Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mãomèo:Bán sáo âm thanh chuẩn giá sv

rated by 0 users
This post has 181 Replies | 5 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đọc cái câu "nếu muốn tiến xa thì gởi tiêu vào SG" của bác Bamboo-flute mà em lạnh cả người, không tưởng tượng nổi tình hình ở trỏng nó ra răng mà sợ thế. Hi vọng anh Đông xong sớm cái đơn đặt hàng này mà tập trung chuyên môn trở lại vào những cái vấn đề khác, nói chung em không thích mấy cái trò bắt chước Tàu, bất khổng bất nháo gì chỉ tổ hộc xì dầu không à. À, nếu thương vụ ko thành thì anh Đông cứ giữ lại mà chơi nhé, sau này có cải tiến gì cứ tiến hành trên đó, rồi bán giá tiền triệu coi sao, cũng không đắt đâu, haha Big Smile

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

tớ nói gửi tiêu vào Sg để có nhiều người nhận xét và cho kết luận để nâng cấp tay nghề bác Đông , chứ không có ý bảo là trong SG là nơi như thế nào à . Em cũng xin nói với bác Đông thế này : em rất quý đôi tay khéo léo của bác nên mới đặt hàng bác , đơn giản có thế thôi , chứ nếu muốn tiêu ngon , tiêu tốt hay tiêu xịn thì trong ĐS này em có thể đặt của nhiều người có uy tín phải không ạ ? Hiểu được hay không thì bác cứ suy luận , còn cứ căn cứ vào câu chữ mà bắt bẻ thì ... thôi vậy .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Có mấy khả năng thế này, ngồi tán dóc tí cho zui hén

1. Bụng bác Bamboo tốt, diễn đạt tốt, em đọc hiểu kém

2. Bụng bác Bamboo tốt, diễn đạt kém, em đọc hiểu bình thường

3. Bụng bác Bamboo kém, diễn đạt tốt, em đọc hiểu bình thường

4. Bụng bác Bamboo kém, diễn đạt kém, em đọc hiểu tốt

Mà dù là khả năng nào đi nữa thì cứ theo tinh thần của anh Lee mà ráp vào trường hợp này thì thấy rõ là bác sai tè le ra rồi, cứ thử hỏi coi xem tiêu trong SG ai dám nói là xịn, là khủng, và gởi vào đó ai đảm bảo sẽ có đội ngũ test màu âm cao thủ, uy tín trong đội ngũ chế tạo tiêu sáo trên này thì em xin miễn bàn. Nói chung cho đến giờ em vẫn kính trọng chú Tân là người chế tạo nhiều, chia sẻ kinh nghiệm nhiều, góp ý rất cụ tỉ về từng cây sáo cây tiêu được nhờ kiểm tra giúp, và không bao giờ kẻ cả hay phê phán người này người khác. Kính trọng cả anh saotruc vì rất biết mình biết người, không bao giờ coi cái gì là tuyệt đối, tỉ dụ về việc một cây tiêu có thể có đôi ba màu âm tùy theo người thổi cũng là chuyện bình thường, cho nên test màu âm là 1 chuyện, còn đánh giá 1 cây tiêu lại là chuyện khác. Cá nhân em cũng muốn có dịp vào trỏng để học hỏi các bác nhiều nhiều, nhưng cái cách diễn đạt của bác Bamboo làm em có cảm giác bác đang đặt hàng anh Đông với tư cách của 1 kẻ bề trên và kẻ cả lắm. Đấy là cảm nhận thật của em, sai hay đúng thế nào thì rồi từ từ em mới ngộ ra được. Tóm lại dù thế nào đi nữa thì quan điểm của em là cây tiêu này anh Đông có gửi thì gửi cho anh Lee hoặc bác saotruc test chơi, chứ đừng có gởi vào tay những người tâm không sáng, đầu đuôi bất nhất, hành xử không quang minh chính đại. Đã chơi thì chơi hết mình đi, chơi cho ra chơi, chứ cứ tỏ vẻ chuyên nghiệp nữa mùa, nhảm nhí lắm

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Hờ hự....

Không tranh cãi dài dòng. Sờ mới biết, mỗi người 1 quan điểm....Mọi người đang lật lại vụ Thầy bói xem voi doỳ

Đông lì ship hàng đi còn gì....để lâu không tốt tý nào cả (nhắc đến mấy lần doỳ ý nhỉ ?)

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

bác Vinh cứ bảo em ship hàng, nhưng ship đi đâu cơ? làm gì đã có địa chỉ mà ship hihi. tiện thể em up cái clip lên chơi luôn , tại thấy cái clip Kmath nghe não quá. em bấm cây tiêu này không có nổi, toàn trượt nốt và không quen, với lại máy ảnh lởm có gì mọi người bỏ qua nhé hihi. chủ yếu là cái tiếng tiêu thôi ạ. nên mọi người đừng chém em thổi lởm nhé, mặc dù em thổi tệ thật đó.

[Youtube:tf92APFGoHM]

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Oái, sao vang thế nhỉ, chả bù cho clip của mềng, công lực thâm hậu quá, hức hức, mà sếp rớt nó về làm em hết cả đồ chơi, đành đem cây 10k lượm ở chợ trời ra thủi, các bác xem thử cây nào màu âm hay hơn nhé, hehe Stick out tongue

[Youtube:iqjPhkwFTF8]

[Youtube:x1SigvYKHk8]

Sếp ời, lúc nào cho em qua phục thù mấy cái clip với nhá, em là em akay lắm rùi ấy, hí hí hí Devil

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Dạ , chắc các bác nói đúng . Cũng tại khi xưa em không được học hành nhiều nên diễn đạt có phần kém quá . Qua lần này em về đọc thêm nhiều sách vở để sau này có nói gì em sẽ nói cho đàng hoàng hơn ạ . Xin lỗi các bác . Và tự nhận thấy trình độ của em không đủ để cầm test cây tiêu đó nên mong bác Đông thứ lỗi cho em , em không dám nhận hàng của bác . Xin thứ lỗi cho em ạ .

