Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
9 h sáng lên CVHLĐ là OK !
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
hic cai can la so tk atm thi chang thay dau? pó s tay! mà bác khóa sổ thìv ko cho em đăng kí một cây trước tết âm được cao?
0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Not Ranked
tiểu cầm thủ
balocclex replied on 12-29-2007 21:35 | Locked

em muốn mua 1 cái loại tốt nhất! bây giờ em làm thế nào thì mua được

nick cua em la: balocclex_faraon_kk@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 12-29-2007 22:51 | Locked
chắc tui chiển zề làm sáo quá, làm tiêu vừa khó vừa mắc, lại kén người chơi, làm sáo tốt cũng từng là 1 thời của tui mừ, ai mua hong, tui bán, chất lượng ko hề kém cạnh MHM, trúc tốt đàng hoàng( trước giờ làm trúc non ko hà), hì hìStick out tongue
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
ninja replied on 12-30-2007 1:45 | Locked

Em còn phải rước bậc "chen nhen" leehonso về "hành hạ" thêm 1 buổi nữa mới xong, chắc là chủ nhật tuần sau. Hehe

Đúng là sửa sáo "cực còn hơn con mực" nữa ! Bữa đó bác lee ngoài chuyện bị tra tấn sửa - test sáo còn bị con cẩu nhà em test độ dày da chân 2 lần nữa chứ ! Thiệt đúng là "khổ tận mà cam chưa thấy lai" hehehe

Sáng nay đã test sáo của bác Chim Trống Đỏ và nhận ra ngay sáo quen bác mua ở cái tiệm đường Võ Thị Sáu chính là sáo của tiệm Lạc Hồng tui từng post bài.Trước tui mua ở Lạc Hồng 2 cây 40k tui kêu bớt, bà chủ bả nói có chỗ nó mua mỗi lần 20 cây mỗi cây 20k mà nó còn chưa trả giá huống hồ... Rồi nó về bán lại 30k 1 cây, ai dè là cái chỗ này đây.

Nói chung sáo ở tiệm này mua 20k nhưng khá yên tâm, âm khá chuẩn, đa số có thể lên được tới SOL3. Bữa ra mua giùm thằng bạn thấy có mấy cây sáo trúc Đà Lạt 60k/cây khá ngon nhưng mà tui không dám rớ, chỉ tìm trúc thường thôi.

Vài dòng để mấy bác có thêm thông tin, MHM - leehonso - saonhua có thất thu cũng đừng rủa tui và cũng đừng nghi tui là cò của tiệm này, tội nghiệp ! Tui cũng chỉ thấy rẻ mà post lên cho anh em thôi.

Dụng lực đả lực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 12-30-2007 8:59 | Locked

he he he, nói về mua sáo thì hì hì lee ôm xô cũng bỏ vài triệu ra mua gòi, MHM thì cũng ko ít, còn sáo với tiêu nhà tui thì chất nhiều như đũa, cho nên về khả năng đánh giá chắc cũng ko tới nỗi bèo, nói chung, ko phải là ko có sáo tốt với giá rẻ ở chợ trời, nhưng để kiếm được 1 cây mà ko có lỗi gì ráo với giá rẻ là chuyện hiếm lắm hiếm lắm, với khả năng test sáo của tui mà đi mua còn bị lầm to, nhiều khi mình thấy nó vậy đó, nhưng tại cái chỗ test đó mình khó có đủ thời gian để truy tìm khuyết điểm, khả năng cảm âm của con người có hạn thôi, khó mà nhận ra những sai lệch nhỏ về cao độ, nhất là thời gian lại tương đối hạn hẹp,do đó nếu ko test bằng máy thì khó lắm, ngoài ra, không gian cũng là 1 vấn đề, nhiều khi căn phòng tại nơi test nó hơi chật 1 tí, tiếng sáo nghe có vẻ rất vang, nhưng ra công viên rộng thổi thì nghe nhỏ xíu như kiến nó kiu vậy đó, rồi còn ba cái vụ si giáng si giếc, teka trầm, âm đẹp hay ko, nói như bác thì em đâu có cất công cực khổ mò hết hang cùng ngõ hẻm để tìm trúc tốt về làm sáo chi cho mệt, ra cửa hàng nhựa đó, mua vài mét ống nước về, canh lỗ bằng chang nhau, bụp ầm ầm, 1 ngày ra mấy chục cây sáo luôn, chất lượng ko thua gì ngoài tiệm, bán rẻ chừng 10k 1 cây thôi, he he.

