Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Vòng quanh nước Mỹ

rated by 0 users
This post has 40 Replies | 3 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Minhngo Posted: 10-17-2010 16:18

hey các sư huynnh đệ!

Minh Ngo sẽ làm một chuyến đi vòng quanh nước Mỹ trên chuyến đi gọi là "One Trip Around The United States" .Điều đặc biệt là Minh Ngo mang theo cây Japanese Shakuhachi Oriental flute.Trên đường đi Minh Ngo sẽ ghi lại documentary và upload lên Youtube as well as Facebook nên hy vọng các bạn ủng hộ trên Youtube channel của Minh Ngo cũng như Facebook.Như vậy các bạn nào ở Việt Nam không cần qua Mỹ cũng có thể tham quan nước Mỹ qua video của Minh Ngo đã post lên Youtube Smile

Đây là link tới Youtube channel của Minh 

Youtube: http://www.youtube.com/user/Mivappy

Facebook: http://www.facebook.com/people/Minh-Ngo/100001631314065

http://www.facebook.com/pages/One-Trip-Around-The-United-States/117906898266923?v=wall

Japanese Shakuhachi Oriental:
P/S: Minh Ngo sẽ khởi hành tháng 11 ngày 05, năm 2010

Đi từ Harrisuburg city đến New York city.

"A flute on the floor is a flute no more"
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
caytrevn:
vô nghĩa.
well "vô nghĩa"? Thứ nhất Minh biết bạn không thể hiểu hết vẻ đẹp của nước Mỹ cũng như đời sống và văn hóa. Bạn hãy tìm hiểu kỹ mục đích chuyến đi thông qua chuyến đi của Minh thông qua website mà Minh đã cho, lúc đó bạn có thể nói. Bạn đâu có thể hiểu được ngay cả đời sống của người homeless cũng như homeless animal rằng Minh sẽ làm documentary và văn hóa giữa các state cũng như chuyến đi sẽ gây quỹ cho Stop Animal Cruelty. Hãy tôn trọng người khác nếu muốn được ai đó tôn trọng và cuối cùng bạn cũng chỉ là như người Vietnam thường nói : "ếch ngồi đáy giếng".
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Minhngo:

hey các sư huynnh đệ!

Minh Ngo sẽ làm một chuyến đi vòng quanh nước Mỹ trên chuyến đi gọi là "One Trip Around The United States" .Điều đặc biệt là Minh Ngo mang theo cây Japanese Shakuhachi Oriental flute.Trên đường đi Minh Ngo sẽ ghi lại documentary và upload lên Youtube as well as Facebook nên hy vọng các bạn ủng hộ trên Youtube channel của Minh Ngo cũng như Facebook.Như vậy các bạn nào ở Việt Nam không cần qua Mỹ cũng có thể tham quan nước Mỹ qua video của Minh Ngo đã post lên Youtube Smile

Đây là link tới Youtube channel của Minh 

Youtube: http://www.youtube.com/user/Mivappy

Facebook: http://www.facebook.com/people/Minh-Ngo/100001631314065

http://www.facebook.com/pages/One-Trip-Around-The-United-States/117906898266923?v=wall

Japanese Shakuhachi Oriental:
P/S: Minh Ngo sẽ khởi hành tháng 11 ngày 05, năm 2010

Đi từ Harrisuburg city đến New York city.

Chúc bác lên đường bình an nha, chuyến đi của bác theo em là rất có ý nghĩa, ngoài ra ở Mỹ em nghe nói họ có cây sáo truyền thống là Native American flute, không biết là bác có ghé qua các bang có loại sáo này không nhỉ? Nếu giao lưu được với họ thì em nghĩ cũng có ý nghĩa văn hóa lắm ! Xin lỗi vì chưa tìm hiểu kỹ nên muốn hỏi luôn là bác định ngao du bằng loại phương tiện gì nhỉ ( xe đạp, xe máy hay xe oto....) ?

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

hey leehonso

Cám ơn Leehonso, Native American flute Minh cũng có một cây nhưng không biết có nên đem theo không vì hành lý có hạn.Native American flute âm thanh rất là dài, giống như tiếng chó sói hú vậy đó, cool lắm!  Leehonso hãy tham gia One Trip Around The United States trên facebook Minh đã cho link để có được đầy đủ thông tin cũng như video về chuyến hành trình sắp tới của Minh.

Minh sẽ đi bộ trong gần hết chuyến đi. Vì Minh sẽ phải làm video về cuộc sống của homeless people và homeless animal. Về xe đạp, xe máy, hay xe oto như Leehonso nói đều không tiện cho một chuyến đi dài vòng quanh nước Mỹ.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Ủng hộ cho bạn 1 vé . Đi bộ vòng nước Mỹ thì thời gian tính bằng năm chứ không còn là ngày nữa . Khi nào bạn tới chỗ mình , mình đi bộ ra đón bạn nhé . ( đùa thôi )

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Ủng hộ 100%

Thật sự không hiểu tại sao bác caytre lại comment ngắn gọn + kiệm lời như vậy

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Ặc , đi bộ làm gì vậy bạn . Vừa đi vừa thổi sáo à ???

