Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng sáo thành viên - Mỗi tuần một ống !

rated by 0 users
This post has 174 Replies | 18 Followers

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Aslivis replied on 03-26-2010 11:26 | Locked

Sáo mũi khi thổi bằng miệng sẽ cho âm độ lớn hơn, trong hơn vì khi ém hơi bằng miệng sẽ mạnh hơn và hiệu quả hơn là thổi bằng mũi. Vì thế khi thổi bằng mũi cho âm nhỏ hơn và nghe không đã tai :( Nhưng có lẽ do mình mới thử nên chưa học đc kỹ thuật thổi bằng mũi chính vì thế chỉ mới dùng mũi để thổi nốt đc thôi chứ các kỹ thuật phức tạp như Đánh lưỡi, luyến,... thì cũng đành chịu 

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

xin chào Aslivis hij ! mình đoán Aslivis ở gần nhà chú bôn ha. rất vui vì biết bạn . mình vẫn chưa nhận đc sáo mũi của chú bôn nên chưa biết gì về nó cả . hì nhìn cái ảnh mà thèm , cây sáo đẹp quá, chú bôn luôn chau chuốt cây sáo chú làm nhỉ cây nào cũng đẹp . chú tặng minh 4 cây , lỡ đem ra khoe với mấy đứa bạn thế là mình bị trấn sạch hij . nên cả mấy cây sáo chú tặng mình cũng chưa chụp đc ảnh để show cho anh em đam san mình nữa, bạn có mấy cây sáo chú làm khác không? chụp vài ảnh cho mọi người xem nha.

à mình sinh năm 88 Aslivis sinh năm bao nhiêu ? để tiện xưng hô ý mà ! chúc Aslivis và gia đình luôn mạnh khỏe . nếu bạn có gặp chú bôn thì cho mình gởi lời chúc đến gia đình chú luôn nhé .

Tb : mình nghĩ là nếu dùng mũi chỉ nên thổi dân ca, chọn những bài ko dùng đánh lưỡi vì có lưỡi đâu mà oánh he2 

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao replied on 03-29-2010 23:22 | Locked

em xin được phép thấy sao nói thẳng vậy

vụ tặng sáo này em thấy chỉ làm mọi người hi vọng rồi lại dập tắt cái hi vọng đó trong sự im lìm mà thôi. Ngay sau bài đầu tiên mà thayboi mở màn topic này em đã viết mail cho chú Bôn nhưng mà có lẽ văn em không đủ hay mà từ bữa đó tới giờ em ko thấy mail hay sáo nào hồi âm cho em cả.

Ko biết trên diễn đàn này đã ai nhận được sáo của chú Bôn chưa ngoài thầy bói và changkifung( có lẽ là những người thân quen chăng?)

*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Không hữu duyên sao lại cứ cưỡng cầu nhỉ !!!!?
Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 500 Contributor
Male
trung cấp cầm thủ
hoangtrung75 replied on 03-30-2010 2:11 | Locked
tieusao:

vụ tặng sáo này em thấy chỉ làm mọi người hi vọng rồi lại dập tắt cái hi vọng đó trong sự im lìm mà thôi. Ngay sau bài đầu tiên mà thayboi mở màn topic này em đã viết mail cho chú Bôn nhưng mà có lẽ văn em không đủ hay mà từ bữa đó tới giờ em ko thấy mail hay sáo nào hồi âm cho em cả.

Ko biết trên diễn đàn này đã ai nhận được sáo của chú Bôn chưa ngoài thầy bói và changkifung( có lẽ là những người thân quen chăng?)

Bạn nói như vậy là sai rồi. Mình cũng là một trong số những người may mắn được chú Bôn tặng sáo và mình cũng có trích dẫn thư của chú Bôn ở trang thứ 2 của topic này. Chắc bạn không để ý rồi.

Chú Bôn vẫn sẽ tặng sáo cho mọi người đấy. Chú cũng đã cao tuổi, nếu bạn xin rồi mà chưa được thì mình nghĩ bạn hãy đợi. Hiện tại bạn chưa nhận được sao bạn không nghĩ là chưa đến lượt, sáo đã bị thất lạc... mà bạn lại nghĩ là chú không gửi.

Chúc bạn sớm nhận được sáo.

