Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Mở lớp sáo trúc ở Trường phổ thông đặc biệt Nguyễn Đình Chiểu -HCM

rated by 0 users
This post has 57 Replies | 3 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Hôm ấy em sẽ cố gắng tranh thủ mượn xe để đi để tặng sáo cho các em.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2
bravo!
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

dạo này saigon mưa năng thất thường, anh em ai đi được chuẩn bị trước nha.Tụi mình sẽ có mặt trước 5h.kg 5rưỡi thì vào gặp các em. có thể kéo dài hơn 1 h.

Các bạn vào trường thì nói với bảo vệ là vào thăm học sinh. họ sẽ chỉ cho chỗ để xe.rồi gọi tụi mình ra.

ttmd14                     phước   0936231986

onggiamesao            anh        01285831200

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cảm ơn bác lee nhiều. Hiện tại em với Phước đã nhận được 7 cây của chú tân ủng hộ. ^_^. thêm 1 vài cây ở nhà nữa.
thêm vài cây của anh Sơn nữa. chắc đủ. hi. có cái để bắt đầu.

Đáng lẽ mấy việc này phải bàn với anh lee với anh saotruc trước. mà mấy lần gọi cho anh lee ko được

Song từ Suối Tiên mà cũng cất công lên ^_^. mừng quá
Cảm ơn chú Tân và những cây sáo chú đóng góp cho lớp học.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Chiều hôm nay các bác sẽ gặp mặt các em, chúc các bác thành công và có buổi ra mắt ý nghĩa nhé.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
Em rất muốn tham gia nhưng 0 thể vì em ở HN, chúc các bác có buổi đầu tiên thành công nhé.
11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 500 Contributor
đại cầm thủ

BÁO CÁO ANH EM:THÀNH CÔNG TỐT ĐẸP

kết quả:

- học viên: 10 em và có thể hơn

-chiều thứ 6 sẽ dạy buổi đầu tiên

-thành viên tham gia dạy: ttmd14, onggiamesao, chị Nghĩa

NHÀ TRƯỜNG CŨNG RẤT CẢM ƠN ANHEM DIỄN ĐÀN, ĐẶC BIỆT    CHÚ TÂN    VÀ LEEHONSO  ĐÃ ỦNG HỘ GẦN 15 CÂY SÁO

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

ONGGIAMESAO POST HINH NHANH NHANH NHÁ

trong lúc chờ hình, để em tường thuât. chút, mấy bài trước mình toàn xuống hàng-gạch đầu dòng-hơi thiếu cảm xúc.

-5h,Mình và Onggiamesao có mặt ở phòng dạy nhạc của trường , nói chuyện với thầy Thanh, thầy chủ nhiêm bộ môn.

-5h15, bạn Song và chị Nghĩa tới.rất cảm ơn bạn Song đã tới góp vui và còn ủng hộ 1 cây.

-5h30, anh chị Rùa tới.Buổi giao lưu bắt đầu.Bọn mình được nhà trường sắp xếp giao lưu o một hội trường lớn.Cả nhóm Damsan và các em tổng cộng khoảng 30 ngươi.Có sự góp sức của anh Rùa và bạn Song nên rất nhiều em thích học sáo. Nhưng  cũng hơi buồn là khi mình đếm số em đăng ký học thì dược ...........10 em.Dù sao cũng đủ 1 lớp rồi.

6h30, kết thúc.Bác Lee mang sáo đến. Nhom Damsan tranh thủ mini ofline ở sân trường.Và đặc biệt là sau đó, 4 em nữa xin đến học sáo, có em còn đòi học gõ muỗng.

Top 500 Contributor
đại cầm thủ

Mình nghĩ đây là việc làm rất ý nghĩa của anhem Damsan, tụi mình có điều kiện hơn nên sẽ thực hiện. Moi người hãy góp sức.trong quá trình dạy, tụi mình sẽ post thường xuyên để anhem đóng góp.

thứ6 là buổi đầu, chắc là tạp thổi cho kêu, tập cầm sáo.Cái này hồi chiều mình trải qua rồi,đặc biệt khó.VÌ ĐÂU THỂ NÓI "NHÌN ANH RỒI LAM THEO". ai co kinh nghiêm góp ý nha.

Mình đang chuẩn bị một số câu chuyện dạng cổ tích có LIÊN QUAN ĐẾN CÂY SÁO(chắc là liên quan tới anh hùng nào đó thì hay hơn). Để lúc giải lao thì kể để tạo cảm hứng. ai có file,link, thì pót nha.

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Xin chúc mừng các bác đã có buổi ra mắt ấn tượng ạ, vậy là chương trình bắt đầu chạy những bước đầu tốt đẹp ấy nhỉ, bravo

Mà em cũng muốn học môn gõ muỗng nữa mấy bác ơi, không biết bác rùa chỉ online có học được cái này không nhỉ???

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

Môn gõ muỗng này tui cũng học online của giáo sư Trần Quang Hải. Ông đã có những video chỉ về cách gõ muỗng bằng nhiều thứ tiếng như Việt, Pháp, Anh

http://tranquanghai.multiply.com/
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Chúc mừng lớp học Sáo thành công tốt đẹp. Cám ơn sự nhiệt tình của ttmd và onggiamesao !

Mình nghĩ đây là những việc làm rất thiết thực và đánh đc quan tâm đúng mức.

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Phước à, có dạy sáng hay chiều CN ko? Nếu sáng CN thì chị sẽ thu xếp tham gia phụ, còn chiều CN thì đang kẹt bên nhà May mắn rồi.

Saodieucaonguyen
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Sắp tới sẽ rất khó khăn đây, các em phải đam mê lắm mới theo được....

Hum qua nếu như không có anh saotruc thổi mấy bài nhanh vui thì chắc tụi em khó mà khích lệ các em được bằng những bài u buồn !!!

Chị Nghĩa xin quá, mấy em nghe giọng đã thích, hehe, đó cũng là một yếu tố để các em đi học đều Big Smile.

Mấy hôm nay bận không có lên, giờ mới biết tại sao ai cũng nói mình ở Thủ Đức Smile. Đúng là mình học ở TD, đúng là từ TD tới trường hai mươi mấy cây, nhưng mình ở Hàng Xanh Big Smile !!!

Page 2 of 4 (58 items) < Previous 1 2 3 4 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net