Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Bán Sáo Trúc: giá phải chăng , chất lượng tốt(Made by MHM Đamsan)

rated by 0 users
This post has 1,161 Replies | 33 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
sunrise replied on 06-29-2009 5:17 | Locked
Mình muốn mua 1 sáo trúc tone C 6 lỗ và 1 cây tiêu(thổi những bài nhẹ nhàng thì mua loại tone gì nhỉ) mỗi loại khoảng 150-200 nghìn ở Sài Gòn.Bạn nào cho mình xin địa chỉ nha.Cảm ơn nhiều.
Bao giờ cũng phải luôn luôn có một nơi nào đó để đến. Bạn hãy yêu tự do hơn tất cả và làm điều thiện ở bất cứ nơi nào có thể.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
caocaogaygay replied on 06-29-2009 19:39 | Locked

Bạn đặt hàng bắc Thoong thử xem.

http://damsan.net/forums/thread/30790.aspx

Ai chiến thắng mà không hề chiến bại Ai nên khôn mà chẳng dại đôi lần.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Timothy replied on 08-03-2009 18:34 | Locked

Biết MHM rất bận rộn, nhưng tấm lòng yêu âm nhạc và tinh thần phục vụ anh em là vẫn luôn cháy bỏng , mình đang chờ đợi MHM làm cho cây sáo SOL độc đáo, âm thanh cực trầm, khi người ta nghe tiếng sáo đó thì không thể nào cầm lòng được. Để biết MHM là nghệ sĩ thứ thiệt, và trong tương lai hy vọng MHM trở thành một nghệ nhân làm sáo nổi tiếng Việt nam. và trên thế giới luôn.

Khi nào MHM làm xong cây sáo Sol cho anh thì nhắn tin cho anh biết : 0909169881, để còn sữa lại cây sáo C của anh nó bị lạc tiếng rồi.

Yên tâm đi, anh sẽ có đủ kiên nhẫn để chờ MHM.

Thân ái,

TMD

Not Ranked
đại cầm thủ
LaoQuetChua replied on 08-22-2009 0:56 | Locked
Sorry anh em. Thấy bài của bác MHM đăng khá lâu rồi, không biết còn bán sáo nữa không, chẳng lẽ đọc lại từng bài thì lâu quá, nên hỏi luôn đây cho tiện vậy. Mình cần 1 cay sao trúc 6 lỗ, vậy giờ sẽ liên lạc dzới ai nhỉ? giá cả ra sao? Cảm ơn.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song replied on 08-22-2009 1:49 | Locked

Bạn có thể vô đây tham khảo: http://damsan.net/forums/thread/17607.aspx

Anh Thoong bán sáo tốt lắm.

Giá một cây sáo: 150k

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3
htt replied on 08-22-2009 2:00 | Locked

LaoQuetChua:
Sorry anh em. Thấy bài của bác MHM đăng khá lâu rồi, không biết còn bán sáo nữa không, chẳng lẽ đọc lại từng bài thì lâu quá, nên hỏi luôn đây cho tiện vậy. Mình cần 1 cay sao trúc 6 lỗ, vậy giờ sẽ liên lạc dzới ai nhỉ? giá cả ra sao? Cảm ơn.

Anh Chùa tính mua sáo 6 lỗ chi , MHM bận quá nên dẹp tiệm rùi , có Chú Tân ( ngưòi chỉ làm sáo nhựa) cũng bán rùi bận quá củng dẹp lun .

Giờ còn Anh Thooàng bán thôi bên Topic Mua Bán của Damsan

Bao giờ làm song cây sáo kia thì anh lấy cây sáo trúc 6 lỗ của em gửi mà dùng tone Sib với tone C cũng ko khác nhau thổi nhạc buồn và tình ca , dân ca là hết sẩy . Mua sáo mới cũng vậy ah .

