Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

note một số bản nhạc mới.

rated by 0 users
This post has 34 Replies | 2 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
OtCay có sư phụ là MHM thì lo gì không có sáo tốt.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Em chao cac pac.Em la thanh vien vien moi cua dien dan.Em thay co rat nhieu ban nhac.Nhung em chang hieu gi ca,em ko dc hoc nhac ly.Vi vay em mong cac pac post kem theo video thoi nua de tien cho viec hoc.Em moi thoi sao nen con kem lam,mong cac pac tren dien dan giup em.Co j lien lac voi em qua mail:kiepdatinh_atm@yahoo.com.thanks cac pac nhiu

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

tinh xua nghia cu nghe cho~ nao` zay.?

Ban xua di mai~,nho' hoai` hoai` long` sa^u` tho^i~ sao',le^. ngan` ngan` the^ the^ giong. sao'hiu hiu la~ Hoi dai` tho^i~ can. dong` nhac sau
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Theo danh sách của sư phụ thì bác rùa số 8 còn ớt là số 9 , hễ mà ớt có sáo tốt thổi là bác rùa cũng có luôn rồi nhé…2 bác cháu mình đều có toại nguyện haStick out tongue

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Sáo tốt thì tui có lâu rồi, nhưng sáo tốt của MHM thì chưa có. Mà sáo của MHM là cực tốt chứ? OtCay kêu tui bằng bác nhưng đừng xưng là cháu, vì tui cũng đang xin làm đệ tử của MHM. Mà sao mình nói mấy chuyện này trong đây nhỉ, có  lộn topic không vậy. chổ post nhạc mà ???
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Ai là bạn bè, anh chị em của sư phụ thì ớt gọi là sư bá, sư thúc, sư nương; học trò của sư phụ thì có sư huynh, sư tỉ, sư muội, sư đệ; người yêu của sư phụ thì là sư mẫu rồi (hehehe); thầy của sư phụ là sư tổ, sư bà; còn đệ tử gọi đại “sư tử” luôn…bác sáo trúc muốn ớt gọi là gì đây???

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

thayboilangthang:
uy gui nham bai chua dich giong rui gui lai ne

`

Nhờ thayboilangthang hay ai đó đã từng tập bài "giọt mưa thu" xem lại dùm mình bản nhạc trên xem có gì không ổn không?

Rất cảm ơn mọi người!

www.damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bản nhạc này có ghi dấu Fa thăng đầu khuông nhạc, nhưng cứ đến nốt Fa thăng thì lại có dấu bình, lẽ ra không cần phải ghi dấu Fa thăng đấy.

Một số nốt nhạc nghe hơi lạ tai, không biết là do bản nhạc sai hay do tai của mình sai, cũng có thể là có nhiều cách thổi Smile.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Hình Như Các Note Luyến còn thiếu sao ấy bạn?

Kiểm Tra Lại Câu Đầu Xem

Vạn khó khăn không sờn lòng Lãng tử Khúc sáo buồn gợi nhớ bóng Giai nhân
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

doan:

Gió xa xôi vẫn về
Mưa giăng mù lê thê
Đến bao năm nữa trời ...
... Vợ chồng Ngâu thôi khóc vì thu

note nhac nhu nao nhi?toi khong thuoc bai ni nen khong thao may cho nay.

em moi hoc sao.mong cac huynh chi giao.thanks.

http://hungfunny.com khoi noi nhieu. vao thi biet
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Bài Giọt Mưa Thu anh Kirinhn thổi hay vô đối......có cả guitar đệm nữa

http://www.youtube.com/watch?v=noUcd6YsjRE

Em nghe bài này không bit chán.Em đang tập bài nài

Bài này em để ý anh Kirinhn  tự thôi thêm những note hoa mỹ nữa đúng không ạ

Video không quay gần để nhìn.Hix.Toàn phải mò theo thôi.....

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Cảm ơn bạn quá khen! So với bản nhạc thì tôi có thổi thêm những nốt hoa mỹ thật. Thông thường thì các bản nhạc chỉ ghi những nốt chính thôi, nếu không thêm những nốt hoa mỹ vào thì bài sáo sẽ khó mềm mại được.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Những bài Kirinhn thổi thì tui không thể nào thổi được như vậy. Một số bài trước giờ tui thổi vài note là bỏ vì nghe dở ẹt, cho đến khi nghe Kirinhn thổi thì mới thấy nó hay. Kirinhn thổi những bài trữ tình nghe rất tình cảm. Tui đã được Kirinhn thổi nghe trực tiếp hy vọng ngày nào đó sẽ luyện được cái hơi sáo này của Kirinhn. Hôm offline với Kirinhn được nghe chú Nguyễn Tân, Kirinhn và TieuKiemGiangHo thổi thì mỗi nguời một hơi khác nhau và nghe qua là thấy mỗi trường phái khác biệt nhau.Tui cảm thấy làm tức tối vì không thể nào làm được như vậy.  Đúng là trời đất bao la, muôn hình vạn trạng. Ngay cả một bản nhạc, một tiếng sáo cũng có những màu sắc đa dạng.Tui lại nhớ đến có lần nghe giáo sư Ca Lê Thuần nói "âm nhạc là một nghệ thuật 3 lần sáng tạo. Người nhạc sĩ viết ra nó là lần thứ nhất, nguời nhạc công chơi nó sáng tạo lần thứ hai và người nghe là sáng tạo lần thứ 3"
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mỗi người một trường phái mà anh rùa, em chỉ toàn thổi những bài chậm nên hơi sáo của em có xu hướng thể hiện tình cảm nhẹ nhàng, buồn buồn hơn là thể hiện sự vui tươi, hùng tráng . Em cũng từng cảm thấy rất tức tối vì không tập được nhiều kĩ thuật như anh, không chơi được tác phẩm kinh điển, những bài nhanh Big Smile. Và nhất là tập sáo đã được vài năm rồi mà vẫn gần như không biết đọc bản nhạc Indifferent.

Big SmileBig SmileBig Smile 

Page 2 of 3 (35 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net