Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Tặng sáo thành viên - Mỗi tuần một ống !

rated by 0 users
This post has 174 Replies | 18 Followers

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

híc mọi người chú ý nhé. để tiện cho việc tặng sáo. mọi người sẽ gửi mail cho tớ,tớ sẽ đọc mail và xem những ai nên ưu tiên tặng truớc, chú bôn vẫn tặng sáo đều cho anh em thì phải . chú bôn  ko phải người quen mình từ trứoc, chỉ là quen qua mạng nên mình ko có địa chỉ chĩnh xác của chú, chú cũng ko biết mình là ai, chưa gặp một lần nên mình thực sự rất trân trọng tình cảm của chú. còn mỗi tuần tặng 1 cây nên số luợng sáo cũng có hạn bạn nào thực sự thấy cần thì đăng kí. còn nếu có sáo tốt rồi thì nên nhường cho người chưa có .

mail của mình lucky_crazy0910@yahoo.com

hoặc xuanducdtt47dh2@gmail.com

To anh thoong : bác vào nha trang chưa, em đợi bác mãi mùng 6 em té lên hải phòng ko "tiếp" bác vài chén đc kakaka. bác rỗi rãi thì xuống hp với em. em mời bác cuốc rượu mực hehehe

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

anh ola la này xin sáo làm gì về học của bác đó hả ka kakaakaka hôm nào lặn lội lên hà nội anh nhớ cho em coi kakakaakakakakaak

tranh thủ bác bôn ơi cháu gởi email cho bác rồi mong bác sớm cho chauy một cây

vn niem tu hao ve bong da =)) Từ cổ đa tình vuơng di hận Vô tình nhân thế hởi mấy ai Than oán thế gian nhiều ngang trái Khúc buồn ai oán mộng trần ai.....
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
minhthanh_th replied on 02-24-2010 9:12 | Locked
Anh Thayboilangthang ơi e rất cần một cây Đô 6 lỗ để tập...1 còn mỗi 1 cây mua ở cổng Back khoa... giờ cùi quá rùi ko lên được FA3,anh nhờ chú Bôn ưu tiên giúp e với...địa chỉ Phạm Minh Thành Lớp 11F trường THPT chuyên Lam Sơn tỉnh Thanh Hóa. (smile_at_me_9x@yahoo.com.vn).cảm ơn!!!
Let's smile
Not Ranked
tiểu cầm thủ
Mr.cafe™ replied on 03-02-2010 5:38 | Locked

hi to all !

Em ở Lâm Đồng, ở đây sáo xịn (ko biết xịn thật ko) nhưng giá từ 120k trở lên ! có loại sáo và tiêu 5 nghìn 1 cây , thổi ra tiếng rất khác. Thiệt nghĩ đang tập tành thổi sáo mà tập cây sáo cùi , lạc tiếng thì sau này sẽ quen tai, nên ảnh hưởng tới nghệ thuật âm nhạc.

Nên em viết bài này , ai có lòng hảo tâm xin share cho em 1 cây sáo 6 lỗ  Sad để tập. Địa chỉ của em là : Nguyễn Quốc Khánh --- xóm 5 - nam hiệp 2 - kado - đơn dương - Lâm Đồng . phone 01699983327. Em xin chân thành cảm tạ.

À em đã send messanger cho chú Bôn để xin 1 cây , nhưng qua 3 ngày rùi mà ko thấy hồi âm :( 

Bán sáo trúc dalat : sáo thường (ống bé ): 85k/cây Sáo lớn ( có trang trí ) : 120k/cây -------- Có bán trúc dalat ( trúc tươi ) : ống vừa : 15k/cây ống lớn ( trúc cực già ) : 20k/cây
Not Ranked
tiểu cầm thủ
hope replied on 03-06-2010 19:51 | Locked

Em là hs lớp 12 ở Thanh Hóa, em cũng rất muốn mua và học về sáo nhưng tiếc ở Thanh Hóa ko có chỗ nào dạy cả (hoặc là có nhưng e ko biết). Ngày trước có dịp ra HN chơi, vào Văn Miếu có biểu diễn nhạc dân tộc em cứ đòi đánh thử cái đàn tranh nhưng anh trai ko cho(hồi đó còn nhỏ mừ). Sắp tới ra HN học em mong sẽ được học 1 lớp sáo nào đấy của các anh-chị Damsan

