Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Những bài nhạc Hoa lời Việt ?

rated by 0 users
This post has 31 Replies | 3 Followers

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

tây du ký đây bạn
 http://1234.nghenhac.info/Music/ec0141dd883f2f4a92a312dd58163932.wma

*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

ua?. cai bai nay theo em thi ten la : cam van lo tai ha phuong      ma` . sao tum lumhet zay trui`

neu zay pac' nao co loi bai hat ko cho em cai'. thank

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bac co sheet bai trang vo ko,post len cho anh em voi.minh rat thich bai do ma ko thoi dc
aaa
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

alo,bac leehonso oi.bac hien gio dang o dau.co the cho em dc de khi nao em wa cho bac hoc hoi vai chieu voi

aaa
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Học leehonso thì học hàng vạn chêu, học vài chiêu làm gì.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

pac' post bai trang vo~ len di

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Ai đó up bài Trăng vỡ lên em xin với, Ngay từ mấy ngày đầu lên damsan em đã xin bài này rồi mà bây giờ vẫn chưa có, khả năng cảm âm của em còn kém do mới học nên mò mãi vẫn chưa hết bài, còn thiếu một vài câu nữa. Em cảm ơn nhiều .

ym: heartfailz
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 3

hì cha này củng giống tui . thích nghe nhạc hoa rùi thổi theo .

Theo tôi thấy như bác ko bit gì nhạc lý mà tự mò mà cảm âm thổi dc là tuyệt rùi .

lúc trước tui cũng ko bit ji hết , nhưng do thổi kèn harmonica nên phải học thui .

Chơi sáo ko chỉ có cảm âm ,cảm hứng là dc đâu bác ơi .

Nếu có phổ ví 1 bụng nhạc lý thì năng khiếu của bác chắc tăng lên dử lắm .

Bác có thể vô DAMSAN download tài liệu về tự học nhạc lý cơ bản . hay vô google search .

nếu bác đã bít chút ít rùi thì học cũng mau khoảng từ 2 - 3 tháng sẽ nắm hết cơ bản .Chúc bác thành công .

-------------------------------------------------------

Còn mấy bài nhạc hoa nhiều vô kể : Tuyết Hồng, CHờ trên tháng năm ,Trở lại phố củ , bước chân lẻ loi , 999 bông hoa dại .....hay tiếng sáo phiêu bồng , kiếp rong buồn ,gió cuốn bụi bay ......

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Mọi người ơi , em đang có cái "dự án" này xin mọi người giúp cho.

Em đang cố làm 1 danh sách tra cứu tên gốc của các bài nhạc Hoa lời Việt, nhưng kiến thức có hạn . Nếu ai có biết thêm tên bài nào thì xin đóng góp giúp em. Tên = tiếng hoa cũng đc, tên = phiên âm vd như "Tong Hua" cũng đc.

Cảm tạ mọi người .

Dự án của em ở đây : 

http://my.opera.com/branchtell/blog/show.dml/3151659

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Dự án của bạn có mục đích gì không ?  Làm vậy để làm gì ý . Chia sẻ cho mọi người biết đc ko ? Tại mình ko hiểu !

ym: heartfailz
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ok mình cũng nhận lời tham gia dự án này vì khá thích nhạc hoa, nhưng cũng chưa hiểu mục đích của bạn lắm, mà tên các bài hát thì public luôn lên blog của bạn ah, thỉnh thoảng nhớ đc vài ba bài là cùng.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Gọi là "dự án" cho oai í mà. Gọi là "công trình" nó còn oai hơn hehehe. Thực ra là như vầy ....

Xuất phát từ nhu cầu của bản thân : em vốn thích tìm hòa tấu mấy bản nhạc Hoa lời Việt( NHLV).  Ở Vn mình có bộ đĩa hòa tấu NHLV nhưng cũng không đủ "thỏa mãn" cho em. Cứ qua bên veryCD search mới đã cơ. Mọi người không hiểu mục đích của chuyện này chắc mọi người chưa từng lâm vào cảnh giống em, google đọc hết trang này qua trang khác để tìm tên gốc 1 bài hát khi cần tìm hòa tấu của nó.

Nhưng search bên trang Tàu phải dùng tiếng Tàu . Mà tên gốc bằng tiếng Tàu của mấy bài này thì khó tìm lắm. Forum này đc 1 bài. Trang nọ đc 1 bài. Em mong muốn tập hợp lại để khi ai có nhu cần cần tên gốc để search cái gì đó thì có ngay , khỏi phải đi tìm vất vả.

1 lợi ích nhãn tiền là có tên gốc , ta tìm đc sheet music của nó Big Smile

Khi nào nhớ, mọi người có thể post vào topic này, pm cho em hay post bên blog kia cũng đc ạ, em sẽ insert vào list . Của net là của chung mà :D . 

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Vậy để khi nào nhớ thì public sang bên trang web của bạn luôn cho nó tập trung nha, nếu sau này nhiều nhiều, thích thì post lên damsan chứ để ở đây thì thỉnh thoảng lại nhả 1 -2 bài nhìn hoa mắt lắm. Mà tìm được tên gốc Trung bài nào thích tìm sheet cũng dễ hơn nhờ.

Đây có trang chuyên các CD không lời nhạc Hoa nữa, mời bác thỉnh thoảng làm vài CD về nghe cho nó mệt, hè hè http://vnltue.blogspot.com/

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Vâng , vậy mong anh giúp cho . Em cũng cố đc gần 60 bài rồi. Chỉ mong danh sách đc khỏang 100 bài cho nó kha khá. Thực ra có tìm được mấy bài của các cô các cậu Bảo Thy, Vương Khang với Lâm Chấn Hưng Lâm Chấn Thương gì đấy nhưng em mất cảm tình với đám này quá nên hạn chế đưa vào. Các bài ngày trước theo em mới là Yes

Còn hòa tấu nhạc Hoa thì em cũng có nhiều dữ lắm rồi, nhưng khóai hòa tấu Nhạc Hoa Lời Việt cơ hehehe.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
bác ơi , bác biết thổi bài Trăng vỡ , vậy có thể share note hoac sheet cho em được ko, em kiêm muốn đỏ con mắt mà ko ra
Page 2 of 3 (32 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net