Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

shop tiêu saonhua

rated by 0 users
This post has 331 Replies | 9 Followers

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-07-2009 9:41 | Locked
sharelife:

Nhìn hình thấy hình như tiêu của anh saonhua làm là loại tiêu gì mà dài và bự quá!

Không biết anh có làm loại tiêu 6 lỗ ngắn ngắn (khoảng chừng 25-30cm) ko? Em có chừng 150-200k thì có thể đủ để làm 1 cây tiêu ko anh? Người mới như em thì nên dùng tiêu nào để dễ tập? (em thì chỉ khoái tiêu bình thường, được đánh bóng, với lại khắc (trên cây tiêu 5k em mua ở nhà sách nó in cái hình chú bé cỡi trâu coi cũng khoái lắm) một vài họa tiết đơn giản)

Em mới tập tành làm quen, đã mua cây tiêu 5k ở nhà sách nhưng có mấy nốt thổi hoài vẫn ko lên, sau đó đi mua thêm cây sáo (cũng loại có 6 lỗ bấm luôn) giá mắc hơn 1 ngàn cũng tại nhà sách luôn, tập thử thấy thổi lớn hơn nhưng tốn hơi quá và cũng có mấy nốt cao thổi vẫn ko dc.

Cám ơn anh.

bạn Chapi nói chắc có lẽ đúng rồi, có thể bạn nhầm lẫn chăng, tiêu hay sáo mà nhỏ dưới 30 cm thì chỉ có 1 số cây đặc biệt tone cao thôi, bản thân tui cũng có 1 cây shaku tone cao dài 40 cm, như vậy là ngắn lắm rùi bạn ơi, bạn chưa nghe tiếng tiêu và chưa từng thấy thổi tiêu thì hãy tìm hiểu về tiêu đi. sau này nếu có yêu thích thì đặt hàng cũng ko muộn, vài trăm ngàn ko phải lớn nhưng cũng ko phải nhỏ, tìm hiểu kĩ nhé rùi hãy quyết định tiêu hay sáo...hihi.

đây là đầu thổi shaku tone E nạm với sừng vào miệng thổi tôi làm từ lúc anh rùa còn đang phiêu du bên nhật về, nhìn mê quá nên cũng lừa đc leehonso 1 vố ha ha ha

em nó nhìn trực diện nè

tiêu trúc: nguồn đam mê bất tận
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-07-2009 9:47 | Locked
muốn ngắn thì chơi 2 khúc ghép vô, ít nhất ngắn đc gấp đôi, nhưng vẫn đảm bảo được âm trầm khi chơi, nếu tiêu tone re thì khoảng 60, tone đô thì khoảng 70 là ngắn nhất, bạn mà muốn nhét nó vô cặp thì chỉ có nước cắt làm đôi rồi ghép lại, cái này làm hơi bị phê. tốt nhất bạn chơi sáo trước đi, chừng nào mê tiêu tới mức chịu ko nổi thì hãy gặp tui,hihi
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 10-07-2009 9:51 | Locked
Bạn sharelife có ở Hà Nội ko, nếu có thì chiều thứ 7 ghé CV Ghandi chơi với tụi mình, đảm bảo sau đó bạn có thể phân biệt đâu là sáo, đâu là tiêu, và có thể thêm vài điều khác nữa Cool
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Not Ranked
tiểu cầm thủ
sharelife replied on 10-07-2009 10:08 | Locked

saonhua:
muốn ngắn thì chơi 2 khúc ghép vô, ít nhất ngắn đc gấp đôi, nhưng vẫn đảm bảo được âm trầm khi chơi, nếu tiêu tone re thì khoảng 60, tone đô thì khoảng 70 là ngắn nhất, bạn mà muốn nhét nó vô cặp thì chỉ có nước cắt làm đôi rồi ghép lại, cái này làm hơi bị phê. tốt nhất bạn chơi sáo trước đi, chừng nào mê tiêu tới mức chịu ko nổi thì hãy gặp tui,hihi

Hình như sáo thì khoảng 60cm - 70cm phải không anh? Anh có làm sáo ko? Sáo thì một cây trung bình ở damsan tốn khoảng bao nhiêu vậy anh? (có lẽ rẻ hơn tiêu?!). Em định mua 1 cây tốt để ráng tập, vì mua ở nhà sách khó lựa quá (nguyên 1 giỏ, mỗi cây một kểu, người mới như em ko biết đâu là chuẩn luôn, cuối cùng lấy về nhưng gặp phải một số vấn đề)

Gởi kmath: cảm  ơn bạn, tui là người miền tây, hiện đang tá túc ở Sài Gòn để đi học.

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
sharelife:

tui là người miền tây, hiện đang tá túc ở Sài Gòn để đi học.

Nếu bác rảnh thì 11h sáng chủ nhật bác ghé công viên Tao Đàn chơi, có gì anh em mình sẽ trao đổi thêm về vấn đề này, số của em là : 0984.000.331

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

cám ơn chị nha, đó là quà tặng đặc biệt của em dành cho ng đặc biệt như chị, cho nên free, chỉ cần chị thổi đc, đó là món nợ lớn nhất của chị đối với em, ha ha ha

Quà tặng riêng và free cho chị à ? Cảm động quá, ko biết nói gì khác ngoài việc phải âm thầm tích cực luyện mỗi ngày vài phút để năm sau thổi đc bài Táng Hoa Ngâm để tặng chú vậy, mong là có đủ hơi, hehe

Saodieucaonguyen
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 10-07-2009 13:23 | Locked
Dạ bà chị chăm chỉ luyện tập zậy chắc chẳng chóng thì chầy cũng thành tài, em có từng hỏi kinh nghiệm luyện hơi của các bạn trẻ thấy họ nói phải...hun nhiều vào, ngẫm thấy cũng có lý.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
tuan_anh replied on 10-07-2009 16:19 | Locked

""Dạ bà chị chăm chỉ luyện tập zậy chắc chẳng chóng thì chầy cũng thành tài, em có từng hỏi kinh nghiệm luyện hơi của các bạn trẻ thấy họ nói phải...hun nhiều vào, ngẫm thấy cũng có lý.""

