Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Trang trí đuôi sáo với dây treo.

rated by 0 users
This post has 51 Replies | 4 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Ở dưới này người ta cũng ko bán. Bạn nào có thể chia sẻ 1 ít dây với mình đc ko? Chân thành cảm ơn!
Không thương- Không nhớ- Không mơ mộng Không buồn- Không chán- Lệ không rơi Không yêu ai cả- Lòng băng giá Không nhớ ai cả- Hồn tự do.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

hu hu tui làm 3 lần rùi mà ko dc, cái đoạn rút từng cánh hoa ra khó quá @@! nó cứ ra 1 nhúm bùi chùi nhùi [:'(]

@ các bạn: mình có biết chỗ bán dây treo sáo trên tầng 1 hay 2 gì đó của Hùng Vương Plaza ( parkson) , dây theo kiểu của bạn nhocstyle chỉ mình làm, giá là 100k 1 cái, ko biết bây giờ nó còn bán ko vì mình coi cách đây 2 3 tháng gì đó. hi, cái chỗ đó mắc quá mình ko dám mua nên mình post lên đây cho các bạn có kinh tế khá đi mua, còn bạn nào biết những chỗ bán dây treo trên tphcm thì chia sẻ cho mọi người với nhé Smile

mình cũng có ý định là đi mua dây treo đàn ở các tiệm nhạc cụ ở đường Nguyễn Thiện Thuật ( TPHCM) về treo sáo nhưng giờ trường mình kiểm tra quá trời nên mình ko dám đi, có ai đi dc thì dò xem tình hình thế nào rùi về báo cáo với anh em nhé

http://www.youtube.com/watch?v=RWaWKQqoyu4
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

ặc ặc. thế là không ai làm được à. Hic. Thôi đành vậy. đi mua dùng cũng được 10k 1 cái mà mình không biết chỗ nào bán. Hình như trên chợ lớn ở Sài Gòn có bán đấy. Hic hic.

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

à mình hình như có web bán mấy món này luôn đó bạn! ở CLB kĩ năng DH nào tớ không nhớ mà có đủ loại luôn giá cả  thì siêu rẻ!  vào google tìm thử xem!

hix hix "sờ-tin" ơi! cái đoạn cuối khó quá!  kéo kéo 1 chặp chả biết kéo cái nào luôn mặc dù trước đó đã dùng tăm cố định! hix.

Tiểu Anh
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Ặc. Bác cũng làm không được. Nếu bác để ý thì sẽ thấy tất cả các cánh có liên quan với nhau. Bác rút cánh này cánh kia tiếp túc bự ra bác phải đưa hết về cánh cuối. Cứ làm thế sẽ được nhưng phải tìm được dây rút cho đúng dây. Không thì nó búi nhùi.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Haha, mình tưởng có mỗi mình không làm được, ai ngờ hôm nay vào xem cũng chưa bạn nào làm được. hehe, chứng tỏ mọi người cũng không có hoa tay như tớ rồi

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Top 150 Contributor
đại cầm thủ
nhoc_style:
Chào bạn! Việc trang trí đuôi sáo bạn có thể tự làm được. Việc thắt hoa 8 cánh tí nữa mình up video lên. Bạn có thể ra cửa hàng len để mua dây này. Hình như là 22k 1 cuộn.
hay wá .e ở hà nôj .ljệu tjệm len có bań ko a .e thấy mấy bạn nũ ở lớp bảo ko có
Lỗ ngọc sơn 26 ngách 55/38 hoàng hoa thám ba đình yahoo canphongmauxanh_1993@yahoo.com.vn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Bạn thử hỏi anh em ngoài đó thử mình ở trong Nam nên không bít ngoài đó bán chỗ nào. Chúc bạn thành công.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
tieuanh95:

à mình hình như có web bán mấy món này luôn đó bạn! ở CLB kĩ năng DH nào tớ không nhớ mà có đủ loại luôn giá cả  thì siêu rẻ!  vào google tìm thử xem! 

vào google mình gõ gì vậy bạn? mình gõ đủ thứ luôn, nào là bán dây treo trung quốc, bán nút thắt trung quốc ...v.v.... mà vẫn ko tìm ra

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Shinichi:
Haha, mình tưởng có mỗi mình không làm được, ai ngờ hôm nay vào xem cũng chưa bạn nào làm được. hehe, chứng tỏ mọi người cũng không có hoa tay như tớ rồi

Trong cái video hướng dẫn làm cánh hoa ở trên thì cái phần quan trọng nhất là khi rút dây để tạo hình cánh hoa thì họ lại không chụp chi tiết để mọi người làm theo mà cắt cái rụp ra luôn kết quả nên đa phần mọi người sẽ gặp khó khăn ở công đoạn cuối này Big Smile.

