Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ui ui, em mun' mua sáo mèo quá

rated by 0 users
This post has 29 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

chà chà. Sáo mèo cũng chán nhỉ. Em cũng đăng kí 1 cây. Chất lượng tốt là nhiêu em cũng trả. hihi

Sinh nhi hữu nhai.Tri nhi vô nhai. Nhi tri vô diệc bất đắc sinh
Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Sửa cái lam đồng của sáo mèo có khó gì đâu

cứ kéo lên ấn xuống đến khi nào nó được là được

mình ko hiểu là khó sửa cái gì....

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Invisible:
nghe người ta thổi hay thì thích mua liền nhưng có biết thổi không mà mua, haha
grừ, grừ...., bi jờ thỳ em chưa být thổi thật, nhưng có là em thổi dc ngay, bác hok tin thỳ ........ mua tặng em 1 kei mà xem :D
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
vinh_le12:

Sửa cái lam đồng của sáo mèo có khó gì đâu

cứ kéo lên ấn xuống đến khi nào nó được là được

mình ko hiểu là khó sửa cái gì....

WOa ................ Vinh sư huynh phát biểu câu hùng hồn quá..............(Định cho thày Sơn nghỉ hưu hay sao......Surprise )

cái lam ở trạng thái thế nào thì cũng thổi ra tiếng được hết......nhưng để có âm thanh của sáo mèo thì không đơn giản đâu sư huynh ạ..........

Kéo lên ấn xuống như vậy thì làm rì còn tính đàn hồi chuẩn của lam nữa ( rung ra đúng ~ f của note)

hức hức

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1

ChangkiFung:
Hổng phải tui, tên kein đã thổi đc sáo ngang đâu, phải khyên nó thế chứ, có ai bắt đầu tập từ sáo mèo đâu! 

gừ gừ, ức chế rùi nha, em bít thủi sáo ngang rùi d0á, bác đừng koi thường nha, hic

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

36kg??   Sao nhẹ thế nhở!!!

Ah thông báo là bạn Kein bây h bít thổi sáo ngang rồi đấy nhá Cool

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

Âm thanh gừ gừ sao mà đáng sọ quá! Tui tự hỏi pé có ở Hà Đông không?

Thái Tú
Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
Bruce Lee:

KHi nó mọi người chỉ cần bịt kín các lỗ rùi kề miệng hút nó lên là lại ok thui.....

kinh nghiệm này chỉ áp dụng đối với các bác hay thổi thui nhá, còn các bác ít thổi chớ áp dụng, kẻo lại hút luôn một bầy nhện vô miệng he he 

rockfan22003@yahoo.com
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

em đang cần học thổi thêm sáo mèo

có anh nào hảo tâm bán lại cho em cây nào tốt tốt dc ko

nếu có cây mới càng tốt , giọng nam nha

(spam mấy topic cho nhanh Big Smile )

¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4
nghe dân chúng đồn mr.Sơn đang có hàng nghìn cây sáo mèo. xuống đó mà mua, chất lượng nghe đồn ngon lành cành đào. còn mua mèo lởm thì cứ đặt, mình nhận hehe.
tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

ngoccuaanhoi:
nghe dân chúng đồn mr.Sơn đang có hàng nghìn cây sáo mèo. xuống đó mà mua, chất lượng nghe đồn ngon lành cành đào. còn mua mèo lởm thì cứ đặt, mình nhận hehe.

nhưng sáo mèo ở đó đắt quá,em nghĩ đặt chỗ các anh rẻ hơn

còn về lởm thì em nghĩ anh nói quá,đã lởm thì sao anh còn bảo em đặt,em nghĩ chắc ko = Mr.sơn nên tiền nào của nấy thôi

thế anh cho em đặt 1 cây nhé giọng nam ý ,anh làm kiểu nào lỗ bấm giống sáo ngang ấy .cho em so dtdd luon nha

¶ƒ¡ñ¶-¶
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Haha! Chú mày tham quá Vinh ah! Sáo ngang với tiêu tập đến đâu rùi mà đòi chơi sáo Mèo? Hôm nào rảnh qua anh cho mượn thổi thử mấy hôm xem có máu không hãy mua, k chú mua về để đập gián thì mất công bạn Đông Lì của anh làm cho chú. Mà nếu máu hôm nào đi Hn thăm bạn Đông với anh. Hắn đang cầm gốc Trúc Đà Lạt anh Lee gửi cho a mà.

TB: Anh nhắn riêng trên diễn đàn mà chú k trả lời là sao? 

Bần cư trung thị vô nhân vấn. Phú tại sơn lâm hữu khách tầm.

Top 200 Contributor
đại cầm thủ
Ôi Đông lì, hôm nọ em nài nỉ xin làm cho em cái sáo thì bảo là bận với nợ hàng, vậy mà vẫn đòi làm sáo mèo :| Sáo của em đâu?
Núi thấp còn có núi thấp hơn
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 4

tuan1812:
Ôi Đông lì, hôm nọ em nài nỉ xin làm cho em cái sáo thì bảo là bận với nợ hàng, vậy mà vẫn đòi làm sáo mèo :| Sáo của em đâu?

trời ạ, chú thấy kia kìa, anh cứ nói nhận nhưng tên tiengquehuong ngăn cản ngay mà hehe. ít bữa nữa tên tiengquehuong xuống đàm đạo sáo mèo với anh, nên anh chỉ cho hắn làm rồi về làm cho tên ngorang. chứ anh có làm đâu hehe. mà sáo nào của chú nhỉ, anh dạo này đãng trí lắm nên không có nhớ đâu hehe.

tiền là giấy... ngoccuaanhoi2002
Top 200 Contributor
đại cầm thủ

Hic, em nhắn qua YM rồi thấy im bặt luôn. Anh Đông làm cái topic bán sáo trên damsan đi.

Thôi có gì mai đi off anh em nói chuyện

Núi thấp còn có núi thấp hơn
Page 2 of 2 (30 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net