tuổi nhỉ, nên hơi bốc đồng. Tui không dám dạy đời ai cả, vì chính tui làm người cũng không nên thân mà dạy ai? 

Tui vô định mở topic chia sẻ kinh nghiệm đàn Tranh, vì không muốn mang tiếng chiếm topic của người khác, nhưng vô tình lại đọc thấy comment của bạn nên phải nuốt lời mà nhảy vô topic này phân trần đôi lời. 

Nào tui có nói bạn học ghi-ta là lười biếng đâu, vì chính bản thân tui cũng gắn bó với cây ghi ta cả chục năm nay rồi, tới nỗi cây ghi-ta của tui có thời gian tôi đi vắng bỏ ở nhà đã bị mọt ăn hỏng mặt sau thùng đàn, cũng may là vẫn còn chơi được.

Chuyện chúng ta chê nhạc Việt dở thì đã nói nhiều ở trên rồi, nhạc Việt không phải dở mà do chúng ta chưa thấy cái hay của nó, chúng ta học nghệ chưa thông nên chỉ mới đánh được cái xác của bài nhạc mà chưa thấy cái hồn của nó, vận dụng các kỹ thuật không hợp lý nên chưa bật ra được cái hay của bài nhạc, như vậy thì không phải chúng ta dở thì là gì hả bạn?

Chỉ khi dám thừa nhận mình dở để chuyên tâm học tập thì mới mau tiến bộ chứ bạn thân, còn nếu bạn cảm thấy tự ái khi đọc những comment chung chung của tui như vậy (vì bạn thấy bạn không dở)  thì bạn cứ ignore chúng đi, hehe.

Chúc người bạn trẻ trở thành cao thủ đàn ghi-ta và sao trúc nhé!

Thân mến!

Hiểu ạ....hjx....nhưng bác cố gắng bớt cái "comment chung chung" đi nhé.....Em bị gái nó lừa nhiều đâm ra hơi nhạy cảm chút

Chúc các bạn học đàn tranh sớm thành công và mãi  gắn bó với nhạc cụ dân tộc bộ dây này....

Chết ko chừa cái tội ăn nói linh tinh trong diễn đàn (đã tự vả vào mồm 3 cái)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

bạn ỡ vỉnh long chỗ nào dạ

bạn biết thối sáo ak

bạn chĩ mình với bạn khi nào lên pm yahoo mình nhe:

trongthai53

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

làm gi chửi nhau ỏm tỏi thế nhỉ!Angry

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Đã xóa vì viết bài nhảm nhí, sỉ nhục văn hóa Việt Nam.

Thay mặt BQT Damsan.net

Leehonso đã xóa

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

PhongVan2000:

Lê Hồng Sơn:

Các bạn mới học mà nghe mấy con ếch như Phong Vân hù dọa, chém gió thì đúng là sợ thật,

Lê Hồng Sơn:

chứ tui biết chắc là cô của Phong Vân không có vé chơi được như vậy đâu?! :

Sau khi dùng cây đàn tranh Việt luyện theo thế ngón của Guzheng và hun đúc được lòng yêu quý với Guzheng thì hãy để dành tiền mà mua 1 cây, vì dù gì đi nữa tiêu sáo, đàn tranh ở Việt Nam với tư duy truyền bá, công phu chế tác và mỹ thuật kiểu "ao làng" thì làm quái gì vượt qua được Dizi, Guzheng cơ chứ. Cố lên, nên nhớ tự học là được, nhưng chỉ được cho tất cả các nhạc cụ không phải là nhạc cụ Việt Nam thôi!

thế này bạn Sơn ạ , đầu tiên đã đam mê đàn -ca -sáo - nhị thì đã gọi là có tí văn hóa hơn người rồi

nhưng mình thấy bạn gọi mình là gì đó ...thì chứng tỏ 1 điều là bạn là người không có 1 chút  văn hóa lớp 1 chứ đừng nói là học hết lớp 12

, đọc mấy bài viết của  các bạn Sơn và Hải mình lại càng hiểu thêm về trình độ tư duy hết sức hạn hẹp của các bạn

còn để mình cũng nói luôn với bạn là bạn chưa đủ trình độ , nhân cách sống ...và bạn rất xứng đáng để mình tặng bạn câu : Vô văn hóa Việt Nam

bạn chưa có cái giá trị gì mà dám hỏi cô giáo mình là có chơi được đàn Guzheng , bởi vì cô giáo mình còn đẻ ra những cái đứa chơi đàn như clip bạn copy đấy

và cũng nói luôn bạn thấy là bạn chưa học hết lớp 1 như thế nào thì :  những nghệ sỹ đàn tranh có tầm cỡ lớn ở VN này như : chị Phạm Trà MY....chị HảI Phượng.....

NHÌN THẤY CÔ GIÁO MÌNH CÒN PHẢI NGHIÊNG MÌNH CÚI CHÀO VÀ GỌI 2 TIẾNG : THẦY ƠI !  

