Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc replied on 12-14-2007 22:41 | Locked

Anh cảm ơn MHM rất nhiều!!!

Các bác ơi, Tuần nào tui cũng gặp MHM, Leehonso, SaoNhua là những nguời làm sáo rất tốt của Damsan tại sài gòn. Vì thế cây sáo nào tốt, cây tiêu nào hay tui đều đuợc thử qua. Sáo tốt tiêu hay lúc nào cũng có thể tìm thấy quanh mình. Muốn nâng cấp sửa chữa thứ gì cũng đuợc. Ngồi nghĩ lại thì thấy mình may mắn và hạnh phúc. 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube replied on 12-15-2007 0:13 | Locked

hì hì, nói là bán sáo trúc, thực ra là với giá thế này thì cũng là tặng nếu so với công sức của các bác í bỏ ra từ lúc nghiên cứu cho tới chặt trúc, phơi, gia công và chỉnh sửa hoàn tất. Có một cái gía là để tượng trưng thôi, đúng là mình phải đổi cái gì đó thì mình mới quý cái mình có. Với số tiền 50k thì chúng ta chỉ hỗ trợ chi phí vật tư còn ko đủ, còn công các bác ấy trao chuốt và lựa chọn thì ko có tiền nào mua đc đâu !

Với giá và chất lượng như vậy, chúng ta có thể hy vọng vào việc phổ biến nhạc cụ sáo dân tộc rộng rãi. Đã qua rồi thời mà tui tìm đỏ mắt mà cũng ko có 1 cây sáo đúng tone (chứ đừng nói là tốt) với một giá tương đương 1 tháng tiền dành dụm. Với những cây sáo sai nó làm hư tai chúng ta khủng khiếp luôn ! Tui ngày xưa cứ cho mình là ko có khiếu bắt chước note vì tui cầm cây sáo sai note tè le, sai mất 1/2 note mà làm sao nghe nhạc thổi theo nổi ! Giờ thì sáo có thể hoà tấu với các nhạc cụ khác như guitar, tranh,..nhất là organ và piano, vì nó đúng tone chuẩn.

Có sáo tốt, các bác có thể tự hào là một cây sáo pro khi đem ra trình diễn, trong các buổi văn nghệ hay độc diễn trong một đêm buồn nào đấy. Không sợ bị chê là sáo ăn mày hay là sáo thiến heo nữa !

Điều quan trọng là nó rẽ ! SV chúng ta ai cũng có thể có 1 cây để tập luyện, nếu hư hao gì cũng đc bảo hành chu đáo. Ngoài ra còn đc kiểm định từ những thành viên pro nhất trong diễn đàn, chơi các bài cao cấp vẫn thoã mãn đc các kỹ thuật khó. Vì thế hãy tự tin mà tập các kỹ thuật cơ bản, ko e ngại hay đổ thừa sáo nữa ! Tập chơi sáo mà cầm cây sáo ngoài chợ thì đúng là mau nãn chí lắm.

Có sáo xịn rồi thì mong các bác chuyên cần tập luyện nhé, phải làm sao cho những ng quen bạn, những ng ở gần và những nhà hàng xóm biết yêu tiếng sáo và ham thích tìm hiểu loại âm thanh ngọt ngào này. ngày xưa tui cũng vì một ông bán sáo dạo mà mua 1 cây sáo vì ổng thổi nghe hay quá, còn cây sáo tui mua thì...very bad. Giờ thì ai hỏi các bạn có thể chỉ tới Damsan.

Ngày chưa có nhóm Damsan, tui lục soát nát hết Sài Thành, chỗ nhạc cụ nào cũng mò tới, hết cả đ. Ng Thiện Thuật, khu sửa nhạc cụ đd New World,... mong tìm chỗ bán sáo tốt, nhưng chỉ có sáo dõm... và đau lòng nhận ra chỉ có chui đầu vào nhà thầy TTT mua sáo với vẻ mặt ko thân thiện của bà chủ và những cây sáo tuy đẹp mã mà chất lượng chỉ hơn hàng chợ có chút xíu ! Sáo tốt thầy lựa hết rồi, sáo xém tốt thì học trò của thầy cũng dớt hết, còn sáo bèo mà thôi !