nói thể ko phải để tự quảng cáo cho mình, nhưng cái gì cũng có cái giá của nó hết đó bồ ơi, bồ cầm cây sáo tui làm rồi so với cây sáo ngoài tiệm là thấy gòi đó, tui làm bằng trúc non à nhe, mà chất lượng như thế nào thì bồ biết gòi, còn MHM làm toàn trúc xịn, mấy cây của tui tự đánh giá chỉ là rác so với của MHM,  còn mấy cây ngoài kia he he trăm ngàn chắc là bán vì cái mã, chứ đem về để thổi thì thôi hỏng dám... tui thà lấy rác của tui mà xài đỡ vậy...hì hì hì

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Lo gì chuyện ninja làm cò, tui chỉ có mong ước là có dịp hướng dẫn anh em cách làm sáo ( vì hướng dẫn qua video ko thể diễn đạt dc hết ý như là gặp trực tiếp), anh em biết làm rồi thì ...he he he Lee tui khỏi mất công làm để bán nữa.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Đã làm xong sáo C cho bác Vô Danh, Sáo D cho bác Sáo Hà Nội, Sáo C cho bác Thanh Nhật. Đệ nghị các bác gửi địa chỉ để gửi sáo.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh replied on 12-31-2007 7:21 | Locked

sáo của em và tên saohanoi thì bác cứ gửi tới địa chỉ nhà trọ của em là : cô Bùi Thị Liên, đội 7, xóm lò, Đình Thôn, Mĩ Đình, Từ Liêm, Hà Nôi. nhưng xin bác cho biết số thẻ ATM để bọn em còn gửi tiền cho bác chứ!!! cám ơn bác vì đã bỏ công sức làm sáo cho bọn em!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hix keu mai ma cha bac nao nhan lam sao cho em po tay

!uu tien anh em mien bac chut di

vi co muon nho nguoi lay ho thi phai nho ngay tu bay gio

doi may hom nua~ban em no ra bac het mat

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
okay! 1 cây gấp cho bác, bác muốn loại nào?
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 12-31-2007 19:57 | Locked

địa chỉ của em là

184B Mạc Thanh Đạm, Huyện Long ĐIền,Tỉnh Bà Rịa Vũng Tàu

số DT: 064862701

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
sicore replied on 12-31-2007 23:34 | Locked

em xin dang ki 1 cay voi

gia vay la hoi rui

hihhii

hong biec khi nao em co the nhan sao dc ha may bac

heheh

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 01-02-2008 3:49 | Locked
Anh MHM chỉ em cách chuyển khoản đi. Em chưa làm thử bao giờ.
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Not Ranked
tiểu cầm thủ
saothan replied on 01-03-2008 5:31 | Locked

Em xin kinh chao cac pac.Em la thanh vien moi cua dien dan.eEm wen thoi sao co 9 ;10k nen chang bit cai am vi cua cai sao 100k nhu the nao.pac lee oi cho em hoi  sao 11lo thi co the khoet nguoc lo dc ko,vi em quen bam nguoc roi ,tay phai de gan lo thoi nen bam sao11 lo ko wen.j ma doi tay thi cong phu ren luyen tay coi nhu toi ah.the pac co khoet kieu nhu em noi ko?

Page 4 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net