Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mãomèo:Bán sáo âm thanh chuẩn giá sv

rated by 0 users
This post has 181 Replies | 5 Followers

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

mua ở hiếu sách Phương dư thì cây chuẩn bao nhiêu tiền 1 cây vậy anh.em chỉ cần cây chuẩn thôi ko cần đẹp.

Top 75 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
chungtudon:

mua ở hiếu sách Phương dư thì cây chuẩn bao nhiêu tiền 1 cây vậy anh.em chỉ cần cây chuẩn thôi ko cần đẹp.

Hổng biết nữa Big Smile Tùy,giá 18k ở thời điểm 3 năm trước nhưng mà ở đấy cũng phải lựa kỹ mới có sáo chuẩn được,còn không biết thì cứ chọn đại 1 cây rồi về nhà tập thổi.Sau khoảng 1-2 tháng trình độ lên, nếu thấy cây sáo vẫn đáp ứng được yêu cầu thì giữ lại, còn không thì chuyển cho thằng khác chưa biết thổi, còn mình thì đi mua cây khác ngon hơn Big Smile.Cứ thế thôi bạn ạ.Cây sáo đầu tiên của mình làm bằng nhôm, sai toét loe, thế mà mình thổi 1 năm không biết nó sai ở đâu  !

Nguyễn Hồng Phong 

Số đt: 0973.820.426

Yahoo!: phonggttn@yahoo.com.vn

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
thayboilangthang:

nghe bác nói vinhle noiis thế là em tin là hôm nào gặp sẽ cướp đc vài cây nữa :))

anh em hải phòng nào tham gia làm hải tặc ko, lên thủ đô cướp sáo hehehe

hihi anh em chuẩn bị đại bác để đón hải tặc cho chu đáo nhé, em vào hầm đây, xung phong xung phong!!!!!!!! hĩ hĩ.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Tiểu Ngoan Đồng:
chungtudon:

Hổng biết nữa Big Smile Tùy,giá 18k ở thời điểm 3 năm trước nhưng mà ở đấy cũng phải lựa kỹ mới có sáo chuẩn được,còn không biết thì cứ chọn đại 1 cây rồi về nhà tập thổi.Sau khoảng 1-2 tháng trình độ lên, nếu thấy cây sáo vẫn đáp ứng được yêu cầu thì giữ lại, còn không thì chuyển cho thằng khác chưa biết thổi, còn mình thì đi mua cây khác ngon hơn Big Smile.Cứ thế thôi bạn ạ.Cây sáo đầu tiên của mình làm bằng nhôm, sai toét loe, thế mà mình thổi 1 năm không biết nó sai ở đâu  !

cảm ơn anh nhé.em cũng thổi dc 5 tháng rồi, nhưng cũng hổng biết sai ở đâu.chỉ cảm thấy nên  mua 1 cây khác thôi.

Top 500 Contributor
tiểu cầm thủ

Xóa vì bài viết không dấu.

BQT.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

Xóa vì bài viết gửi bởi người quá đẹp trai. phần sau chấp nhận được nên không xóa, nội dung như sau:

.... nam, 25 tuổi, có cả lúi tiền, 1 BMVkép , 1 Mer, 1 biệt thự hồ tây, 1 biệt thự nhỏ linh đàm, chưa có vợ và người yêu, thông minh, đẹp trai, không có ý định mua bán hay làm quen kết bạn, chỉ khoe thế thôi hihi.

BQT

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Anh maomeo học bên Kiến Trúc à, thế là trường anh em mình đối diện nhau rồi, em học bên BCVT. Em chưa biết tí gì về sáo cả, cũng tính mua 1 cây về tập toẹ cho vui. Anh em mình gặp nhau trao đổi được ko anh :D, anh có rảnh vào các buổi thứ 5, thứ 7 ko ạ?
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

thanhhai5791:
Anh maomeo học bên Kiến Trúc à, thế là trường anh em mình đối diện nhau rồi, em học bên BCVT. Em chưa biết tí gì về sáo cả, cũng tính mua 1 cây về tập toẹ cho vui. Anh em mình gặp nhau trao đổi được ko anh :D, anh có rảnh vào các buổi thứ 5, thứ 7 ko ạ?

