Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Đamsan trên báo SVVN, đọc ngay.........

rated by 0 users
This post has 31 Replies | 1 Follower

Top 75 Contributor
cầm sư cấp 1

Bài báo này lời văn rất là hay,hay hơn rất nhều bài báo trước......hihi

@Kmath : dấu nghề nhé,biết chuyền hơi mà chưa thèm thể hiện. :)) :)) ... đợt nào gia sư cho tớ mấy bủi nhé......

báo này cũng viết nè:

http://tintuc.xalo.vn/20-1680527775/khi_gioi_tre_me_nhac_dan_toc_nbsp.html

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Đó là tại đà phóng bút của anh PV nhanh quá nên mới ra như vậy, chớ tớ đã biết kỹ thuật ấy đâu Party!!!
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

mặc kệ các cao thủ của Nhạc viện HN là thầy Vượng, thầy Sơn lại chỉ chuyên chế ra sáo nứa

câu này hơi đáng lo ha

Ngân: phải biết yêu TIỀN,tránh lấy TIỀN làm điều xấu Lễ: phải biết kính trọng TIỀN Nghĩa: phải lấy tấm lòng đối đãi chứ kg được lấy TIỀN để trả ơn Trí: dùng TIỀN đúng mục đích Tín: thiên hạ mượn TIỀN phải trả đúng hẹn Ấy là làm người vậy.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Lo thật, vì thầy Sơn có ở Nhạc viện hồi nào đâu nhỉ Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Viết sai tên sp MHM rồi! Bài báo này đi sát thực tế hơn. Nhờ bác Kmath mà damsan cứ lên báo đều đều ^^

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

^^ người nói cho em điều này là mama của em :D ,

đang tối nằm xem tivi mẹ bảo mẹ lên damsan.net thấy con được lên báo, ngỡ ngàng hoá ra mẹ âm thầm theo dõi damsan từ ngày nào đến h :D
lên check quả đúng y như vậy ^^

Sapin T thì cứ hục hặc " sao cậu được lên mà tớ 0 được [:'(]  "," to thế này mà 0 đc à " Big Smile

Bác Kmath làm báo ạ Yes

lâu lắm mới lên diễn đàn cho em gởi lời chúc sức khoẻ các bác 

nhân tiện đây cho em hỏi có bác nào học Ngoại Thương 0 ạ mình mở CLB sáo trúc đi ^^, thấy có CLB guitare to đùng Big Smile

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Lâu quá mới thấy mặt đó nhé Nhép ơi, dạo này đờn sáo tiến triển tốt không. Mà đợt vừa rồi có nhiều tân FTYers lắm thì phải, các đồng chí mở CLB đi, rồi cho tớ qua tập ké ngắm dân chài Stick out tongue
Not Ranked
tiểu cầm thủ
hic..ganh tị với bác quá. Ko bít bao h mới đến lượt minh đây.[:'(]
----------------------------------------------------------------------- I love my 65k bamboo flute!
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Em Linh lâu nay biến mất, làm anh cứ tưởng em xuất ngoại giống Detuvodanh :D
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
linh_2271991:

ngỡ ngàng hoá ra mẹ âm thầm theo dõi damsan từ ngày nào đến h :D

Thôi chết em rồi!!!

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
khoái thế khoái thế, sau này có khi mình cũng được lên báo hoành tráng, Kmath đưa anh lên làm người thủi tệ nhất damsan.net được đó hehe. nghe anh em nói em Linh chick ( có viết tắt Click được không nhỉ???) nhìu quá mà chưa có dịp mục sở thị, thứ 2 này lên hồ thành công chơi đi hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
mẹ mình mà thấy mình thế là toi luôn, học không lo học suốt ngày lêu lổng sáo siệc, không bít số phận mấy cây sáo nó đi về đâu hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Theo em nghĩ mẹ bác nói " học không lo học suốt ngày lêu lổng đàn ca sáo thổi " thế kia thì :

- Do bác chưa biết cân bằng học - chơi . 

- Hoặc nghe nói nhiều quá nên lì luôn vậy  nên thời gian thổi sáo của bác > thời gian học  nên mẹ bác mới nói thế thôi . Chứng tỏ bằng kết quả học tập là tốt nhất .

Nên cân bằng 2 cái này để có thể tốt cho mình mà còn thể hiện exp trước bố mẹ . Em đây còn chỉ bố mẹ xem ảnh với cả clip  của thành viên ĐamSan có sao đâu . 

Em có nói sai gì thì mong các bác bỏ quá cho !^^!

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Em chả dám xuất ngoại :( , chỉ thích bám váy mẹ, :(( lớn đầu rồi mà chả tự lập được :(( , thật là be bét , đau đớn thay :((

Mấy bữa nay 0 lên diễn đàn do cũng phải ôn thi, rồi dọn dẹp sau thi, đàn sáo thì cũng thỉnh thoảng mới tập nên level của em vẫn 0khá lên là mấy, nhất là mấy đòn luyến láy thì chịu chết, 0 thể nào như bác tieungoandong được.

Mấy bữa nữa mới có TKB cụ thể, khi đó có lẽ em mới ofline tùm lum để học hỏi thêm được, kẻo phụ lòng các bác, hic mặt dầy lên báo mà 0 có quà cáp đáp trả, hư quá >.<

11/2/2009 : mua 1 cây sáo dọc & 1 cây sáo ngang 14/2/2009 : gia nhập damsan.net 22/2/2009 : offline vui vẻ với anh em damsan miền Bắc ( http://www.youtube.com/view_play_list?p=2C6CDFF06F8F1AA1 ) 26/4/2010 : bat dau hoc dan ti ba & 3/4/2010 co dan.
Top 75 Contributor
cầm sư cấp 2

tin mới nhất là anh em đam san ta chuẩn bị lên truyền hình :)) ko hiểu tại sao em lại đc các bác truyền hình chú ý đến thế đây là lần 2 đc anh tuyên đài phát thanh thanh niên gọi roài nhá . anh ấy bảo tớ báo anh em ta có thể sắp xếp cho anh ấy một buổi thật đông vui để quay hình hoạt động off của đam san ^^

tớ và một số anh em hp sẽ lên đấy nhá anh em chuẩn bị rượu thịt tiếp đón đê

0975880171 lucky_crazy0910@yahoo.com
Page 2 of 3 (32 items) < Previous 1 2 3 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net