Muốn tập hơi tốt, hun kết hợp với thổi harp đi, cả hai đều có lúc chỉ hít vào mà không thở ra, he he

Giang hồ mê chơi quên quê hương
Not Ranked
tiểu cầm thủ
sharelife replied on 10-08-2009 8:27 | Locked
leehonso:
sharelife:

tui là người miền tây, hiện đang tá túc ở Sài Gòn để đi học.

Nếu bác rảnh thì 11h sáng chủ nhật bác ghé công viên Tao Đàn chơi, có gì anh em mình sẽ trao đổi thêm về vấn đề này, số của em là : 0984.000.331

Chủ nhật nào cũng họp hả anh (có coi clip thổi bài Tây Du Ký nên chắc rằng già hơn em :D hông chừng gặp kêu chú luôn cũng được). Bị vì chủ nhật em toàn khăn gói dìa nhà không hà, nên chưa biết Sài Gòn chủ nhật ra làm sao hết :D

Được gặp mấy anh tư vấn thì thiệt còn gì bằng :D

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
tumlum replied on 10-09-2009 3:50 | Locked

He he hôm qua mới được chủ shop Tiêu Tùng trao hàng tận tay, sau đó được học lớp thổi tiêu cấp tốc 10 phút, kết quả là đã thổi ra tiếng Smile. Nhớ ngày xưa mới tập thổi sáo thổi mấy ngày mà ko chịu ra tiếng, làm tốn mấy lít nước bọt!!! 

Cây tiêu mộc mạc giản dị, chỉ quấn dây chứ chả hoa hòe gì, rất hợp ý Big Smile. Mai mốt lỡ mà chán chán có gì nhờ anh Sáo Nhựa vẽ thêm cây cỏ hoa lá cũng tiện Smile

Cám ơn anh Sáo Nhựa đã cất công đưa tiêu tận tay và hướng dẫn tận tình.

Post này đánh dấu lần đầu tiên biết cây tiêu là cây gì Wink

Truyện Kiều còn, tiếng ta còn. Tiếng ta còn, nước ta còn.
Not Ranked
tiểu cầm thủ
tieu&sao replied on 10-10-2009 20:11 | Locked

Các bác ui, hôm nay là sinh nhật của bác Saonhua đấy.

^o^ HAPPY BIRTHDAY ^o^ HAPPY BIRTHDAY ^o^ HAPPY BIRTHDAY ^o^ HAPPY BIRTHDAY ^o^

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
ChangkiFung replied on 10-11-2009 0:26 | Locked
Thế chúc mứng sinh nhật bác Saonhua nhé, chúc bác hum nay đc nghỉ làm sớm đi thực hành bài tập luyện hơi nha^^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Chapi replied on 10-11-2009 3:37 | Locked

Chúc mừng sinh nhật bác saonhua.

Chúc bác ko vì sốt ruột về ăn nhậu mà mổ nhầm bệnh nhân.

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
saonhua replied on 10-11-2009 9:40 | Locked

lạ thật nhỉ, bạn tieu&sao mới tham gia diễn đàn chưa đến 1 tuần mà biết ngày sinh tháng đẻ của tui, nghi ngờ quá...lại nick ảo nữa đây.

dù sao cũng cám ơn tất cả các bác đã hỏi thăm và chúc mừng, tui nhận đc 1 lô điện thoại hỏi thăm từ anh em, thật quá ư là cảm động.

@chapi nè, hôm nay chủ nhật nên tui ko có mổ, xém chút nữa đưa leehonso lên bàn mổ thôi....he he he mọi thắc mắc xin hỏi trực tiếp hắn ta,khà khà khà...

Not Ranked
tiểu cầm thủ
thientuong295 replied on 10-11-2009 10:17 | Locked
Normal 0 false false false MicrosoftInternetExplorer4 /* Style Definitions */ table.MsoNormalTable {mso-style-name:"Table Normal"; mso-tstyle-rowband-size:0; mso-tstyle-colband-size:0; mso-style-noshow:yes; mso-style-parent:""; mso-padding-alt:0cm 5.4pt 0cm 5.4pt; mso-para-margin:0cm; mso-para-margin-bottom:.0001pt; mso-pagination:widow-orphan; font-size:10.0pt; font-family:"Times New Roman"; mso-ansi-language:#0400; mso-fareast-language:#0400; mso-bidi-language:#0400;}

Hôm nay rảnh ghé qua Damsan net, thấy Bác saonhua rao hàng nên tôi cũng nổi hứng, đặt tiêu đô, hệ 5-1, chất lượng tốt, to vang hết cỡ, ko có nắp thổi, giá cả từ 500k đổ lại, để tập thổi. Bác saonhua nhớ lúc gửi tiêu  thì cho vào ống nước giúp nhé, tổng cộng bao nhiêu + bác cho xin số tài khoản để mình gửi tiền nhé. Địa chỉ thì : Ds.Tuấn Khanh - Phòng khám ĐKKV thị xã Gò Công, đường Nguyễn văn côn, KP 1, Phường 3, thị xã Gò Công, tỉnh Tiền Giang. Đtdđ : 0916.328.677. Cám ơn trước! Chờ bác xác nhận!

Page 6 of 23 (332 items) « First ... < Previous 4 5 6 7 8 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net