.....

Tui là công tác PR và marketing nhiệt tình thế này có đc tặng thêm cây sáo nào nữa hông ta ????

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Not Ranked
tiểu cầm thủ

em muon mua 1 cay gia co 50k bac guu cho em nha

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 12-15-2007 4:44 | Locked

đây quả thật là một vấn đề nóng bỏng.

Bởi vì có một cây sáo tốt luôn là mơ ước của người học sáo. Nhưng trên hết chính là tình cảm, tình yêu đối với cây sáo và tất cả những tâm huyết công sức mà người làm sáo đã đặt vào nó.

(To MHM : Chừng nào anh gửi thì anh báo cho em nha, để em gửi tiền trả anh.)

Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
muabui replied on 12-15-2007 5:28 | Locked

To Saonhua: Hix, em đâu dám chê sáo của bác chứ, từ khi có nó đến h em tiến bộ nhiều lắm (ít ra cũng thổi dc hết bài), nhưng bác hiểu cho em, tự dưng bác MHM rao lên "sáo siêu tôố, thường chỉ tặng chứ ko bán" thử hỏi ai ko nổi lòng tham chứ. Em cá bác là em cũng nhịn đói mà mua cho xem.

To MHM: 80K là ưu ái quá rồi, em còn dám ý kiến gì nữa. Lần trứơc em cũng tiếc đứt ruột, nhưng khổi nổi lúc đó cúôi tháng, tài sản của em nó âm mất rồi, nên ko xoay sở kịp. Bác cứ thong thả làm, em có cây của bác Saonhua để tập rồi nên cũng ko gấp. (chỉ sợ bác Saonhua gian em mà lấy lại thôi hu hu) 

Chùa xa chuông giục người nhanh bước Trẻ dắt trâu về tiếng sáo bay
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh replied on 12-15-2007 8:06 | Locked
hé hé hé ... sướng quá đi mất! cám ơn bác mhm về vụ khuyến mại! thế này chắc hôm nay em khó ngủ rồi! Smile mà em quên mất hôm trước không nói với bác là em dùng cây 10 lỗ quen rồi ! thế nên nếu bác đã làm rồi thì dùi cho em thêm 3 lỗ nữa cho thành 9 lỗ! trừ cái lỗ mở nốt D# ra thì khỏi làm !!! Smile mà bác nhanh lập tài khoản ATM đi để em còn gửi tiền vào cho bác. nếu có thể thì bác cứ gửi chung cây của em và của tên saohanoi luôn 1 thể cho đỡ tiền sms. nhưng bác nhớ ghi rõ cây nào của ai không lại có đánh nhau vỡ đầu đó!Smile
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 12-15-2007 9:56 | Locked
muabui:

To Saonhua: Hix, em đâu dám chê sáo của bác chứ, từ khi có nó đến h em tiến bộ nhiều lắm (ít ra cũng thổi dc hết bài), nhưng bác hiểu cho em, tự dưng bác MHM rao lên "sáo siêu tôố, thường chỉ tặng chứ ko bán" thử hỏi ai ko nổi lòng tham chứ. Em cá bác là em cũng nhịn đói mà mua cho xem.

To MHM: 80K là ưu ái quá rồi, em còn dám ý kiến gì nữa. Lần trứơc em cũng tiếc đứt ruột, nhưng khổi nổi lúc đó cúôi tháng, tài sản của em nó âm mất rồi, nên ko xoay sở kịp. Bác cứ thong thả làm, em có cây của bác Saonhua để tập rồi nên cũng ko gấp. (chỉ sợ bác Saonhua gian em mà lấy lại thôi hu hu) 

saonhua chả có giận nhóc làm gì, nói thì nói thế chứ anh còn tặng sáo cho mấy người chưa biết tí gì về nhạc nữa kà, chỉ với hy vọng mong manh là ông ta vác cây sáo cho bà con biết là trên đời này vẫn còn có người thổi sáo và sáo là một nhạc cụ chứ ko phải là 1 dụng cụ kiếm cháo hay dụ rắn... 