( Laoquetchua là sư phụ của em heheheh)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Song replied on 08-22-2009 3:11 | Locked
Nhìn lại sáo của anh MHM làm mình nhớ tới những ngày đầu vào Damsan mình quá, nhìn sáo mà thèm nhỏ dãi, ngắm nghía mãi không chán, ước sao có được một cây như vậy, nhưng chưa có điều kiện mua, lúc được ùi thì ảnh nghỉ làm mất..
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tumlum replied on 08-26-2009 9:57 | Locked

Giờ còn mỗi bác Thoong nhận làm sáo

Bác Nguyễn Tân bảo đầu tháng 8 này quay lại giang hồ trả thù xưa mà giờ vẫn chưa thấy đâu.

Khéo 1 ngày xấu trời bác Thoong nghỉ làm luôn thì tèo téo teo

Truyện Kiều còn, tiếng ta còn. Tiếng ta còn, nước ta còn.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 08-27-2009 15:57 | Locked
Ối, Laoquetchua lại chuyển qua thêm tay sáo nữa sao, quả thật khâm phục các hạ, mang nhiều đồ quá nhỡ có rơi cây H nào nhớ bảo e đi lượm nha, hehe.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Anh MHM ơi, cây sáo Sib của em trong đợt nhận hàng cuối cùng không biết anh làm xong chưa . Em đang rơi vào thời kỳ khủng hỏang kinh tế trầm trọng quá nên nếu anh chưa "khởi công"  thì xin cho em hủy đơn đặt hàng vì....trả ko nổi (trời). Còn nếu anh đã đang làm dang dở rồi ko hủy được thì xin anh giữ lại thong thả.....vài tháng em mới kiếm đc tiền

(nợ nần chồng chất)

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
ThaoNguyenVN replied on 09-12-2009 2:57 | Locked

Hi,cho em đặt một cây sol trầm luôn anh Thoong ơi.Khi nào xong thì anh nhắn cho em nhé. (số dt của em: 0982551098)

Em cũng không cần gấp,khi nào anh làm xong cũng được,cám ơn anh nhiều.Vì tìm mua sáo bên ngoài em không thấy ưng được cây nào hết á, tin tưởng anh lắm...he he Cool

Hoa Anh Thao
Not Ranked
đại cầm thủ
LaoQuetChua replied on 09-24-2009 22:42 | Locked

@HanThuongTu: Anh đã quyết định và đặt mua rồi, Đếm lại thì bác Thoàng cũng đã làm hơn ngàn cây sáo, nên yên tâm, thực lòng cũng để thử tay nghề làm sáo của bác ấy, sau đó tìm một gốc trúc độc nhờ bác ấy làm một cây để đời.

Anh cũng góp ý, chỗ diễn đàn mua bán, em viết vậy sao được, có gì thì chat riêng với anh. Cây Sib mà chơi với harp thì có mà giống trộn canh vào cơm nếp á?Geeked

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
fanflute replied on 09-25-2009 3:02 | Locked
Chào các bạn mình vừa tham gia vào diễn đàn. Mình cũng rất thích thổi sáo. nhưng chi mới thổi được có một bài thôi. cây sáo của mình cũng ko chuẩn lắm. Mình cũng muốn đặt mua một cây không biết các bạn có còn bán ko? Và có gì các bạn chỉ giáo thêm cho mình
Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
chuthoong replied on 09-25-2009 8:18 | Locked
cũng có đấy, mà bạn có yêu cầu gì về cây sáo đấy không! với lại sáo của Đam san tụi mình giá 150k 1 cây đấy chứ kông rẻ như sáo bạn mua ở ngoài tiệm đâu! Geeked
rockfan22003@yahoo.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
fanflute replied on 09-26-2009 0:38 | Locked

có bớt ko vậy huynh? em nghèo lắm. định mua để đi hành nghề ngoài mấy cái ngã tư nè Sad (em nói chơi thôi)

.minh không có yêu cầu gì chỉ cần một cây sáo C âm thanh chuẩn và đừng quá cong là được

Chiều quê nâng bổng trời cao Chăn trâu thổi sáo vui nào vui hơn
Page 56 of 78 (1162 items) « First ... < Previous 54 55 56 57 58 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net