Và bạn cũng chưa đủ tư cách để mình nói tên và danh hiệu mà Chủ tich nước VN này trao tặng cho cô giáo của mình đâu , còn non ...và xanh lắm , về cố gắng học thêm nhân cách sống đi bạn ạ, rồi hẵng tự học thêm được cái gì nữa thì học sau

Hình như Phong Vân sinh năm 1982 hả, anh thì sinh năm 83 nhưng vì tư duy của em thấp quá nên anh tạm gọi chú là em vậy! Xem ra bật quạt máy đánh bài "Ru con" xong mà đầu óc chưa nguội và tỉnh hả em trai, về luyện thêm cho đầu óc khoáng đãng ra đi em trai nha, em nhớ cắt internet luôn đi, chứ trình của em còn non, xanh và chua quá mà giao lưu kiểu này với thế giới thì buồn cho Việt Nam lắm em ơi!

Với đầu óc kiểu em thì cho phép anh thay mặt BQT Damsan và chủ tịch nước được độc tài đặc cách xóa bài của em nhé, hi hi !

Ý mà quên Phong Vân àh, ngày xưa cũng vì em giới thiệu trên damsan cái CD Guzheng hay quá nên anh bị em dụ dỗ đến mê mệt Guzheng mất rồi, anh cảm ơn em nhiều lắm đấy, anh trích dẫn lại để cho các bạn khác cùng dowmload về nghe cho ghiền luôn nha em trai :

PhongVan2000:

nhân tiện tặng các bạn tuyển tập này

chỉ vì nghe cái Album này mà quyết tâm theo học đàn Tranh Việt nam ,cũng định học đàn Tranh TQ ,nhưng ở HÀ NỘI ,cũng không có ai dậy cả

mà tìm đuợc nguời dậy thì nhìn thấy giá tiền cây đàn Tranh TQ đắt quá ,trung bình  cũng gần 5 triệu trở lên

Face To Face ( Guzheng VS Erhu) đảm bảo là đêm về nằm nghe -chắc quên cả ngủ luôn -tê lắm -tạm dịch là đàn tranh đối tấu đàn nhị(mặt đối mặt)Track List

01 Acacia
02 Zhenguan long song
03 Raise the Red Lantern
04 Ge Wei and Quan Yecha
05 Guess
06 Chrysanthemum Taiwan
07 Red roses
08 Great Wall never inverted
09 Smoke condensate
10 Autumn and resentment
11 Zizhu Diao
12 Relatives at an early date is willing to support good injury
13 Snowster point mobiledog

http://rapidshare.com/files/128290327/fhjq_-ftfguzheng_vs_erhu_maspie.part1.rar
http://rapidshare.com/files/128290329/fhjq_-ftfguzheng_vs_erhu_maspie.part2.rar

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ

em củng đang tính sem cây này chơi như thế nào , thấy mấy người chơi hay quá, nhưng ngặt nổi đang học guitar, mà học chùa nửa chứ, nên bà cô bắp học cho xong guitar rồi tính tiếp,tiếc quá, không biết đến bao giờ mới đc chơi cái này.

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Đề nghị tát vỡ mồm các "cháu" ăn nói linh tinh trong diễn đàn

Top 10 Contributor
Male
cầm sư cấp 4

Nếu để ý kĩ thì đây là topic có nhiều sóng gió nhất d đ....hix

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Đã xóa vì viết bài có nội dung gây mâu thuẫn!

BQT Damsan.net

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

văn hóa ????

văn hóa chứ không phải học vấn

học hết lớp 12 rồi nhưng người ta sẽ không gọi là văn hóa 12/12 mà là học vấn 12/12

chửi cái thằng tàu khựa láo toét kia thì thấy chả sao

đằng này VN mình vào giao lưu mà đả kick nhau ác vậy

đề nghị mọi người nếu có tinh thần giao lưu học hỏi thì nên post bài

xin hết ạ

sđt 01642605627

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Bạn PhongVan và bạn Sơn chém gió quá, quay về chủ đề đàn tranh thôi.

Mấy bạn học trước có thể giúp đỡ người mới bằng cách share tài liệu / bản nhạc không, ngày nào mình cũng vô đây xem mà toàn thấy chửi nhau chí chóe.

Mấy bạn nói đàn tranh ít tài liệu thì giờ mình gom góp rồi đưa lên mạng, từ từ nó sẽ nhiều lên thôi.

Not Ranked
tiểu cầm thủ

có 1 cây guzheng để tập cũng được ha

thấy thix quá

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Tháng 12 là kỉ niệm CLB THQH 30 năm, mời các bạn sáng CN này 9h30 lên CVHLD nha, cô muốn gặp mọi người để chuẩn bị cho buổi lễ.

Thanks.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

cho em hỏi cô lanntm là ai đấy  ạ?

sđt 01642605627

Page 14 of 15 (220 items) « First ... < Previous 11 12 13 14 15 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net