Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

TIN BUỒN nghệ sỹ ưu tú NGỌC MAI

rated by 0 users
This post has 6 Replies | 0 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
le anh thao Posted: 05-16-2009 4:17
nghệ sỹ ưu tú NGỌC MAI ,nhạc công sáo trúc nhà hát chèo VN đã mất .Chiều mai (ngày  17/5)  các BỐ các CHÚ các ANH - những người thổi sáo trong và ngoài các đoàn nghệ thuật sẽ đến viếng tại nhà tang lễ PHÙNG HƯNG .
 @ changkyfung  còn nhớ mình và bạn đã đến nhà Ông và cùng Ông đi uống bia đó , ở gần thì ra nhé.
'' Ngõ trúc sân mai nhìn cảnh cũ Cà meo cơm mốc nhớ hàn vi''
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hic quên làm sao được hôm đó thật vui, nóic huyện với bác ấy rất là cởi mở, hum đấy lần đầu tiên tui đc nghe tiếng con sáo mèo và bầu hay thía, thậth là đáng tiếc, thành thật chia buồn với gia đình nghệ sĩ, làng sáo mất đi một thương hiệu soá chèo, hic.
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
xin thành thật chia buồn với các bác
Thế trận vô vi lạc Ninh giai túy nhất tiêu
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Nghe Nói bác Ngọc Mai ở Hai Bà Trưng hử Lão Chang?

Vậy mà trước mấy ae không rủ nhau vào đó "xin tẹo kinh nghiệm"

Mà Bác Ngọc Mai như nào nhỉ.........

sao ít thấy nhắc tới tên thế.............

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
trùi mi suốt ngày online ở nhà thì làm sao nghe tiếng...ta nói ở nhà, nghệ sĩ Ngọc Mai mà mi hỏi như rứa á, một trong những nghệ sĩ hàng đầu trong làng sáo chèo + làm sáo chèo, nhà nghệ sĩ gẫn BX Lương Yên, nghệ sĩ đi diễn suốt, nhưng thấy ổng tâm sự chiều nào cũng đi uống bia ở quán bia gần nhà (quán mà tớ được đi uống cùng í), mi sang nhà nhgeej sĩ học mấy anh chị con của thầy cũng được, hehe, chuyển sang chèo đi, từ dạo đi với ông Thao qua đây nghe ông này thổi tiêu mấy bài chèo nên tui mê chèo từ lúc này, và mê cả tiếng sáo bầu từ đó.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

@ Le Anh Thao : cái thiếu sót của diễn đàn mình là thiếu chi tiết về tiểu sử của các danh sáo và các nghệ sỹ chuyên nghiệp, điều đó dẫn đến 1 sự mù mờ về lịch sử của làng sáo trúc Việt Nam ta cũng như là trời cao đất rộng của các danh thủ. Điều đó dẫn đến việc các thành viên diễn đàn thiếu hẳn sự tự hào dân tộc đối với sáo Việt cũng như là khuynh hướng lai tạp và ngưỡng vọng tiêu sáo Trung Quốc của 1 số Mod quản lý. Thiết nghĩ anh Le Anh Thao cũng là 1 người chơi sáo chuyên nghiệp, nếu anh đã chịu bỏ chút thời gian tham gia damsan thì mong anh có thể dành thêm 1 ít thời gian quý báu nữa để giới thiệu chi tiết về  những bậc thầy thổi sáo mà anh biết khi tác nghiệp có được không? Cụ thể nhất là tiểu sử nghệ sỹ Ngọc Mai, mong anh giúp đỡ !

Top 100 Contributor
cầm sư cấp 1
Xin chia buồn. Vậy là làng sáo lại mất đi một thành viên ưu tú nữa rồi...
There is a saying, 'Yesterday' is a history, 'Tomorrow' is a mystery, but 'Today' is a gift. That is why it's called PRESENT.
Page 1 of 1 (7 items) | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net