Trao đổi vụ gì đây nhỉ.... Đưa anh, anh đứng giữa làm "trọng tài" cho. hề hề.....

@ Mão sớm sớm hoàn thành mấy cây cho thầybóilangthang  nhá: hôm nào rảnh anh Tét thử tý coi... Thầy bói đang cần 5 cây. mau lên em nhé. trong đó có 2-3 cây 10 lỗ thủng đê em.....

Not Ranked
tiểu cầm thủ
vinh_le12:

Trao đổi vụ gì đây nhỉ.... Đưa anh, anh đứng giữa làm "trọng tài" cho. hề hề.....

@ Mão sớm sớm hoàn thành mấy cây cho thầybóilangthang  nhá: hôm nào rảnh anh Tét thử tý coi... Thầy bói đang cần 5 cây. mau lên em nhé. trong đó có 2-3 cây 10 lỗ thủng đê em.....

Em định hỏi về sáo thôi ý mà, anh vinh_le học cùng lớp anh mão à? Có j anh chỉ em luôn, em ko biết chọn sáo đâu, mong các anh đừng luộc em, SV vs nhau cả mà :D.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
thanhhai5791:
vinh_le12:

Em định hỏi về sáo thôi ý mà, anh vinh_le học cùng lớp anh mão à? Có j anh chỉ em luôn, em ko biết chọn sáo đâu, mong các anh đừng luộc em, SV vs nhau cả mà :D.

@vinhle: bác Vinh ơi em khoái món nướng hơn, bác đừng luộc nhé, ko thơm đâu hĩ hĩ. mà lúc nào hải tặc lên bác ới em câu lên uýnh ké nhé hĩ hĩ.

@ thành hai: chọn mà làm gì, sáo cây nào cũng gần như nhau, khá là chuẩn hết, yên tâm cái vụ này đê hehe. 

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Xóa vì post bài không dấu!

BQT.

Not Ranked
tiểu cầm thủ
Ax ax sao lại ko phải chọn hả bác.

@maomeo: em ở bên ngoài, ko ở KTX. Tuần sau thứ 5 vào buổi sáng anh có rỗi ko ạ? Nếu được thì em qua xin 1 cây luôn, nếu thực sự là ko cần chọn :D

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Ô hay nhỉ, thế ra chú Mão đang tán em nào trong đó ah, tốt quá, tối t7 anh cũng hay qua Ao Sen lắm, để gọi mấy anh em gần đó tụ tập chơi đê, hê hê. Liên lạc với chú hai sao nhỉ??
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
thanhhai5791:
Ax ax sao lại ko phải chọn hả bác.

@maomeo: em ở bên ngoài, ko ở KTX. Tuần sau thứ 5 vào buổi sáng anh có rỗi ko ạ? Nếu được thì em qua xin 1 cây luôn, nếu thực sự là ko cần chọn :D

Hơ  phải chọn chứ em. em mua sáo mà ko chọn thì biết mua loại gì

giống như xe máy ý phải xem loại, hãng, nhãn hiệu, phân khối

thực ra Mão Mèo nhà ta làm việc khoét sáo này có phần mềm tính toán rồi. hìhì

ví dụ: nhập số liệu cây trúc vào máy tính: chiều dài, loại sáo cần ra âm, đường kính lỗ thổi, đường kính lòng trong, lòng ngoài ống

phần mềm sẽ tính toán cho em cây sáo ưng ý nhất, đảm bảo tiêu chuẩn Dân Tộc

Chú em chuẩn bị Tin` đi, 50k, đưa anh, anh sẽ mang sáo đến tận nhà em, dậy em vài cái cơ bản để sáo kêu ra tiếng. Yes

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
phần mềm này chuẩn đét luôn, made in "mồm bác vinhle" nhé. bác ấy có cái mồm cho ra những sản phẩm chuẩn thế bỉu sao thủi sáo lại chuẩn hé hé, tiếng gió cứ gọi là réo rắt, bác Vinh chém gió giờ mang thêm cả kỹ thuật lưỡi kép và reo lưỡi nữa roài hic.
Page 5 of 13 (182 items) « First ... < Previous 3 4 5 6 7 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net