Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Trang trí đuôi sáo với dây treo.

rated by 0 users
This post has 51 Replies | 4 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
N2D Posted: 10-06-2010 19:08
Cho em hỏi loại dây dùng để trang trí đuôi sáo là dây gì và mua ở đâu? Em kiếm mãi ko thấy hoặc có ai có thể chia sẻ cho em vài cái ko ạ? Em cảm ơn nhìu
Không thương- Không nhớ- Không mơ mộng Không buồn- Không chán- Lệ không rơi Không yêu ai cả- Lòng băng giá Không nhớ ai cả- Hồn tự do.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chào bạn! Việc trang trí đuôi sáo bạn có thể tự làm được. Việc thắt hoa 8 cánh tí nữa mình up video lên. Bạn có thể ra cửa hàng len để mua dây này. Hình như là 22k 1 cuộn.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Dây đó gọi là dây len phải ko ạ?
Không thương- Không nhớ- Không mơ mộng Không buồn- Không chán- Lệ không rơi Không yêu ai cả- Lòng băng giá Không nhớ ai cả- Hồn tự do.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

đây là cách thắt nút 8 cánh mà vẫn dùng để buộc đuôi sáo

[youtube:TmU8bvtpla4]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

N2D:
Dây đó gọi là dây len phải ko ạ?

em không biết dây này gọi là gì nhưng bác cứ ra cửa hàng bán len ấy ạ. có đủ thứ cho bác chọn luôn. muốn lấy loại nào thì bảo người ta lấy là ok. ở tp Hồ Chí Minh thì em không rõ chõ nào lắm. Chứ ở Thủ Đức thì bác có thể mua dây này ơ bên chợ Thủ Đức đối diện nhà sách Fahasha có cửa hàng len bác vô đó mà lựa. hê hê. chúc bác thành công nha.

Tý quên có bác nào học ở ĐH Sư Phạm Kĩ Thuật ở TP HCM thì có thể tham gia CLB Kĩ Năng ở đây các bạn có thể học được nhiều kiểu thắt các hoa khác nhau.

Thân !!!!!!

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Dạ em ở Cà Mau ạ! Để em ráng kiếm. Đa tạ bác !
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Cái này hay quá ! bây h em mới biết cảm ơn các bác nha !
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

thks bác minh nha, cái này em cũng đang tìm.

http://www.youtube.com/watch?v=RWaWKQqoyu4
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

à quên nữa bác ơi, còn cách làm cái đuôi có nhiều lông(giống đuôi ngựa) để buộc vào hoa thì sao hả bác?

http://www.youtube.com/watch?v=RWaWKQqoyu4
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
DangHocThoiSao:

à quên nữa bác ơi, còn cách làm cái đuôi có nhiều lông(giống đuôi ngựa) để buộc vào hoa thì sao hả bác?

Cái này dễ thui bác mua màu đỏ hoặc vàng loại dây nhỏ đấy. Sau đó bác cắt thành nhiều sợi khoảng 35cm đến 40cm còn bác muốn dài bao nhiêu thì tùy bác, số sợi bao nhiêu cũng tùy bác luôn miễn sao đối với bác cảm thấy đẹp là đươc. Sau đó bác gấp đoạn dây vừa cắt ra làm đôi, buộc ở đoạn giữa lại 1 tí, sau đó bỏ ngược lại tiếp tục dùng chỉ buộc lại em nghĩ bác nên dùng chỉ vàng đối với dây đỏ là đẹp nhất. Sau đó bác buộc với cái dây bác vừa thắt là ok. Tí em post hình lên cho coi mẫu nhé Chúc bác thành công khi nào làm được up hình cho mọi người coi nhé Thân !!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em chụp bằng điện thoại cùi bắp nên hơi mờ tí. Bác xem rồi chắc bác cũng hình dung được rồi hen. Làm đẹp hay không là tùy vào kĩ năng của bác. Khi nào làm được ùi gửi tặng 1 cái làm kỉ niệm hen. Hê hê
Page 1 of 4 (52 items) 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net