Hôm nay mình đã ra chợ mua 1 đoạn dây về làm thử  và sau 1 hồi loay hoay thì cũng làm được Big Smile.

Theo mình thấy thì sau khi đến công đoạn rút tạo hình thì mấy bạn nên xác định trước 8 cánh hoa sẽ được tạo ra,  2 sợi dây đầu cuối sẽ tạo thành 1 cánh hoa mà thường cánh hoa này chỉ dùng để cột thêm phụ kiện vào (xem hình kết quả thì rõ).

Sau khi xác định đc 8 cánh hoa thì mấy bạn sẽ rút từ từ theo 8 cánh hoa này... nếu ko để ý nhìu người cứ tưởng phải rút 2 sợi dây đầu cuối mà thực chất thì phải rút đều theo 8 cách hoa... sao cho 8 cánh hoa to ra và phần bên trong sẽ gom nhỏ lại tạo thành cái nhụy hoa (giống cái hình kế cuối của cái clip trên).

Sau khi đã tạo đc sản phẩm giống hình kế cuối của clip thì việc còn lại là điều chỉnh kích thước cánh hoa theo ý thích (việc điều chỉnh cũng không khó lắm và mình ko biết phải mô tả như nào nhưng chủ yếu phải bắt đầu từ cánh hoa đối diện với cánh hoa của 2 sợi dây đầu cuối và phần dư của sợi dây sau khi rút sẽ dồn về 2 sợi dây đầu cuối)

P/S: Hic... làm thì cũng được nhưng mình nghĩ ra chợ mua hàng làm sẵn cho nó khỏe Big Smile

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Các bạn có biết chỗ nào ở HN bán các nút dây trang trí như vậy không nhỉ, mình đang cần 1 cái treo vào sáo hum này lên thổi 20-10 cho nó lộng lẫy hà hà
*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
wanabe00:

Shinichi:

Trong cái video hướng dẫn làm cánh hoa ở trên thì cái phần quan trọng nhất là khi rút dây để tạo hình cánh hoa thì họ lại không chụp chi tiết để mọi người làm theo mà cắt cái rụp ra luôn kết quả nên đa phần mọi người sẽ gặp khó khăn ở công đoạn cuối này Big Smile.

Hôm nay mình đã ra chợ mua 1 đoạn dây về làm thử  và sau 1 hồi loay hoay thì cũng làm được Big Smile.

Theo mình thấy thì sau khi đến công đoạn rút tạo hình thì mấy bạn nên xác định trước 8 cánh hoa sẽ được tạo ra,  2 sợi dây đầu cuối sẽ tạo thành 1 cánh hoa mà thường cánh hoa này chỉ dùng để cột thêm phụ kiện vào (xem hình kết quả thì rõ).

Sau khi xác định đc 8 cánh hoa thì mấy bạn sẽ rút từ từ theo 8 cánh hoa này... nếu ko để ý nhìu người cứ tưởng phải rút 2 sợi dây đầu cuối mà thực chất thì phải rút đều theo 8 cách hoa... sao cho 8 cánh hoa to ra và phần bên trong sẽ gom nhỏ lại tạo thành cái nhụy hoa (giống cái hình kế cuối của cái clip trên).

Sau khi đã tạo đc sản phẩm giống hình kế cuối của clip thì việc còn lại là điều chỉnh kích thước cánh hoa theo ý thích (việc điều chỉnh cũng không khó lắm và mình ko biết phải mô tả như nào nhưng chủ yếu phải bắt đầu từ cánh hoa đối diện với cánh hoa của 2 sợi dây đầu cuối và phần dư của sợi dây sau khi rút sẽ dồn về 2 sợi dây đầu cuối)

P/S: Hic... làm thì cũng được nhưng mình nghĩ ra chợ mua hàng làm sẵn cho nó khỏe Big Smile

Anh Wanabe up hình cho mọi người xem với nào mại zô mại zô.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cái này hay đấy,hum nào thử làm 1 cái moi dc
Gái Gú Chỉ Là Phù Du----Thầy U Mới Là Tất Cả
Top 500 Contributor
đại cầm thủ
hjz, đến giờ vẫn chưa ai làm dc sao? hay nhoc_style la`m tặng mọi người đi ^^!
Page 3 of 4 (52 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net