Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chuẩn bị đăng ký Offline miền nam

rated by 0 users
This post has 179 Replies | 5 Followers

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
saotruc Posted: 10-03-2007 20:23 | Locked
Thưa các anh em damsan miền nam!
Từ buổi offline cũng khá lớn vào đầu tháng 8 vừa qua đến nay cũng đã 2 tháng. Chúng ta cũng nên tổ chức một buổi offline nữa. Có thể là cuối tháng 10 hay có thể là tháng 11. Nhưng tui  muốn có một vài thông báo sớm vì trong buổi offline tiếp theo chúng ta có một số thứ mà phải cẩn chuẩn bị ngay từ bây giờ.
Trong những buổi offline trước, chúng ta chỉ ngồi nói chuyện, trao đổi kinh ngiệm và gặp gỡ... Kỳ này tui nghĩ chúng ta là những người đến với nhau vì âm nhạc, nên chúng ta phải chơi nhạc để giao lưu với nhau cũng như để khuyến khích anh em tập luyện. Cho nên kỳ offline này, mỗi người chúng ta sẽ chuẩn bị một người một tiết mục (có thể nhiều hơn tùy thích). Đối với bạn nào chưa biết chơi nhạc thì không cần mà chỉ cần dự thích và đưa ra câu hỏi. Chúng ta giao lưu và vui vẻ, nên các bạn không nên ngần ngại là mình thổi không hay, hoặc chỉ mới  tập. Đối với những người mới tập có thể đăng ký những bài đơn giản như bài con chim non hay bài làng tôi, lên đàng ... Vì chúng ta đa phần là sáo trúc, cho nên khuyến khích những bạn biết chơi những nhạc cụ khác thì chúng ta cũng nên tham gia nhưng lọai nhạc cụ khác cho thêm phẩn phong phú đa dạng. Nhóm chúng ta thì không phân biệt gì cả, bạn có thể chơi mọi thể loại âm nhạc và mọi thứ nhạc cụ từ sáo trúc cho đến guitar, violon... Như tui kì này cũng xin đăng ký 1 tiết mục đàn kìm dù chỉ học hơn 10 buổi, note còn chưa thạo, nhưng mình vui là chính và giao lưu học hỏi nên càng căn bản càng tốt.
Vì vậy ngay từ bây giờ, tui hy vọng các bạn đăng ký cho mình một tiết mục và ra sức luyện tập khoảng 1 tháng, khi nào chúng ta thấy danh sách đăng ký số lượng tiết mục và số luợng người offline đủ nhiều thì chúng ta sẽ tổ chức một buổi offline với này giờ và địa điểm cụ thể sau. và buổi offline này có đuợc tổ chức hay không đó là do các bạn có đăng ký tiết mục hay không. Chúng ta có trên 10 tiết mục là có thể offline được rồi. Sau khi mọi người trình bày xong phần của mình thì chúng ta lại qua phần tự do, có thể hỏi đáp, trao đổi kinh nghiệm, lên kế  hoạch luyện tập hay có thể biểu diễn thêm tùy thích. Hiện giờ trong nhóm đã có 3 thành viên thường trực đó là leehonso, MHM, saotruc. Leehonso có thể chơi được flute, nhị hồ tiêu.... MHM có thể chơi đàn bầu, nhị, violon flute, tieu... saotruc có thể chơi đàn nguyệt, tiêu... thì 3 thành viên này kỳ này phải có một tết mục không phải là sáo trúc.
Và để khơi màu tui xin được đăng ký trước.
* saotruc đăng ký tiết mục đàn kìm với các bài sau:
- múa vui, nhạc thiếu nhi, thời lượng 30 giây
- những em bé ngoan, nhạc thiếu nhi, thời luợng 1 phút
Tổng cộng là 2 phút tính luôn thời gian nghỉ giữa 2 bài là 30 giây. Nếu còn thời gian thì đàn thêm bài về quê hay bài nào khác.
Xin mời người tiếp theo đăng ký,mại dzô.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

giời, lee mà chơi nhị hồ thì có mà ăn cà chua!Stick out tongue

Tui đăng kí dùm MHM tiết mục trống đồng đông sơn, bài : trên đường tới nhà đá!Big Smile 

em đăng kí tiết mục sáo trúc 20 lỗ, mười tay mười chân! he he he sẽ chơi bài tập số tám trong cuốn sách tự học sáo trúc của Phạm Hồng Thái, bài này lee tập cho em suốt! khửa khửa khửa Yes