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tieusao:

Kiên nhẫn đi rồi sẽ đến lượt bạn. Mình có nhận dc mail của bác Bôn, và bt rằng phải chờ 6 tháng nữa mới đến lượt ! Wink

Tôi là tôi!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 03-30-2010 3:08 | Locked
tieusao:

Thế chắc bác phải xem lại xem, tui nghĩ có lẽ bạn gửi mail nhầm địa chỉ hoặc chú chưa nhận được đó thôi, vì chú Bôn tuy tuổi cao nhưng rất nhiệt tình và chia sẻ, email nào chú cũng đều trả lời rất nhiệt tình thẳng thắn, mình có email trao đổi với chú một vài lần và lần nào cũng đều nhận được phúc đáp ngay, mình cũng không để lại tên nick trên đam san mà chỉ trao đổi như một người bình thường với chú, có lẽ bạn nên thử mail lại một lần nữa xem sao, dù sao thì bạn cũng nên biết là số các bạn yêu cầu sáo chú từ diễn đàn là rất nhiều, hơn nữa theo mình thấy thì bạn cũng đã có sáo để tập rồi vậy. - Mình thì chưa có vinh hạnh nhận được sáo chú bạn ah^^

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
tieuanh95 replied on 03-30-2010 4:08 | Locked

:D chào bạn! mình cũng đang chờ sáo chú Bôn nè! hi ng` xin sáo thì phải kiên nhẫn bạn ạ! co' Duyên tất sẽ gặp!

a` cho mình hỏi lun mấy ng` trong danh sách ý hồi nào mới nhận được sáo thế bác Thayboi

Mình gửi mail cho chú Bôn và lần nào chú cũng trả lời hết bạn ak! bạn xem lại mail xem đúng địa chỉ hem nha!Yes

Tiểu Anh
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
tieusao replied on 03-30-2010 6:07 | Locked

đầu tiên mình phải xin đính chính lại rằng mình đây không phải là thèm khát 1 cây sáo từ chú Bốn đến mức vì ko nhận được mà phải lên đây cằn nhằn và mình càng không phải là người thiếu kiên nhẫn mà không biết chờ đợi.

Nói thật là ngay sau bài viết mở topic này 1h thì mình đã mail cho chú Bôn rồi và đã kiểm tra kỹ địa chỉ mail.Mình ko nhận được mail nào của chú cả và mình ko thấy bận tâm lắm về điều đó. Đã 5 tháng trôi qua và ngày nào mình cũng thổi sáo đều.

Tại vì mình thấy số  bạn muốn nhận được sáo ngày càng nhiều và có vẻ như số người nhận được theo như mình theo dõi topic là đếm trên đầu ngón tay, và 1 điều nữa là thấy topic đang hiện ở trang đầu vì thế mình muốn nói lên đây đôi điều tâm sự với các bạn mong muốn được nhận sáo mà thôi

*~*~*~* đạp tuyết tầm mai *~*~*~*
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Bamboo-flute replied on 03-30-2010 7:00 | Locked

Không có hy vọng thì sẽ không  có thất vọng . Nếu người ta cứ thích hy vọng thì cứ để cho họ hy vọng . Bạn có “hiểu” không tieusao ?

Càng ngày thì số người xin sáo càng nhiều , và mỗi tuần chỉ có 1 ống được tặng ra , bạn hãy cứ nhẩm tính xem đã bao nhiêu người được nhận trong mấy tháng qua ? ( Nhớ tính luôn những lúc người tặng mệt mỏi , bệnh tật , có hoàn cảnh riêng mà không làm được trong tuần đó nữa nhé )

Qua thông tin từ mọi người , chắc bạn cũng biết người tặng sáo cũng đã có tuổi , thì ta cũng đừng quá “ khắc khe “ làm gì trong chuyện nhận được hay là chưa . Nếu như trước giờ chưa ai được nhận sáo thì topic này có lẽ cũng đã được khép lại rồi . Cho đến thời điểm này , vẫn có người được nhận thì chứng tỏ rằng đây không có lừa gạt người khác . Vẫn nói : kính lão đắc thọ , vậy thì nếu chưa được nhận mà muốn nhận thì ta hãy chờ , nếu như không muốn nhận nữa thì cho qua đi bạn nhé .