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
minhthanh_th replied on 03-09-2010 20:41 | Locked
anh mà thích thì anh tự nghiên cứu và tập cũng được mờ....:d
Let's smile
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
HALEY replied on 03-10-2010 10:17 | Locked
:D sr
Tui thích nghe tiếng sáo ,nhưng không ai ở bên thổi cho tui nghe .Vậy thì tui tập sáo để thổi cho chính mình nghe vậy :D
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 03-10-2010 10:46 | Locked

HALEY:
Chả có ai cho đâu ,mình cũng gửi email từ trước tết mấy tháng đến giờ có ai đâu bạn 3 ngày thì là gì  ....hời....:(

Bạn đừng nói vậy, trước hết là tôn trọng những bạn đã nhận được sáo. bạn cứ tính đi xem các bạn yêu cầu sáo trong diễn đàn là bao nhiêu người, và nếu mỗi tuần một cây thì khoảng bao nhiêu người đã nhận được, còn chưa kể những bạn email trực tiếp cho chú Bôn không thể thống kê được nữa, mình thấy những bạn đã có sáo đảm bảo tốt để chơi thì nên nhường các bạn chưa có sáo chuẩn trước chứ không nên chú trọng vào việc sưu tầm sáo. Chú Bôn có chia sẻ nếu chỉ tính những bạn đã yêu cầu mà chưa được đáp ứng, cứ theo trình tự mỗi tuần một ống thì phải hơn 2 năm nữa chú mới đáp ứng hết được, có nhiều bạn ở vùng xa xôi không có địa chỉ cụ thể việc thất lạc sáo như cơm bữa, gửi 10 cây mà lạc mất đến 3, còn chưa nói đến càng về sau càng yêu cầu nhiều, các bạn cứ thấy topic tặng sáo cho sáo là cứ xin rào rào, đáp ứng chưa kịp là đã này nọ rồi, bạn cứ thử nhịn ăn sáng góp tiền xem bao lâu thì đủ một cây sáo, mà đâu phải là chưa có sáo đâu chứ. Quà tặng là nghĩa tình, là tri ân, nhớ những hồi đầu tập sáo có rất nhiều người mong chờ một cây sáo tốt chỉ tập với một cây sáo dưới 10k mà vẫn không một câu phàn nàn. Trước đây lúc chưa có sáo mình cũng mơ ước sở hữu chỉ cần một cây đúng note chứ không cần đẹp, nhưng mình nhớ khi đó anh Lee có nói một câu là "Sáo có hay hay không phần nhiều còn do người thổi, người thổi dở thì có sáo tốt cũng chẳng hay, còn người chơi giỏi thì dù cây sáo có sai đi chăng nữa người ta cũng thể hiện hay được" từ lúc ấy việc mua sáo không còn là mục đích chính của mình nữa. Mong rằng bạn có thể xác định được chính xác mình đang cần thứ gì!

Nhân đây cũng xin các bạn nào nhận được sáo rồi thì post lên diễn đàn chia sẻ niềm vui cùng mọi người, cũng là gửi lời tri ân đến chú Bôn. Thân!

Not Ranked
tiểu cầm thủ
nguyenhuutoan replied on 03-10-2010 21:11 | Locked

pác nào giào lòng hảo tâm gởi em một cây sáo( sáo nức, sáo bỏ đi,chán ko dùng nữa, sáo cũ....) hoặc bán cũng đc, từ lúc mê sáo đến giờ em toàn thổi sáo tự chế,vất vả lắm, số di động của em là 01658289425 chân thành cảm ơn các pác.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
nguyenhuutoan replied on 03-10-2010 21:18 | Locked

quê em xa ko có chỗ bán sáo, trúc lại ít, e tự chế sáo đến độ ko còn trúc nữa, đợi phơi khô thì lâu,lận đận quá em mún có sáo thổi cố định ạ, số của em là 01658289425

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

Chả có ai cho đâu ,mình cũng gửi email từ trước tết mấy tháng đến giờ có ai đâu bạn 3 ngày thì là gì  ....hời....:(

bạn haley nói thế này hơi quá đáng quá đấy nhe. đề nghị xem xét lại. còn nữa tớ đã nói là " mọi người sẽ gửi mail cho tớ,tớ sẽ đọc mail và xem những ai nên ưu tiên tặng truớc" bạn cứ mail cho tớ sẽ đăng kí cho bạn 1 suất ai đời để lại mỗi 1 dong nick em là ... hay mail em là ... ai đăng kí thì gửi mail hoặc để vài dòng trên topic ghi đầy đủ địa chỉ tên tuổi . còn đây là mail chú bôn mới gửi cho mình bạn đọc xem chú có đều đựn gửi sáo tặng anh em ko nhé !

XUÂN ĐỨC mến .

