Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nơi giới thiệu sản phẩm và đặt mua Tiêu, sáo trên Đam San.

rated by 0 users
This post has 618 Replies | 14 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

thế àh he he hic quả thực thoong em ko rành vụ này lắm

vậy bác hocthoisao coi xem gửi kiểu nào, em đã gửi số tài khoản vào hòm thư riêng của bác , đợi tin bác, nhanh dùm em, 17-1-2009 em đã phải đóng cửa topic 2 tuần để về quê ăn tết rùi! 

rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Cám ơn Gỗ Mục đã cho mình thêm thông tin .

To bác Chuthoong : Em đã nhận được số tải khoảng. Nội 1,2 ngày tới em sẽ đi gởi. Sau khi gởi xong em sẽ nhắn tin cho bác biết thông tin.

Chúc bác về quê ăn tết vui vẽ nhé . Mọi người cũng vậy ! Geeked

Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đã nhận cây tiêu của MHM, tuy chưa quen ngón 2-4, nhưng thổi đã wen hơi. tiêu chắc đẹp, âm vang và ấm lắm ! Cám ơn MHM nhiều lắm nhé !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
hix , theo nhu thông tin bac Chuthoong đưa cho em thì em sẽ gởi dc trực tiếp vào tài khoản của bác mà, đâu cần số mã chuyễn khoản làm nừa chứ hix. bac chỉ ra kiểm tra là biết có số tiền mới chuyển vào là ok ma . ah hay là số mã đó để bác biết là tiền của em gởi đúng không ? nhận dc hồi âm em sẽ gởi ngay .
Tiếng sáo là tiếng lòng Niềm đam mê sáo là nỗi nhớ quê hương Việt Nam ơi !!! ^_^
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Em co đọc 1 thông tin bên Vietcombank (ngân hàng của bác Chuthoong) như sau :

Nhận tiền kiều hối

• Phương thức đơn giản, nhanh chóng dành cho tất cả mọi người muốn chuyển tiền về cho bạn tại Việt Nam
  • Với mạng lưới gần 180 chi nhánh và điểm giao dịch rộng khắp toàn quốc, bạn có thể nhận tiền dễ dàng tại các điểm nhận tiền thuận tiện nhất với mức phí hấp dẫn (tham khảo biểu phí tại đây)
  • Bạn có thể lựa chọn nhận:
    1. Ngoại tệ chuyển về; hoặc
    2. Ngoại tệ mạnh khác theo quy đổi tương đương; hoặc
    3. VND với tỷ giá hấp dẫn
  • Thủ tục nhận tiền:
    1. Mang CMND hoặc hộ chiếu và giấy báo nhận tiền (nếu có) tới bất cứ chi nhánh, điểm giao dịch nào của Vietcombank (chi nhánh, điểm giao dịch tại đây); hoặc
    2. Đến rút tiền tại hàng ngàn máy ATM trên toàn quốc (trong trường hợp người gửi chuyển tiền vào tài khoản của bạn tại Vietcombank) (xem danh sách điểm đặt máy ATM tại đây)
  • Thủ tục gửi tiền: Người thân của bạn cần cung cấp cho ngân hàng nước sở tại những thông tin sau:
    1. Ngân hàng người nhận (Beneficiary Bank):
      BANK FOR FOREIGN TRADE OF VIETNAM
      Address: 198 Tran Quang Khai, Hanoi, Vietnam
      SWIFT code: BFTVVNVX
    2. Người nhận tiền (Beneficiary):
      • Họ tên đầy đủ và số tài khoản tiết kiệm hoặc số tài khoản tiền gửi không kỳ hạn của bạn (trong trường hợp bạn có tài khoản tại Vietcombank hoặc tại ngân hàng khác)
      • Họ tên đầy đủ, địa chỉ, số và ngày cấp CMND hoặc hộ chiếu của bạn (trong trường hợp bạn không có tài khoản)

- Theo như trên thì thông tin của Bác Chuthoong đưa cho em còn thiếu quá chưa thể gởi dc . VD : địa chỉ ngan hang`, ròi cái Swift code nữa .

mong hồi âm !

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ùi, thía là tui hong có "được ké" vào chút tiền ship cho bác Vịtkhìa-mêsáo àh, mừng qúa mừng quá....í nhầm...bùn quá bùn quá...