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tống Thiện Minh:

Haha vừa đi vừa quay phim cho các sư huynh đệ xem.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Chúc bác lên đường may mắn nhé. Có cái nhạc cụ nào lạ mắt thì up cho anh em xem để mở rộng tầm hiểu biết nha bác. Nhìn cây của bác trong hình thấy cũng lạ lắm. không biết nó là giống gì thế hả bác

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Woow, bác đi bộ cơ ah, khâm phục bác quá, mình thì chỉ mới đi dạo có 1/4 Việt Nam bằng xe máy mà thấy muốn khắc khoải luôn chứ đừng nói là đi bộ (mới được có miền Tây, miền Đông và Tây Nguyên và một vài tỉnh miền Trung thôi), xem ra chắc bác cũng yêu sport dữ lắm đấy, theo mình thì với những người thân thiện thì đi đâu cũng được, đường đi là ở trên miệng mình, nhưng bác cũng nên cẩn thận cái máy quay nha, vào khu homeless thì cũng dễ bị vô sản lắm đó, một lần nữa thật lòng xin chúc con người dám nghĩ dám làm như bác vạn sưj bình yên, em sẽ đón xem phóng sự của bác hàng ngày trên utube và facebook!
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
Minhngo:
Tống Thiện Minh:

Haha vừa đi vừa quay phim cho các sư huynh đệ xem.

Đi đi rồi quay quay vậy tính ra cũng vài ba năm đấy nhỉ !

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Chúc bác sẽ có thêm nhiều người bạn đồng hành trong suốt cuộc hành trình.

Alee mới đi có 1/4 Việt Nam mà cái miệng đã như thế rồi. Không biết bác đi hết nước Mỹ thì sẽ ra sao nữa ...Sad

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

Đúng như Leehonso nói thì chuyến đi khá nguy hiểm. Thượng đế sẽ phù hộ cho việc tốt nên Minh sẽ phần nào yên tâm. Một điều Minh rất cần là sự hỗ trợ của các bạn bằng cách vào Youtube channel của Minh click the "SUBSCRIBE" button cũng như on Facebook click the "LIKE" button. Link Minh đã cho ở trên bài post đầu tiên.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Minhngo:
caytrevn:
vô nghĩa.
well "vô nghĩa"? Thứ nhất Minh biết bạn không thể hiểu hết vẻ đẹp của nước Mỹ cũng như đời sống và văn hóa. Bạn hãy tìm hiểu kỹ mục đích chuyến đi thông qua chuyến đi của Minh thông qua website mà Minh đã cho, lúc đó bạn có thể nói. Bạn đâu có thể hiểu được ngay cả đời sống của người homeless cũng như homeless animal rằng Minh sẽ làm documentary và văn hóa giữa các state cũng như chuyến đi sẽ gây quỹ cho Stop Animal Cruelty. Hãy tôn trọng người khác nếu muốn được ai đó tôn trọng và cuối cùng bạn cũng chỉ là như người Vietnam thường nói : "ếch ngồi đáy giếng".

hic,lại bị  chém rồi. trước hết thành thật xin lỗi bạn, thứ 2 là hôm đó mình đang định viết bài cho bạn thì thằng em nhảy vô tranh máy chơi cf nên mình nhường luôn, quên tắt cả web nên có lẽ nó viết bậy bạ vô đây, mong bạn thông cảm, bữa nay được nghỉ mới ghé damsan tí ai ngờ. để mình xóa bài kia đi nha.

còn chuyện bạn giới thiệu về nước Mỹ cho anh em thì quá tốt rồi, hy vọng sớm được thấy video của bạn. sorry bạn về sơ suất này.

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Minhngo:
caytrevn:
vô nghĩa.

hic,lại bị  chém rồi. trước hết thành thật xin lỗi bạn, thứ 2 là hôm đó mình đang định viết bài cho bạn thì thằng em nhảy vô tranh máy chơi cf nên mình nhường luôn, quên tắt cả web nên có lẽ nó viết bậy bạ vô đây, mong bạn thông cảm, bữa nay được nghỉ mới ghé đamsan tí ai ngờ. để mình xóa bài kia đi nha.

còn chuyện bạn giới thiệu về nước Mỹ cho anh em thì quá tốt rồi, hy vọng sớm được thấy video của bạn. sorry bạn về sơ suất này.

Tre Việt Nam. Yahoo: cay_tre_vn_198 Mục tiêu: " Trên Đường Chiến Thắng"
Page 1 of 3 (41 items) 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net