Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chuẩn bị đăng ký Offline miền nam

rated by 0 users
This post has 179 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Nếu phải đến Padme thì phải hỏi lại bác Trâu Đất xem ngưu thể thế nào. Nếu bác ấy OK thì phải cử vài người khỏe mạnh như quasimodo thỉnh bác ấy thượng lâu an tọa. Vác cả con trâu ấy lên lầu 3 thì chắc cực lắm mà không biết lão ấy có ngồi được không. Phải hỏi lại Ngưu ca thì mới biết đươc.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Saonhua đã đề xuất một chổ là quán karaoke quen, tui đã cử SaoNhua và Leehonso đi thực tế mà chưa thấy tin hồi báo.Hy vọng chủ nhật này gặp. Còn Gmail của anh thì bình thường, nhận mail mọi người ào ào và của damsan nữa nhưng không thấy mail nào của Phong cả. nguyentanduy@gmail.com
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hix,nghe cac pac ban bac ma em non toi ngay do wa.em moi vao clb nen ko co y kien,cac pac lam sao thi em theo vay.hy vong lan nay se duoc dai khai nhan gioiIndifferent
aaa
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Sao bữa chủ nhật trên cung văn hóa Lao Động, bác rùa nói là ngày 18 tháng 11 offline mà, sao giờ dời lại thành ngày 25 ?

To saotruc: đề nghị bác đánh đúng chính tả cho anh em nhờ:

"nữ nhi tình" chứ không phải "tình nhi nữa"

"khát vọng" chứ không phải "khác vọng"

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Dù sao thì cũng phải sửa lại 

1/ saotruc : đàn kìm bài những em bé ngoan và  múa vui
2/ saonhua : sáo trúc bài tập số 8 sách Nguyễn Hồng Thái
3/Bạn của  quasimodo: sáo trúc, Nữ nhi tình hoặc khát vọng
4/Leehonso: Tiêu, nhịp cầu tre, Tản hoa ngâm
5/ttmd14 : Harmonicar - Love is blue và sáo trúc bài tình thôi xót xa.
6/ sweet_heart : Tiêu - Chị tôi và sáo : xuân chiến khu
7/saodieucaonguyen : sáo trúc : Cây cầu dừa(VN) và Tái Sanh Duyên (TQ)
8/music_heal_mysoul : Đàn bầu và violin (chưa có bài cụ thể, đề nghị MHM chi biết tên bài luôn)
9/songduy :  sáo trúc - tuyết hoa thần kiếm
10/ninja : sáo trúc - Trên đuờng chiến thắng

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

gửi saotruc:

- tưởng gì khó khăn chứ chuyện nhỏ như "thỉnh Ngưu lão đại" thì em làm được. Thấy mọi người, ai cũng có đóng góp cho sự phát triển mạnh mẽ của đamsan, còn em, cái tâm cái huyết thì có nhiều nhưng chẳng làm được gì, viết cả năm trời mới lên được 2 sao Sad . Thế nên mong mấy bác chuẩn y cho em hôm đó ngoài nhiệm vụ "thỉnh" thì cho em tiễn bằng cách "ném" Ngưu Gia xuống nhé?

- Cái gmail khốn khổ của em nó bị sao rồi. Thôi để hôm nào em gặp rồi nói ý của em với anh và mọi người luôn.

gửi mọi người:

tiếp xúc bác rùa già một thời gian em cũng biết được bác ấy khoái cái trò đùa giỡn với tiếng Việt lắm, cứ cố tình viết sai chính tả theo thâm ý của mình.

Hay là hôm nào đamsan mình lập ra một topic "Siêu tưởng" hay "Đuổi chữ bắt ý" để diễn giải ý của lão rùa đi các bạn. Mấy lần trước mình không nói nữa, lần này mình cũng lờ mờ đoán đại cái ý của lão với "tình nhi nữa" và "khác vọng", không biết đúng sai nên không dám nói, có bạn nào tiếp tay với!

Nhưng bác rùa ơi, tội nghiệp em tiếng Việt lắm, đừng trêu em nó nữa mà!

www.damsan.net
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Quasimodo quả là tâm tư nhạy bén. nhưng hơn 1/2 là tui viết sai thật đấy.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Thưa các bác!

Ngày offline đã gần kề. Dự định hiên nay là chúng ta sẽ offline chính thức vào ngày 25 tháng 11 năm 2007 ngày chủ nhật. Chúng ta sẽ tập trung vào 5 giờ chiều ngày chủ nhật. Hiện nay đã có 10 thành viên đăng ký tham gia trình diễn góp vui, tui có vài đề nghị sau đây:

1/ Anh chị em tham gia trình diễn tranh thủ luyện tập và  hoạch định thời gian để ngày offline có mặt đầy đủ và đi đúng giờ.

2/ Đề nghị Bạn Quasimodo kết hợp với Leehonso tới nhà admin để hộ giá Ngưu Lão đại cùng trang thiết bị làm phim đến chổ offline an toàn và truớc giờ offline 1 tí để mình có thể quay phim sự xuất hiện của từng thành viên. Máy quay sẽ đến trước và quay cảnh mọi người tuần tự đi đến để làm phóng sự cho anh chị em diễn đàn hình dung và thấy được toàn bộ quan cảnh offline của chúng ta.