trước giờ saonhua cố gắng làm mấy cây cực tốt trên chất liệu cực "cùi bắp",  vì ém hàng độc nên phải chịu lép vế MHM dữ quá, kì này chắc phải tung ra một loạt sáo " siêu siêu tốt" để chứng tỏ thương hiệu mới được...vụ cạnh tranh này có vẻ sẽ làm cho pà con zui zẻ đây vì đợt chào hàng sắp tới sẽ toàn sản phẩm siêu hạng....

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
muabui replied on 12-15-2007 18:21 | Locked
Hix, tuy chẳng biết thế nào là sáo tốt, nhưng cứ thấy người ta quảng cáo "sáo siêu tốt" là tranh thủ mua một cây, giờ lại có "sáo siêu siêu tốt", rồi sẽ có "sáo siêu siêu siêu ... tốt", kiểu này hại cho bao tử quá (ăn mì gói trừ cơm). Nhưng dù sao để mấy cao thủ cạnh tranh nhau có sáo mới cho mình xem cũng được rồi Stick out tongue
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi replied on 12-16-2007 9:38 | Locked
bác mhm ơi ! cây c số 3 đã làm xong chưa ?  Nếu chưa thì bác làm ơn cho em đổi cây rê , tại vì hiện em đang có một cây c siêu tốt rùi .Còn nếu bác đã làm xong thì thôi vậy ( khỏi mất công bác , em áy náy lắm ) Big Smile
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
vodanh replied on 12-16-2007 22:10 | Locked
bác MHM dùi cho em thêm thành sáo 10 lỗ luôn nha! em cám ơn !Smile
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 12-17-2007 4:47 | Locked
anh MHM nếu chưa làm của em thì anh có thể bắn thêm cho nó thành 10 lỗ lun được hông ?
Học thì phải hiểu Mà muốn hiểu thì phải hỏi Mà đã hỏi thì phải hiểu Còn không hiểu thì đừng hỏi !
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
muabui replied on 12-17-2007 5:16 | Locked
Ah, Phone cua em ne: 0985226027, dia chi: 221D/16 Tran Huy Lieu (gan nha tho Phu Nhuan).
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

to bác Vodanh: MHM nghĩ vì VD ở gần thầy Sơn nên bác ra thầy đo vị trí ngón tay của bác để khoéc thêm các lỗ phụ, vì tay mỗi người mỗi khác nên khoéc theo kiểu MHM e là bác ko bịt kín đựoc.

MHM làm sáo 10 lỗ cho bác nào ko có điều kiện khoéc thêm các lỗ phụ .

To bác Sáo HN , đã làm cây sáo C rồi, nhưng nếu bác muốn đổi tone thì ko thành vấn đề.

To Mưa bụi: cây của MB đã xong, mời MB 5h45 chiều thứ 5 lấy sáo, vì gần chỗ MHM học nên MHM chạy tới gần nhà giao sáo luôn.

to Thanh Nhật: Sáo em đã xong, đợi anh làm thêm 4 lỗ phụ nữa.

to bác Kiến Riện: cây Sáo chống nứt cực tốt đã hoàn tất, chờ sát nhập cùng cây tiêu của bác sáo nhựa rồi gửi cho bác.

tiep theo: 8,9,10,11,12,13.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
saohanoi replied on 12-18-2007 19:22 | Locked
vay thi bac cho em doi sang cay D nha .thank Wink
Gỗ mục ... - Nguyenxuan301
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
thanhnhat123 replied on 12-19-2007 4:27 | Locked

Cảm ơn anh nhiều nha, chờ cái tin này lâu lắm rồi. Sẵn anh có thể cho em biết cây của em là loại nào không (được hay tốt hay siêu tốt) ?

Àh mà địa chỉ của anh vẫn như cũ phải hok ? 

Page 2 of 78 (1162 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net