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
hic ngân hàng của tui là vietcomebank nha trang, để chièu tui đi hỏi lại thủ tục ngay tại ngân hàng, rùi tui sẽ báo cho bác!
rockfan22003@yahoo.com
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Tongue Tied phiền Anh Chuthoong 1 chuyến nha. Cám ơn rất nhiều.

to bac Hoangtube: Con nhiều người đam mê lắm mà sáo vẫn chưa đến tay họ  được nếu anh có thiện ý như vậy thì những người đó gạp may rồi . Cám ơn lòng thiện ý của anh nha ! dzoBeer

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

HÔm qua test cây tiêu của MHM tặng mình, test đủ mọi kiểu cho tới mỏi tay mỏi miệng luôn. Chưa biết cây này là nhất Damsan vào lúc này chưa, nhưng là cây hay nhất mà tui từng biết. ( chỉ nói về âm sắc còn cao độ thì tui ko đủ trình độ test).

Đây là tiêu made in Vietnam và chất cũng VN luôn. ko cầu kỳ hoa lá, mộc mạc mà cứng cáp một màu rám....khói. Đơn giản đến tối thiểu.

Âm thanh thì có thể thu tỏa, nhẹ nhàng như sống nước Nam Bộ, còn tăng cường độ tối đa thì bỏ xa tiêu TQ về độ mạnh và vang.

Tuy cái mỏ của tiêu chưa có hợp với cái mỏ của tui, nên còn lóng ngóng trong cách...đặt mỏ. Nhưng tui cho rằng chỉ còn vài cải tiến nữa thôi thì tiêu VN khẳng định giá trị để có thể so sánh với tiêu TQ và Sakuhachi (về chất lượng âm thanh, còn màu mè thì đơn giản tối đa)

Cây tiêu của MHM tương đồng với level của tui, nên tui phát huy đc nhiều kỹ thuật của tiêu. Còn cây TQ mà tui đang có, thổi nhẹ thì ko ai bằng, nhưng âm thanh ẻo lả quá, còn tăng lực thì nó bị méo tiếng ngay.

Cây tiêu quan trọng nhất là lúc nhấn hơi, từ rất thoảng cho tới lúc dồn dập bạo lực nó vẫn chịu nổi và kiểm soát âm thanh tốt, thì đó là cây tiêu tốt.

Thổi tiêu dễ...giết người hơn thổi sáo. Vì thế, giang hồ trong...kiếm hiệp chỉ xài tiêu, ít ai chơi sáo ! 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Ông hòang tử này không biết dọn nhà đi đâu nữa rồi, giờ tui hiểu tại sao ông lại dọn nhà, thì ra là muốn bảo vệ báo vật đây mà. Ngày trước MHM cũng có xuất xưởng cho tui 1 cây tiêu, nhưng khi dòng tiêu F1 ra đời thì đã bị thu hồi
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

"Báu vật" đối với tui ko phải là thứ ngon nhất giang hồ. Mà là thứ nào vừa với tui, hợp với tui. Báu vật là thứ ko có cái thứ 2, là thứ mà ng ta mất thời gian cả tháng để làm với đủ thứ mồ hôi và nước miếng...í lộn nứoc mắt !

Cây sáo C của bác saotruc có thể gọi là báu vật giang hồ nếu trong tay bác, còn trong tay tui thì ko biết xài cũng như cây sáo khác. Còn cây sáo C của tui nhẹ hều, thổi tình cảm thôi, đánh TK và bạo lực thì....yếu xìu, nhưng mà tui thích vì tui thổi ra chất Nam Bộ. Cây tiêu C cũng vậy, thổi mà hợp và hiểu đc cái nhạc khí mình cầm, thì nó là báu vật. Mình hiểu nó và nó biết nghe lời mình ! 

Sáo Damsan sẽ còn tiến bộ nhiều, nếu như cây nào làm ra mà ta cũng thấy còn cải tiến đc, tức là ta còn phát triển nữa. Sáo tiêu Damsan đã ổn định qua từng dòng F1, f2, f3.

Mình ko có làm đc sáo, nhưng chỉ tìm cách khắc phục và test chất lượng thôi. Đưa ra đề xuất kỹ thuật và nhận xét để các bác MHM, chúthòng, Lee, Sáo Nhựa, Chú Tân,...làm mắc dịch lun ! haha 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui ngồi ngẫm lại, hình như Damsan trong sài gòn này thì tui là thằng ngồi không hưởng lợi thì phải. Tui cảm giác là mình chỉ được cái miệng hô hào, cổ vũ.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

saotruc:
Tui ngồi ngẫm lại, hình như Damsan trong sài gòn này thì tui là thằng ngồi không hưởng lợi thì phải. Tui cảm giác là mình chỉ được cái miệng hô hào, cổ vũ.

Bác nói vậy tui...bùn sao ? hix, tui thấy....tui mới chính là thèng ngồi ăn không mà hưởng lợi áh ! 

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
lợi ở đâu thế ?????? cho em hưởng với! he he he! có 3 thằng thì nên hòn núi cao mà !
rockfan22003@yahoo.com
Page 11 of 42 (619 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net