Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Damsan tại Adelaide !

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 1 Follower

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
hoangtube Posted: 11-29-2009 16:04

hì, lâu ngày HTB vắng mặt bỏ bê công tác mod, may nhờ có anh em khác chăm sóc dùm, muôn lần cảm tạ !

HTB phải lo tập tành thổi lại, và có 1 biểu diễn tại 1 community hall trong City Adelaide. Chủ xị vụ này là Uncle Steve mà đã từng offline với damsan ở quán trà Padme. Ông Steve thuê 1 cái hall cho gần 20 đứa đệ tử biểu diễn cho cha mẹ và khách mời coi. HTB góp vui 1 tiết mục đặc biệt nhất (vì ai cũng oánh piano chỉ có HTB thổi tiêu thôi !)

Hình đây:

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

HTB chơi bài dân ca đơn giản, liên khúc Lý Mỹ Hưng, Lý Chim Xanh, Lý Qua Cầu, chơi ngon lành chứ hong có...bể sô và ko nhìn sheet nhạc. Hix lần đầu tiên chơi mà hong nhìn sheet đó ! Trong khi cả bọn chơi Piano đều trãi sheet nhạc ra nhìn, hehe !

Điều đáng nói là các em nhỏ sinh tại Úc hỏng ai biết bài gì hết ! Dù là mình giới thiệu bằng tiếng Anh và Việt rõ ràng. Cha mẹ ông bà nghe thì biết nhưng đáng bùn thay là họ ko hề thấy cây tiêu này bao giờ. Nên 99% đều nghĩ mình là Chinese và chơi cây tiêu Chinese !

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Sau này bé Thanh hy vọng sẽ nhận biết được bài nào là của Việt Nam do bố thổi. Nếu không thì số 99% kia sẽ không đổi.
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Vỡ Khung. Vinh_le12 đặt lại cái nhá HoàngTube

.

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
Chúc mừng và cảm ơn bác hoangtube CoolYesDrinks !!!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
vinh_le12:

Vỡ Khung. Vinh_le12 đặt lại cái nhá HoàngTube

.

Không hiểu gì ráo.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Big Smile Kiểu này phải bảo anh Chapi lập hội ĐamSan Melbourn Big Smile

bác HoangTube cố gắng thu phụ nhiều đệ tử ngoại vào nhé! Smile tầm cỡ thế giới nó mới ác.

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net