Tôi sẽ tặng bạn 2  cây sáo ngang làm bằng ống nước (ống PVC). Đặc biệt cây sáo này tôi đặt tên là  TỊ SÁO  (  sáo mũi ). Cây sáo này tôi phối hợp giữa sáo dọc và sáo ngang , rất dễ thổi , bằng miệng hay bằng lỗ mũi ,ai cũng có thể thổi được , rất dễ cho người mới tập thổi sáo và cho người biểu diễn trên sân khấu , vừa ăn kẹo, vừa hút thuốc vừa ăn chuối mà vẫn thổi được.

Bạn sẽ là người dầu tiên biểu diễn cho bạn bè xem , rồi sau đó hỏi bạn bè xem có ai làm và phổ biến chưa ? Nếu có người làm và phổ biến rồi thì thôi ! còn nếu chưa có thì bạn  post lên mạng cây sáo này dùm tôi ,nếu có nhiều bạn yêu cầu thì tôi sẽ hướng dẫn cho cách làm với diều kiện là phải gọi cây sáo này là  ( TỊ SÁO CHÚ BÔN )  dược không?

Tôi vẫn tặng sáo thường xuyên nhưng có khi 1 hay  2 tháng một lần mỗi làn từ 4  dến 8 cây .  Tôi có dặn  các bạn nhận được đừng đưa lên mạng  khen hay cám ơn làm cho các bạn khác nôn nao , xin quá nhiều, tôi không biết đáp ứng ai trước đây .

Có bạn ở bên  ÚC  bên CANADA cũng xin dù các bạn ấy hứa là trả phí tổn bưu điện , nhưng tôi đã hứa miễn phí hết mọi thứ , làm sao mà nhận được còn nếu gửi thì  ......

Có bạn ở CẦN THƠ xin trễ  tôi bảo lại nhà tôi và dẫn thêm mấy người nữa tôi sẽ tặng mỗi người một cây tha hồ lựa ,nhưng cũng không xuống đợi gửi  bưu điện  (CẦN THƠ cách chổ tôi không xa )

Còn bạn sau khi nhận sáo nếu thấy dược  cho tôi biết bạn thích ai  tôi sẽ ưu tiên cho bạn 10 cây tặng người ấy , ( sáo mũi )

Chào  XUÂN ĐỨC .

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

à mà do đợt vừa rồi mình bận nên ko quan tam đến topic lắm , xin lỗi cả nhà nha. mình vừa check mail . tổng hợp lại ,các bạn sau sẽ nhận dc sáo sớm nhé ^^

1 . Phạm Xuân Tuân- Thôn Võng La- Xã Võng La- Huyện Đông Anh- Hà Nội
yahoo ID: because_of_you_pxt
phone: 01678720374
2. Nguyễn hữu toàn trường THPT huỳnh thị hưởng ấp thị 1 xã Hội An , huyện Chợ mới <tỉnh An Giang , lớp 12c3
3.
  Thiều thị kim thoa  :27 ngô gia tự , nha trang, khánh hòa
4 . Lê Quang Thành.  k693/31 Trần Cao Vân thành phố Đà Nẵng!
5. Âu thị biểu, Thôn 1 xã Long Sơn, Tỉnh BR-VT, Thành Phố. Vũng Tàu.
6. Nguyễn Quốc Khánh --- xóm 5 - nam hiệp 2 - kado - đơn dương - Lâm Đồng . phone 01699983327

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

http://www.mediafire.com/?m1reeddzj1j

ảnh của 1 cây sáo trong quá trình làm 

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Aslivis replied on 03-25-2010 14:24 | Locked

Một số hình ảnh về cây sáo mũi của bác Bôn 

Trong ảnh có một vòng nhựa trắng nhỏ để gắn vào vị trí tương tứng giống hình cuối cùng.

Ống nhựa được gắn sao cho che khuất phần trên của lỗ có nút chặn giữa và vừa bằng mép dưới của nút chặn :D Vì đây là Sáo mũi được cải tiến từ loại sáo dọc nên lỗ phát âm của sáo thì giống với sáo dọc bình thường. :D 

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
tieuanh95 replied on 03-26-2010 3:41 | Locked

qua! xem mấy cái ảnh chú Bôn làm kì công quá!

^^! bạn ơi cho mình hỏi luôn ạ sáo Mũi là thổi = mũi hả bạn!Embarrassed âm sắc nó thế nào bạn!Stick out tongue với những người hay tịt mũi thì....chịu sầu ah!!!!

Tiểu Anh
Page 4 of 12 (175 items) « First ... < Previous 2 3 4 5 6 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net