Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Chuẩn bị đăng ký Offline miền nam

rated by 0 users
This post has 179 Replies | 5 Followers

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Duoi ap luc cua Quy Lao tien sinh, tui cung xin ron ren dang ky 2 bai : Cay Cau Dua (VN) va bai Tai Sanh Duyen (nhac phim - nhung phai cho MHM ranh de ky am lai moi tap duoc, nen chua hua truoc la co thoi duoc khong nua). Nhung noi truoc la moi nguoi nho bo qua nhe cho tui nhe, vi cong luc tui rat te (hoc ma khong hanh nen no the - chua bang thanh vien moi hoc 1 thang nhung sieng nang tap luyen).

Khi nao offline chinh thuc thi Quy Lao tien sinh hoac bac Lee nho phone hoac sms nhe. HC

Saodieucaonguyen
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
to Amaranth :  chào mừng bạn đến, nếu là thành viên lần đầu thì chỉ cần chuẩn bị tiền trả tiền cafe trà nuớc cho chủ quán thôi.
to saodieucaonguyen: bạ chị viết có dấu giúp em, làm biếng gì mà khiếp thế.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Em chỉ đăng kí 1 tiết mục đàn Bầu hoặc Violin cho đợt này , nhường lại các loại khác cho các bác.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
MHM cho biết cụ thể tên tiết mục luôn nhé, làm 2 thứ đàn bầu và violon luôn đi.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

Tui dự đoán quy mô lần offline này sẽ hoành tráng nhất từ trước đến giờ nên nếu tới phòng trà Padme như các lần trước sợ sẽ không đáp ứng nổi sự cuồng nhiệt của các tín đồ sáo trúc (riêng tui có thể sẽ dẫn theo 3-4 người nữa).

Vậy đề nghị bác saotruc kiếm một chỗ dự trù cho quán trà Padme phòng khi số thành viên đăng kí tham dự tăng vọt.

Và em kính mong bác saotruc sắp xếp vào một ngày chủ nhật, sáng chiều gì cũng được, chứ thứ 7 thì em không thể chơi thả giàn và dẫn theo mấy người yêu sáo kia được.

To sweet_heart: Bài "Chị tôi" mà bà chị định thổi là của nhạc sĩ Trọng Đài, có gì bữa đó cho đàn em phụ họa theo luôn và luôn tiện thì chơi luôn bài "Chị tôi" của nhạc sĩ Trần Tiến.

Trời, sao tui nôn tới ngày đó quá! Bao nhiêu là cao thủ tụ hội, tha hồ mà học hỏi!

Dụng lực đả lực
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Quán trà padme kỳ này có một điều bất tiện đó là chổ ngồi. Vì kỳ này, nếu không có trở ngại đột xuất thì chúng ta sẽ vinh hạnh được đón tíếp đỉnh đỉnh đại danh TrauDat Admin Damsan.net. Vì ngọai thương của bác TrauDat chưa hòan tòan hồi phục nên bác ấy không thể tri triễn khinh công lên tới lầu 3 của quán trà được, hơn nữa chổ ngồi cũng không phù hợp cho bác ấy an tạo. Vì thế chúng ta phải tìm chổ nào thấp và có ghế ngồi để bác TrauDat có thể an tạo mà không ảnh hưởng đến "ngưu thể". Vì vậy tui xin anh em miền nam, ai biết chổ nào thuận tiện cho offline thì đưa ra ý kiến, sau đó bác Leehonso sẽ khảo sát và cho quyết định cuối cùng. Chổ offline thì cần một số tiêu chí như sau:

1/Ở dưới thấp, nếu cao phải có thang máy và có ghế ngồi.
2/ Phải có chổ cắm điện và đèn vì có thể chúng ta sẽ quay phim và chơi đàn bầu thì cần có điện
3/Phải có mái che, không bị mưa vì sài gòn mùa này mưa gió thất thường.
4/An ninh, không quá ồn ào.
5/ thuận tiện việc đi lại, không quá xa và khó tìm, quán trà padme dù sao mọi người đã biết chổ, còn chổ mới thì sẽ bị đi lạc làm trể nải thời gian.
6/Giá đừng quá cao, mỗi người 30k trở xuống là được.
Như vậy trong các bác mìên nam, bác nào có ý kiến xin góp ý, trường hợp không có thì buộc lòng phải lại tới quán trà padme. Tui thì đường xá không rành, tư chất chậm chạp, rất mong mọi người giúp sức.