3/  Đề nghị bạn SaoNhua, Đưa địa chỉ cụ thể vàc chính xác nơi offline này lên cho mọi người biết, Kèm theo số tiền dự kiến thuê phòng và tiền nước mỗi người để anh chị anh chuẩn bị tiền tài vậy chất cho đầy đủ.
Cảm ơn mọi người và hẹn gặp nhau ở buổi offline.

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Báo cáo: quasimodo đã nhận lệnh. Tối đa là 17 ngày, 3 tiếng, 15' nữa sẽ hộ tống "Ngưu gia" cùng toàn bộ trang thiết bị làm phim đến nơi nguyên vẹn, không rách rời, chắp vá lại.

Nếu không có gì thay đổi, hôm đó chính em sẽ xin đăng ký bài "Khát vọng". Nhưng trời ơi, em thổi sẽ là dở, dở lắm, mấy bác thông cảm cho em tra tấn tí xíu nhé.

Hẹn gặp lại tất cả các bạn ở buổi offline.

www.damsan.net
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

không khí càng lúc càng nóng đây Cool

đang có dịch tả nên anh em chú ý ăn uống cẩn thận nhé, nhỡ bị trúng cái con vi khuẩn này "trung bình 1 ngày đi 30 lần" là ko còn sức thổi sáo nữa Stick out tongue

Anh em bảo trọng Devil

p/s: sorry là đợt này mình đang bận quá nên chưa up những video mới nhất của lee lên, sẽ cố gắng up vào cuối tuần này

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saotruc:
Thưa các bác!

3/  Đề nghị bạn SaoNhua, Đưa địa chỉ cụ thể vàc chính xác nơi offline này lên cho mọi người biết, Kèm theo số tiền dự kiến thuê phòng và tiền nước mỗi người để anh chị anh chuẩn bị tiền tài vậy chất cho đầy đủ.
Cảm ơn mọi người và hẹn gặp nhau ở buổi offline.

đã nghe rõ, thưa đồng chí sáo trúc, mai em sẽ xuống tận địa bàn để lấy thông tin chính xác về địa chỉ và giá cả của từng loại đồ uống cho anh em cái menu và báo cáo với bác trâu là chỗ này có 1 lầu thôi. em sẽ sắp xếp ghế bố để 2 ông lee và quái sị mô đô vác bác lên lầu! HE HE HE, còn chuyện dịch tả thì khỏi lo, em đây và ông ninja sẽ chuẩn bị vài chục lít nước biển và cả giường lỗ cho bác nào có nhu cầu tại chỗ.... he he he he anh em cứ ăn uống vô tư....
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Kỳ này damsan ta có hai bác sĩ đa khoa SaoNhua và Ninja. Ai có đau bịnh cần truyền nước hay cần thóat nước thì bác sáo nhựa sẽ dùng ống nhựa PVC để cấp và thóat nuớc, ai có nhu cần phẩu thuật thì bác ninja sẽ dùng kiếm nhật để phẩu thuật miễn phí và khuyến mãi châm cứu bằng phi tiêu.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

theo như thăm dò ban đầu của em thì, em đã dẹp tiệm cái quán karaoke rồi, vì bà chị em đã off lun,ko dính dây gì với nó nữa nên xù độ, hơn nữa là phải  trả tiền phòng vớ vỉn, tính ra cũng phải vài trăm, nhảm quá nên đã cho de bái bai...

quan trọng hơn đó là em đã tìm ra hai chổ khá lý tưởng, có phòng riêng máy lạnh, có thể đủ chỗ cho 2 chục mạng, ngồi đất hay ngồi bàn là tùy mình, có thể phải kêu người ta đem ghế vào, nhưng nó chịu đem vào là ok cho bác trâu rồi, nhưng cái phẻ là khỏi phải trả thêm tiền phòng, chỉ tính tiền nước thôi, và giá nước thì khoảng từ mười mấy ngàn cho tới hai mươi mấy ngàn, giá này là bình dân lắm rồi theo như em biết, còn đồ ăn đồ uống thì cũng bao la nhưng thiết nghĩ tới offline để giao lưu học hỏi chứ có phải tới ăn uống đâu nên thôi khỏi hỏi giá làm gì cho mệt, còn việc có lên lầu cao hay ko thì em chưa biết, có 1 quán cafe sân vườn nhưng lại có phòng, hi vọng có phòng dưới đất cho tiện việc di chuyển của bác trâu, địa chỉ thì cũng gần nhà bác trâu cho tiện đi lại, nằm trên đường NGUYỄN VĂN ĐẬU khúc gần đường PHAN ĐĂNG LƯU địa chỉ chính xác thì để em confirm lại cho chắc ăn, tại vì có tới hai quán như vậy, nhưng chưa biết lựa cái nào, thật tình thì cũng chưa vào nên ko hiểu nó như thế nào... rồi em sẽ vào tận nơi uống tận nước xem tận chỗ sẽ có địa chỉ cụ thể và đặt chỗ luôn.

Túm lại,  có phòng 20 người, địa chỉ nguyễn văn đậu quận bình thạnh, giá cả mỗi anh em chừng 30k trở lại, nếu có hơn đừng đem sáo nhựa ra bắt đềnStick out tongue

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Page 3 of 12 (180 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net