Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

mọi người đi chia tay em nhé

rated by 0 users
This post has 86 Replies | 2 Followers

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

ôi giời ơi, anh chapi xát muối vào em rồi Tongue Tied

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1
TiếngSáoCôĐơn:

kmath:
dân ca là Hình bóng quê nhà,

HBQN hông phải dân ca à nghe bác Kmath.

ko phải dân ca thì chắc là "lãnh đạo ca"

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3
anh em nhớ chuẩn bị máy chụp hình nhé YesCool !!!
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Hôm qua damsan miền nam cũng tiễn một thành viên gạo cội xuất ngọai. Buồn là tui có trọng sự nên không đi được.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
kmath replied on 08-26-2009 1:12

Hự, bị TiếngSáoCôĐơn bắt giò, hiểm ác quá, đành phải tập bài mới thế chân. Thực ra nhạc của Thanh Sơn lấy cảm hứng từ dân ca Nam Bộ, cho nên coi là dân ca cũng không hẳn là sai, ít nhất đối với tớ (và có thể là nhiều người nữa đó nha) thì nhạc của Thanh Sơn, nhạc của Trần Long Ẩn, Lư Nhất Vũ, và cả những tác phẩm mới như Hương quê hay là Trên đường chiến thắng của các thầy Đinh Thìn và Tiến Vượng bởi lẽ đều lấy cảm hứng chủ đạo từ các làn điệu dân ca đinh ốc, nên cũng có thể coi nó là dân ca vậy. Btw, no problem, xin phép cả nhà cho tớ tặng detuvodanh và các anh em đã xuất ngoại trong đợt Autumn 09 hai bài làm vốn trước nhé, còn hôm tới sẽ Ngẫu hứng lý qua cầu sau vậy Yes

[youtube:v5Qot_G4fEI]

[youtube:cErIdzXy6QU]

Haizz, vèo một phát thời gian như vó câu qua cửa sổ, giờ để ý lại thì hóa ra bạn bè mình đã lần lượt theo nhau bay đi khắp thế giới, trong khi mình vẫn thì vẫn còn langbiang chốn này, có duyên mới quen được mấy anh em Damsan thân thiết trên này, thế mà chưa kịp hiểu nhiều hơn về nhau thì đã có nguy cơ rồi mọi người cũng lại tứ tán khắp nơi. Thôi thì đành cứ giữ lấy riêng trong tim mấy giai điệu ngọt bùi, mấy nốt nhạc mặn mà, mấy thanh trúc thanh tao, đặng ngày mai sau này có gặp lại hãy còn chút gì kỷ niệm để mà nhận được ra nhau Paradise

Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Nhìn cái áo mới nhớ ra, từ nay mỗi khi các thành viên thu âm nhớ mặc đồng phục damsan nhé :)
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi:
Nhìn cái áo mới nhớ ra, từ nay mỗi khi các thành viên thu âm nhớ mặc đồng phục damsan nhé :)

Nếu anh em nào chưa có áo để mặc thì người biên tập nên chêm xen vào mấy đoạn phụ đề để khẳng định nguồn từ Đamsan Cool

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hihi, kmath được xài toàn đồ được tặng không à, áo Damsan là do anh Chapi tặng, cây 6 lỗ thủi Thanh Sơn là chú Tân tặng, cây 10 lỗ thủi nhạc ngoại là bác Sơn tặng, sướng ghê Stick out tongue
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

Clip đầu có tiếng chim làm nền, nghe hay thế! Nhà Kmath nuôi chim à?

@vodanh: bữa đó tui sẽ cố gắng đến chia tay bác (cũng chưa biết mặt bác Sad), mới ra HN kiếm việc, chẳng đem theo cái sáo nào cả. Bữa đó mượn Kmath cái sáo thổi bài của Thanh Sơn được ko? Làm luôn Gợi nhớ quê hương (cũng của Thanh Sơn) cho nó iêu nhỉ! :D

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Nào giờ mới biết anh Kmath trông như thế nào (già, ngầu ) Zip it!, anh Kmath thổi hay thiệt, anh ở ngoài Bắc mà mê dân ca miền Nam quá hén.
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Kmath trông đẹp trai thế này mà bác Song bảo già!

Chỉ có mặt thằng detuvodanh trông mới già thôi, lớp em gọi nó là cụ Hồ mà Big Smile

Kéo nhị, thổi sáo để thêm yêu đất nước Việt Nam, để thêm mến Đamsan.net!!!

Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

@ichiwin : bác cứ đến tự nhiên. ko có gì hết, hôm đấy anh em cũng chỉ ngồi đất, trà đá, bim bim và thổi sáo thôi ý mà ( rất damsan)

@ SapinT : sao ông lại nói bí danh hoạt động của tôi ra thế Zip it!. Đang định lập nick [Ho] lên quậy trên damsan tý cho nó sôi động :))  

Có rất nhiều người mơ, nhưng chỉ có một vài người dám thức trắng cả đêm để biến giấc mơ đó thành hiện thực
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Detuvodanh nhớ rủ vodanh đi để anh ichiwin biết ai là ai nhé. SapinT nhớ chuẩn bị máy ảnh đó Big Smile

@ SongUIT: tớ mê nhiều thứ lắm, ko chỉ dân ca Nam Bộ đâu, hehe Stick out tongue

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1

@detuvodanh: thế là vodanh và detuvodanh không phải là một à!? mình cứ tưởng là cùng một người đấy: thật là xin lỗi bác vodanh! Cảm ơn Kmath đã nhắc khéo Embarrassed

tôi đam mê và không ngại san sẻ, tôi yêu mọi người trong damsan.net
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

vodanh mai danh ẩn tích cũng lâu lâu rồi anh ạ, ok biết cũng phải thôi. cái lão đấy dạo này bận việc gì ý, nên mời mãi ko chịu lộ diện :D

Page 2 of 6 (87 items) < Previous 1 2 3 4 5 Next > ... Last » | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net