Cũng như  Leehonso nói là đây là những món quà bắt nguồn từ đáy lòng của một người yêu sáo . Mà đã là món quà thì … Hơn nữa đó là quà của một người không hề quen biết thì nhận được hay không cũng nên tùy duyên thôi bạn . Hội đủ duyên thì sẽ có thôi bạn .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 03-30-2010 12:59 | Locked
có rất nhiều thành viên xin sáo bác Bôn, và có rất nhiều mail gửi đến bác ấy, nên việc trả lời mail của bác có chuyện thiếu sót là bình thường mà. ngay như mình được bác ưu ái tặng 2 cây sáo, nhưng bác cũng không có trả lời mail của mình. bạn nên thông cảm cho bác. vì bác tuổi cao và cũng có những việc khác cần phải làm, và bác gửi bình thường qua bưu điện nên có thể sáo sẽ đến chậm hoặc thất lạc. với lại hệ thống lọc spam của yahoo đôi khi làm việc không có tốt lắm. các bạn xin sáo bác Bôn thì hãy kiên nhẫn nhé, vì bác là người có tấm lòng, tặng sáo mà không hề lấy một đồng nào, thậm chí là tiền gửi sáo. một tuần bác gửi một ống mà nhiều thành viên nên có thể sẽ phải đợi rất lâu đó bạn ạ. đừng nên trách một người có tấm lòng dành cho các bạn đam mê sáo như vậy.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

các bạn xin sáo đề nghị xem xét lại thái độ nhé! các bạn có đọc mail mình trích của chú bôn ko? chú vẫn tặng thường xuyên đèu đặn. còn các bác trên dieenx đàn cũng thừa biết việc làm của chú bôn chỉ như muối bỏ bể , đam san có bao nhiêu thành viên? bao nhiêu người muốn có sáo ? chắc mọi người đều có câu trả lời, vì thế bạn chờ 1 thời gian có là gì ? bạn đã thực sự tôn trọng người tặng sáo chưa?

mình hỏi bạn 1 câu : khi nhận đc sáo , nó ko đc như trong suy nghĩ của bạn, bạn sẽ nghĩ gì? bản thân mình khí nhận đc sáo của chú cũng rất bất ngờ, vì topic mình lập cách đó gần 1 năm lại đc chú biết đến- topic xin sáo để dạy trẻ mồ côi. sau khi thổi cây sáo của chú gần 1 tháng mình đã tặng lại cho một số người đam san hải phòng , và cả bạn bè nữa. trước khi nói bạn nên suy nghĩ . đừng có trẻ con và thiếu tôn trọng người khác như thế. nếu chú bôn đọc những dòng bạn viết chú sẽ rất buồn đấy. góp ý thẳng thắn bạn đừng để bụng nhé ! thân .

mấy bạn trong danh sách đợi mình gọi cho chú hỏi lại xem đã nhé. mấy bạn này nhiệt tình hỏi + chủ động liên lạc nên se cố gắng ưu tiên. các bạn cũng thông cảm giùm, mình ko ở gần chú bôn nên ko biết rõ tình hình làm sáo của chú lắm, chỉ là liên lạc qua mail, gần đây mới có sdt chú. alivis hình như gần chú nhất thì phải ???? 

dạo này chú bôn cũng đang nghiên cứ u làm sáo mũi nên có lẽ cũng ảnh hưởng đến thời gian chăng ?

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

leehonso:

thik nhất câu này của bác lee. em có phải hok có duyên hay ko mà trong số mấy bác làm sáo sừng sỏ , còn mỗi bác lee là em chưa đc thổi 1 cây nào bác làm hehehe. còn thì cũng đc thổi khá khá cây roài  MHM nè thoong huynh nè , mão mèo nè , hùng hải phòng nè he2 . ko nhầm bác lee vãn tặng sáo cho người hữu duyên ha. ^ _ lâu rồi chưa có ai đc " hữu duyên thiên lí năng tương ngộ ha! "

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ngoccuaanhoi replied on 04-04-2010 3:22 | Locked
thayboilangthang:

leehonso:

thik nhất câu này của bác lee. em có phải hok có duyên hay ko mà trong số mấy bác làm sáo sừng sỏ , còn mỗi bác lee là em chưa đc thổi 1 cây nào bác làm hehehe. còn thì cũng đc thổi khá khá cây roài  MHM nè thoong huynh nè , mão mèo nè , hùng hải phòng nè he2 . ko nhầm bác lee vãn tặng sáo cho người hữu duyên ha. ^ _ lâu rồi chưa có ai đc " hữu duyên thiên lí năng tương ngộ ha! "

hihi thầy bói còn chưa được thổi Mèo nam hùng hải phòng làm, đến nhà hắn chơi là được tặng nguyên 1 cây mèo nam mà còn không chịu đến, nó đang giận kìa thầy bói.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
yeusaotrucvn replied on 04-04-2010 22:29 | Locked
em xin đăng ký 1 cây brucelee00774@yahoo.com

Damsan.Cantho

Page 5 of 12 (175 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net