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

vậy có 2 người rồi

1/ saotruc : đàn kìm bài những em bé ngoan và  múa vui

2. saonhua : sáo trúc bài tập số 8 sách Nguyễn Hồng Thái 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

tới lượt em Cool tèn tén ten ... bữa đó em sẽ dẫn theo một thành viên mới của đamsan nữa. Nó sẽ thổi bài "Tình nhi nữ" hoặc "khát vọng"

Còn tiết mục tra tấn của em dành cho mọi người thì cho em suy nghĩ thêm. [:'(] đau lòng ghê, sao tập cũng lâu rồi mà chẳng thổi bài nào ra hồn vậy trời [:'(]

Viết thêm sau khi đọc bài:

Ôi dàng ơi! hôm nay là một ngày đặc biệt, khi mà sắp kỷ niệm 1 năm ngày gia nhập diễn đàn, cuối cùng em cũng đã lên được 2 sao Smile Angel Cool

www.damsan.net
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

hay đó saotruc Yes traudat đăng kí tiết mục "trống cơm kiểu saotruc" thời lượng 1 phút.

Các bạn ở saigon nếu chưa tập chơi hay chỉ muốn tham gia off thì cứ đăng kí offline với anh em để làm quen nhé, welcome welcome Wink

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bác nào đọc topic này đề xin giới thiệu cho mọi người cùng tham gia nhá. Chú ý khuyến khich thêm nhiều lại nhạc cụ khác. Ai có biết chổ nào offlne lý tưởng thì để xuất luôn. không thì lại quán trà nữa à ?
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Các bác miền bắc cũng phải học tinh thần của mấy bác miền Nam nè, tổ chức offline còn giao lưu học hỏi, cũng là một dịp tập luyện luôn.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Lee em thì xin thổi tiêu 2 bài :

-         nhịp cầu tre

-         Tản hoa ngâm

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
1/ saotruc : đàn kìm bài những em bé ngoan và  múa vui
2/ saonhua : sáo trúc bài tập số 8 sách Nguyễn Hồng Thái
3/Bạn của  quasimodo: sáo trúc, tình nhi nữa hoặc khác vọng
4/Leehonso: Tiêu, nhịp cầu tre, Tản hoa ngâm
Top 500 Contributor
Male
đại cầm thủ

các bác ở trong nam có chương trình hay quá, em rất muốn tham gia, thấy có bác sáo trúc đánh đàn nên em cũng mạnh dạn xin đăng ký đánh đàn "bà" cho anh em thưởng thức, mong được chỉ giáo thêm. mong ngày hội ngộ. hêheBig Smile');" title="Big Smile - Big Smile">

chúc các bác vui vẻ, sớm tổ chức cho anh em được nhờ!

Việt Nam Mến Thương!

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Em đăng kí tiết mục luôn:

1< love ís blue_ Harmonicar (1p)

2. một bai tân nhạc( chưa chon được bài)- sáo trúc(2p)

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Không cần hay hay dở sao? Chà, vậy em xin đăng kí bài "Trên đường chiến thắng" và một số bài khác cho anh em đánh giá kết quả tập luyện của em.

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Các bác nên chọn một bài cụ thể để lấy đó làm tiêu chí luyện tập từ nay cho đến buổi offline, như vậy thì mới khuyến khích mình luyện tập, Nhưng mọi người cũng chuẩn bị một vài bài để sau khi chúng ta làm xong nhưng tiết mục chính thi chúng ta sẽ giao lưu tự do, bác nào có những độc chiêu kỳ thức gì thứ cứ trình diễn.
Not Ranked
tiểu cầm thủ

Anh em hào hứng qua', tui cũng đăng ký :

1) Chị tôi _ tiêu (lời bài hát là :thế là chị ơi.....) ko nhớ người sáng tác.

2) Xuân Chiến Khu _ sáo (tác giả :ko rõ).

3) ..... chưa nghĩ ra  Stick out tongue

Có lẽ anh em cũng chưa rõ tui lắm. Để tui giới thiệu luôn:

- Tui là đồng nghiệp của bác Sáo trúc (làm cùng cty)Big Smile

- Nick trước đây là CayTruc. Nhưng giờ đổi thành nick này. Mong dc anh em ủng hộ.

-------- Không có chuyện gì khó, chỉ sợ lòng không bền ------------
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Công lực em luyện mới có một tuần chắc tới lúc đó cũng chưa thổi được bài nào ra hồn… thôi thì đi tham quan học hỏi được hông mấy anh chị?
Page 1 of 12 (180 items) 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net