To ninja: sweet_heart là nam, không phải nữ, kêu hắn là bà chị coi chừng hắn bẻ gãy kiếm ninja của bác mà hết đừong làm ăn

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
theo như bác nói thì thứ nhất, không thể ngoài đường, suy ra phải là trong nhà, thứ hai là lực lượng anh em có thể hơi bị hùng hậu, nên diện tích phải kha khá, ko biết bao nhiêu là đủ, em có vài chỗ, nhưng ko biết cỡ nào mới đủ, nhiều khi nhỏ quá, vào cả núi như cá mòi thì cũng oái oăm lắm!
tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Để nghị mọi người ai có thể đi được thì cho biết để chúng ta có thể ước lượng số lượng người mà tìm chổ cho thích hợp. Bác sáo nhựa có chổ thì đưa địa chỉ và bàn với leehonso thử, có thể số luợng khoảng 20 người.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Hổm rày bận rộn quá không ghé được forum, có nhiều tin nóng hổi quá...Coi bộ offline lần này hội tụ nhiều cao thủ. Mình không biết nhiều, xin đăng ký bài nhạc trong phim "Tuyết Hoa Thần Kiếm" (không biết tựa bài hát), trình bày bằng cây sáo mình tự làm. Xin nói trước là mình thổi không hay, sai hay đúng gì cũng bỏ qua cho nhé vì mình chỉ học mò mà thôi...
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Ah quên, mấy bác tính offline vào ngày nào vậy? Mình hỏi vì công ty mình có tổ chức đi chơi vào những ngày cuối tuần đầu tháng 11...Nếu offline trúng thời gian đó thì mình chắc không tham gia được.
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Tui tính làm ngày 18 hoặc 25 tháng 11, các bác thấy thế nào, nếu có ai kẹt thì la lên nhé.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ
hix,neu cac pac co lam thi nho lam ngay cn nha.t7 em ban hoc tren truong rui ko the di dc.em cung non toi ngay do lam.day la lan dau tien dc tham gia ma.nhung ma em moi hoc thoi nen chua thoi dc neu ko se dang ky vai bai.heheheehStick out tongue
aaa
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Dĩ nhiên offline thì luôn vào ngày thứ 7 hoặc chủ nhật rồi và dự kiến lần này là 25/11 là chủ nhật, 5 giờ chiều.
Danh sách trình diễn góp vui :
1/ saotruc : đàn kìm bài những em bé ngoan và  múa vui
2/ saonhua : sáo trúc bài tập số 8 sách Nguyễn Hồng Thái
3/Bạn của  quasimodo: sáo trúc, tình nhi nữa hoặc khác vọng
4/Leehonso: Tiêu, nhịp cầu tre, Tản hoa ngâm
5/ttmd14 : Harmonicar - Love is blue và sáo trúc bài tình thôi xót xa.
6/ sweet_heart : Tiêu - Chị tôi và sáo : xuân chiến khu
7/saodieucaonguyen : sáo trúc : Cây cầu dừa(VN) và Tái Sanh Duyên (TQ)
8/music_heal_mysoul : Đàn bầu và violin (chưa có bài cụ thể, đề nghị MHM chi biết tên bài luôn)
9/songduy :  sáo trúc - tuyết hoa thần kiếm
10/ninja : sáo trúc - Trên đuờng chiến thắng

Đã có 10 thành viên tham gia, mọi nguời xem lại danh sách, nếu ai còn thiếu xin thông báo giúp vì tui mắt rùa hong thấy đường. Bác nào chưa đăng ký thì xin mời mại dô. Giải nhất thì được một tràng pháo tay, giải nhì thì được một tràng pháo tay.....đến giải chót cũng một tráng pháo tay. Riêng bạn nữ thì ngòai tráng pháo tay còn được mỗi nguời tặng 1 nụ hôn nếu thích.

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

hic em muon tham gia wa1

nhung thang nay em ban tui bui chang lam duoc zi ca!

cho em gui loi xin loi toi bac lee

bua xin wa em ko nhan dien thoai dc!

hom sau wem mat ko tra loi bac !sorry bac heng 

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Bác rùa ơi! Vậy nếu bất đắc dĩ phải đến PADME thì đến bây giờ mình có cách gì để chuyển bác Admin trâu đất lên lầu chưa vậy?

Em bây giờ ở trên Gò Vấp, ở đây có rất nhiều quán nước rộng, thoáng mát, yên tĩnh. Nó giống như một khu vườn vậy, nhưng vấn đề lại là với 5h chiều ngày chủ nhật thì khả năng chúng ta chịu khó kẹt xe là rất lớn, kẹt ít lắm mấy bác ơi, có khoảng 2 tiếng à  Big Smile (khu Nguyễn Kiệm, Quang Trung). Nhưng chuyện này nếu có địa điểm tốt rồi tìm đường tắt đi chắc là không sao. Mà bây giờ leehonso khoảng 10 ngày nữa mới về, chờ nó về rồi đi khảo sát, chọn đươc chỗ rồi phải hướng dẫn đường cho anh em thì em e là trễ quá.

Mà thôi, nói nãy giờ cuối cùng vẫn thấy PADME là thuận tiện nhất, tốt nhất.

Còn nữa, khoảng một tuần nay anh có nhận được mail nào không vậy? Sao em gửi mail vào Gmail của anh cả tuần rồi, sáng nay mới nhận được thư báo lỗi không gửi được.

www.damsan.net
Page 2 of 12 (180 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net