Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
music_heal_mysoul Posted: 12-13-2007 19:03 | Locked

Sau vài năm mày mò nghiên cứu và thực nghiệm cách làm sáo, MHM , LEE và Sáo Nhựa quyết định tung ra loạt sáo & tiêu dòng F1.

Dòng sáo tiêu  dựa trên tiêu chí như sau:

Ưu điểm: 

+ Chất liệu : rất già, được lựa chọn rất kỹ( từ khâu khai thác tự nhiên đến khâu loại bỏ)

+ Tools: làm handmade kỹ lưỡng với dao mổ chuyên dùng,Tune_E, dũa giấy nhám, gần đây có thêm máy khoan đễ công việc có phần nhẹ hơn nhưng vẫn đảm bảo tính nghệ thuật và chính xác.

+ công đoạn test sau cuối rất được xem trọng, đảm bảo chất lượng đầu ra của sản phẩm.

+ chiến dịch bảo hành rất chu đáo

+ số lượng sản phẩm ra rất chậm và có giới hạn, ko đi vào lối mòn của những sản phẩm đại trà.

+ thông tin cây sáo sẽ được kèm theo mỗi cây đễ khách hàng hiểu rõ hơn về Sp

Nhược điểm:

+ hình thức bên ngoài chưa được bắt mắt như ngoài thị trường.

+ Trúc hơi cong( do ko can thiêp nhiệt độ để làm thẳng tránh gây ảnh hửong chất liệu) . Nhưng độ cong ko ành hường đến tiếng sáo.

Gía cả đề xuất cho sáo ban đầu như sau

+ 100.000/1 cây đã bao gồm

Ngoài ra giảm 20.000 cho mổi loại đối với những bạn khó khăn trong vấn đề tài chính.

dưới đây là vài tấm hình sáo  do MHM làm ra:

saotrucdamsan
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh replied on 12-13-2007 19:54 | Locked

em đăng kí 1 cây đầu tay, loại 50k thôi. chứ loại 100k thì em không đủ tiềm lực!!!!! bao giờ thì hai bác có thể gửi sáo cho em ạ với lại làm sáo để em gửi tiền cho bác và phí EMS là bao nhiêu ??? nhưng xin  bác  chọn cho em cây thẳng nhất có thể nha! tại mấy cây em mua của bác sơn cây  nào cũng hơi cong!Sad chưa bao giờ em được sở hữu 1 cây sáo thẳng nên rất mong các bác cố lựa cho em! mong sớm nhận được hồi âm của các bác!

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 12-13-2007 21:04 | Locked

còn em nữa

Em có nhờ anh Lee mua giùm một cây sáo (nghe anh lee nói là 30k ) hoặc là bây giờ các anh có thể bán giảm giá cho em được không ?

Các anh có thể mua giùm được hay không thì cứ nói cho em biết nha !

Cứ hễ tới em nói gì thì cái topic lại dừng ở đó hoặc như không ai đếm xỉa gì tới vậy ??????????

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
mình xin lỗi thanhnhảt vì ko trả lời cho bạn sớm dc, vấn đề mà anh em vấp phải khi mua bán, trao đổi là việc thanh toán, tụi mình đang bàn bạc là có thể dùng ATM để thanh toán. MHM lưu ý vấn đề này luôn nha
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-13-2007 22:43 | Locked
Vây chắc MHM phải mở một tài khoản ATM rồi ai muốn mua thì nạp tiền vào tài khoản đó. Nhận được tiền thì gởi sáo.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 12-14-2007 3:37 | Locked
  Mình nghĩ chủ đề này nên ghim lại ở trên đầu trang như chủ đề "thế bấm sáo 10 lỗ" của MHM bên Luyện tập. Như thế sau này anh em vào tìm cho dễ chứ chủ đề không bị trôi tuột xuống mấy trang sau.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi replied on 12-14-2007 5:08 | Locked

Em : đăng ký 1 cây 10 lỗ giá 50K + phí vận chuyển. Không cong và nếu có thể nhờ mấy bác khắc giùm cho vài chữ làm lưu niệm .

tiện thể cho em hỏi luôn : sáo trầm kể cả sáo có giọng cao hơn tuỳ từng loại giá tiền bao nhiêu .Mấy bác báo giá luôn đi

Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
muabui replied on 12-14-2007 9:16 | Locked
Sao em không coi dc hình vậy. Để dành em 1 cây 6 lỗ 100K nghen., hix mà em đăng kí làm hộ khó khăn tài chính dc ko vậy. (Để từ từ em nhớ số phone và địa chỉ của mình.
Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 12-14-2007 9:17 | Locked
sáo trầm thì bạn muốn loại gì, tui có nhiều cỡ lắm, ko biết bạn muốn tone nào, B, Bb, A, G, Eb, D nhưng mấy cỡ trầm quá khó làm và cũng khó thổi lắm, tốt nhất là bạn cứ chơi sáo C cho ngon đi đã, xong rồi chuyển sang chơi mấy cây trầm có gì là khó đâu, vì trúc to hơn nên có thể sẽ đắt hơn 1 tý, vì trúc tụi này kiếm đc phần lớn tập trung vào sáo C, mấy cây kia thì khó kiếm hơn, nhưng nếu bạn muốn đặt mua thì tụi này làm tuốt!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
muabui replied on 12-14-2007 9:18 | Locked

Àh wên, nếu dc nhờ bác khắc hộ chữ "mưa bụi" nghen càng đẹp càng tốt :D.

Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 12-14-2007 9:32 | Locked
muabui:

Àh wên, nếu dc nhờ bác khắc hộ chữ "mưa bụi" nghen càng đẹp càng tốt :D.

nhóc kia, ta tặng mi cây sáo tốt thế mà còn chê ỏng chê ẹo àh, mua sáo của MHM làm chi, chạm tự ái dồn dập nghen, chừng nào mi thổi được chục bài đi, ta sẽ tặng mi 1 cây tốt hơn, còn bày đặt xin vô diện xoá đói giảm nghèo nữa! 

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Hic! bác nào củng đòi sáo thẳng, MHM đã nói trúc do không can thiệp vật lý và chọn phần thân nên rất khó tìm được cây thẳng.

MHM sẽ thiết kế sao cho nhìn trực diện sẽ thấy thẳng.

MHM cũng ko ngờ mọi ngừoi lại đặt nhanh đến như vậy nên ko kip làm, vì phải dựa trên tiêu chí chất lượng nên trung bình mỗi ngày chỉ làm 1 cây thôi. Nên chắc phải theo thứ tự vậy.

+Bác Vo Danh(1) là người đầu tiên nên khuyến mãi bác 1 cây sáo cực tốt nhưng với giá chỉ 50k thôi.( sáo này đựoc bác Rùa & sáo nhựa kiểm nghiệm) + EMS là 10.000.

+Thanhnhật(2): em có sáo anh tặng rồi sao ko tập mà cứ đòi mua sáo vậy. Để coi alee có mua dùm được ko, nếu ko thì anh đễ một cây giá 30k+10kEMS , xem như xin lỗi vì mấy lần trước anh em quên chú mày. ;-)

+sáo Hà Nội (3) : một cây sáo 10 lỗ giá 50k+10kEMS. Các sáo giọng trầm hơn C giá 80>100k, còn tone cao thì chỉ 50k.

+Mưa bụi(4) lần trước MHM làm một cây sáo rất tốt quảng cáo mà ko chịu mua. Giờ cây đó đã đựoc tặng rồi, chờ cây tiếp theo vậy. Để cho 1 cây 80k, chờ ý kiến.

+ bác kirinh: (5) một cây sáo chống nứt cho bác

+ tặng chị Trúc tiêu tử(7) : 2 cây, quên mất tone gì rồi

+ tặng bác Rùa (8) : 1 cây để đánh bại mấy cây TQ của bác

+ tặng đệ tử ớt cay(9) 1 cây được thiết kế riếng phù hợp với 10 trái ớt nhỏ nhỏ cong cong.

+ tặng đệ tử Oanh (10)( tương lai khi đậu đh) 1 cây

+ Tặng sáo nhựa (11) 1 cây ( đ/với sáo nhựa thì nó là cùi bắp)

+ Tặng a Nhân (12)( Hoangtube) 1 cây tiêu, 1 cây sáo tốt

+ Tặng bác NamDinhNho(13)( nganpho) 1 cây sáo tốt

-----------------------------

trên đây là danh sách làm tuân tự. Nên khi kết thúc 13 ngươi này xong thì MHM mới nhận thêm đơn đặt hàng

số (1) đã xong, số 2, 4 đang đợi hồi âm. tiếp theo là số 5,7,8,9.

Và mhm ko nhận khắc chữ lên sáo đâu các bác. Mhm chỉ khắc mã số cây sáo lên thôi.

saotrucdamsan

saotrucdamsan

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
kirinhn replied on 12-14-2007 12:35 | Locked
 Vodanh và saohanoi đều ở HN và hay gặp nhau, vậy có khi MHM nên gửi chung một lượt cho đỡ mất công đi gửi và phí EMS chắc cũng bớt đi Smile.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Xem ra phải nghiên cứu cho ra cách uốn trúc thẳng trước khi cho ra đời F2, pác nào có cao kiến thì xin chỉ giúp.
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 12-14-2007 22:18 | Locked

To anh MHM :  Vậy là từ trước đến giờ anh đã hiểu sai ý em rồi.

Không phải em đòi mua mà ý là muốn có được một cây sáo do các anh làm ra (anh Lee hay M cũng được) vậy mới quý chứ. 

Còn về tiền thì giá đó là tốt rồi

Cảm ơn anh nha !!

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Page 1 of 78 (1162 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net