Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Em đã mua một cây tiêu F1 của anh MHM nên có rút ra vài nhận xét trúc đẹp, tốt, cứng, khó nứt quấn dây đẹp (nếu có quấn dây màu theo khách hàng thì tốt hơn) từ từ quảng cáo tiếp.......đi nghiên cứu tiếp đây..........
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
music_heal_mysoul:
saotrucdamsan
anh MHM phải(theo tay của các bạn) đang thổi cây tiêu của em mua đó chắc anh MHM mới chụp tối trước. Chưa khai trương thì em đã mở hàng rồi hehe!
Tên thật: Nguyễn Hồng Quân Sinh ngày: 22/08/95 Đ/C: 226/8/6 Lê Trọng Tấn, F.Tây Thạnh, Q. Tân Phú, Tp.HCM Đ/T: (08)8102074
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 02-16-2008 19:32 | Locked

Có cây nào 250k hông ? HTB đặt 1 cây 2-4, 1 cây 1-5 (loại lòng trong lớn để 3 ngón sau ngắn 1 chút, tay tui ngắn ngủn hà !)

Tuy biết là dòng f2 còn xịn hơn nhìu, nhưng ko mua dòng f1 thì làm gì có dòng f2 !

Mình hy vọng sẽ có dòng f..10, trên đó có đầy đủ các kinh nghiệm và sáng kiến của anh em Damsan !

Đặt trước 1 cây dòng f10.

mỗi dòng f.n đặt 1 cây. 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 02-16-2008 19:41 | Locked
cây tiêu HTB đặt thì MHM tự thiết kế sao cũng đc, miễn là càng đơn giản càng tốt, mục đích thổi là nhạc cổ Miền Nam cho cây 1-5, nhạc ...tùm lum cho cây 2-4 (sau này khoét tiêu 10 lỗ lun !)

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

anh MHM oi! anh đã làm cây sáo cho em chưa ? anh lam nhanh lên nha! em đang sốt ruột lắm !

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 02-17-2008 9:04 | Locked
shinzero ráng chờ vậy nhé, sáo ko những là 1 nhạc cụ, mà đó còn là 1 tác phẩm nghệ thuật, nên người làm sáo cũng là 1 nghệ nhân, nếu làm ào ào theo kiểu hàng loạt công nghiệp thì sáo chỉ là 1 sản phẩm, và người làm sáo chả khác gì anh công nhân, cái sản phẩm này có thể mua được ở các tiệm làm sáo khá nổi tiếng, chất lượng cũng tương đối, còn nếu bác shinzero thấy MHM làm sáo và test sáo thì sẽ hiểu trong mỗi cây sáo có một linh hồn riêng, người test sáo sẽ cảm nhận cái hồn đó, may mắn thay tui từng được vài lần test sáo của MHM, kiên nhẫn nhé bác!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 02-17-2008 19:48 | Locked
Nếu các bạn xem hình, thì cũng đủ thấy MHM làm một cây sáo hay tiêu rất kỳ công và kỹ lưỡng từng chi tiết. Sao khi làm xong thì được kiểm tra rất nhiều lần và thậm chí có cây được kiểm tra trong thời gian khá dài. Tui thấy MHM làm một cây sáo hay tiêu tốn khá nhiều sức lực, trí  lực, những khả năng cảm nhận nghệ thuật và thời gian rất nhiều.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Làm tiêu, sáo để bán cho anh em trong diễn đàn thì chắc chắn không bao giờ làm ẩu, vì vậy thường thì MHM không làm sáo mà là chế tác tiêu sáo, tuy nhiên nói thẳng thì trình độ chế tác vẫn còn ở mức thấp (nhưng đẹp hơn tui làm nhiều lắm). Vì làm tiêu sáo chua lè chua lét như vậy nên, hehehe, tui khong làm để bán, he he, tui mua tiêu của MHM về để nâng cấp theo ý tui. Tuy nói là chua nhưng anh em nào ghiền làm tiêu sáo thì có thể gọi cho tui, tui sẽ hướng dẫn anh em làm, ....sau đó ra nghề cạnh tranh lại với lão MHM, kekeke. Mà làm theo tui thì tiếng tiêu thổi sẽ to đùng đùng nghe đã lỗ tai luôn, nhưng theo saonhua có nói thì thổi to mà màu âm không đẹp thì cũng như vứt. Nói nhiều cũng để....đặt hàng thôi, dạ anh MHM có thể làm cho em 1 cây tiêu C4 hệ 4-2 đời F2 nha, giá 400 K, khỏi cần trang trí, chỉ cần đảm bảo được màu âm như của tiêu trong bài "tản hoa ngâm" là được (cho mày chết), anh làm cẩn thận nha, tiền nong sẽ chuyển khoản cấp kỳ, em cũng dùng VCB nên nhanh lắm.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi replied on 02-18-2008 4:12 | Locked

To mhm:

Em da nhan tien sao cua saudoi2009 1 cay 60k, tieukhach_anhhung 1 cay 11 lo va 1 cay 6 lo (120k), vodanh va saohanoi 120k.Tong la 300k

Hien gio em dang rat ban nen chua the gui cho bac duoc. Khoang 1 thang nua se chuyen cho b.
    Mong b thong cam nha!Wink

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Page 18 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 16 17 18 19 20 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net