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

Bamboo-flute:

Dạ , chắc các bác nói đúng . Cũng tại khi xưa em không được học hành nhiều nên diễn đạt có phần kém quá . Qua lần này em về đọc thêm nhiều sách vở để sau này có nói gì em sẽ nói cho đàng hoàng hơn ạ . Xin lỗi các bác . Và tự nhận thấy trình độ của em không đủ để cầm test cây tiêu đó nên mong bác Đông thứ lỗi cho em , em không dám nhận hàng của bác . Xin thứ lỗi cho em ạ .

bác nói quá khách sáo rồi. bác giận người khác tức lây qua cả em rồi hihi. không sao đâu bác. bác bảo em copy cây tiêu mà em copy không có đúng bác không nhận cũng không sao mà. em chỉ tiếc là chưa có cơ hội để bác cho ý kiến về tiêu em làm thôi, em cũng tự thấy là cây này em làm chưa được tốt mà, còn việc bác chưa đủ trình thì không đúng rồi, bác làm tiêu và mê tiêu tàu như thế, em tin bác là người có thể cho em lời nhận xét rất tốt. nếu bác nhất định không muốn nhận nó nữa thì em cũng đành chịu vậy. còn mình sống thế nào thì đó là tính cách của mình, mỗi người một tính cứ sống đúng là mình là được mà bác, người ta chưa gặp chưa chơi với mình để hiểu được mình thì chắc là khó. thân chào bác.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

@ Kmath: hi thích thì lúc nào qua anh mà phục thù. mà chú nói thế là chú đang nợ anh rồi đấy nhé, 10k chứ không ít đâu hehe. nhà anh cũng gần chợ giời nên sai lệch anh chưa kể đến, chắc là chú xem bản đồ hơi nhỏ hihi.

với lại anh góp ý với chú là chú nên ăn nói cho cẩn thận đấy, đừng phê phán người khác như thế khi mà chú chưa tiếp xúc nhiều và hiểu rõ. chú phê phán người khác thì phải xem lại chính mình tí đã nhé.

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hic hic,mấy bữa nay trời lạnh,đọc topic mà cứ như là nóng cả người luôn,thôi thì mỗi người nhịn 1 câu cho lành ,hix !

P/s:Đông ca ơi,có cây tiêu rởm nào không ( gãy nứt gì cũng được ) gửi qua cho em thổi cho vui với ,khi nào buồn rồi em gửi chả lại cho,hihiBig Smile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
hihi chỉ khổ cho anh thôi chú ạ, hỏng hết kế hoạch của anh rồi đó. anh tết này chưa chắc đã có tiêu thổi đây. cây này thì bấm không quen tay anh không dám chơi. còn vụ này thì kết quả đã có rồi mà, kết cục là bác bamboo không nhận, đã xong, không còn ai bàn gì nữa đâu mà lo, cứ tiếp tục lạnh đi chú gà hehe. anh đang lo thất hứa với chú đây, nếu có xảy ra hi vọng chú thông cảm nhé hihi.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

hihi,thôi thì em có ý này,anh đọc chơi thôi nhé,đừng chém em kẻo tội ,hehe ! Hay là cho em mượn luôn cây tiêu anh làm cho bác Bam đi,thấy Tông rê âm cũng hay mà chưa dám mua,nay lỡ chuyện rồi thì em xin mượn luôn vậy,còn vụ sáo thì nếu anh kẹt thì có thể qua tuần sau cũng dc mà ! Bất quá em bay ra Hà Nội tìm anh thôi mà ! heheStick out tongue

Nói vậy chứ anh cứ làm từ từ,em ko cần gấp,khi nào xong thì nt em phát anh nhé Automobile

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
ai bảo là tone Rê hả chú. tone đô hẳn hoi đó mà. cây này chưa cho chú mượn được đâu hehe, số cây này anh nghĩ là khá lận đận đây hihi. 1 tên tính cho nó về với biển một tên tính cho nó lên chơi với người mèo kìa. anh cũng chưa biết thế nào cả. vụ sáo thì có khi anh xin khất chú vậy.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hihi,chả là em định xin về thổi thử,nếu kết thì lụm luôn,chả ngờ có người còn nhanh tay hơn cả mình,thôi thì chịu vậy ! Nếu thế thì em không cho khất đâu nhé,hehehe
Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

Tiện thể các bác cho em hỏi bác nào cầm cây gậy đánh chó 7 lỗ bằng nhựa của em thì cho em xin lại với! Thứ 7 này ra hồ Thành Công thì cầm cho em nhá !

Dù gì thì gì em cũng mất 5k+ 1 ngày để khoét và chỉnh sửa, ít ra cũng chơi được Nữ nhi tình và Thần Thụi, he he !

Thấy các bác cãi cọ về các nốt với màu âm ghê quá mà em chả hiểu cái gì cả ! Em chỉ biết bác nào thích có 1 cây vừa để đánh chó vừa để thổi cho buồn thì phone cho em, em sẵn lòng giúp với cái giá tương đương vơi chi phí cũng như chất lượng : 6k , he he he ! ( cây này cầm đập thì đến hổ còn chạy chứ chó thì là cái gì Big Smile Big Smile Big Smile

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Page 12 of 13 (182 items) « First ... < Previous 9 10 11 12 13 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net