Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

ui ui, em mun' mua sáo mèo quá

rated by 0 users
This post has 29 Replies | 2 Followers

Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
Mr Kei Posted: 04-11-2009 4:22

ui ui, nghe tiếng sáo mèo hay thật,em mún mua rùi đấy, hic, hình như thầy Sơn có bán thỳ fải, nhưng mờ hok bít là bao nhiu xiền nhỉ, hic

àh, tiện đây thông báo lun em kím dc mấy đồng chí rùi, có 1 bạncùng trường, keke, với mấy bạn đang tập thổi sáo nữa, bác Tú trong kí túc ơi, hok bít em save số bác chưa nhỉ, bác đọc cái này thỳ nhá máy hay nt cho em kái nhá, tốt nhất là nhắn kái tin, khi nào tụ tập em gọi cho bác, thường tụ tập ở đầu thư viện, kái chỗ sát nhà C2 ấy(hay C j` hok nhớ rõ, :D) , ssó em nè, 01669 252 864

àh ween, bác nào bít nhớ trả lời em kái nhá, kâu trên ý, hizhiz

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Các bác định off trong ktx Mễ Trì à, thế thì em ko đi ko được Stick out tongue
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Mèo tone trung giờ là 300k roài, cây giọng nữ là 200k hè.
Top 150 Contributor
Male
cầm sư cấp 1
oai`, em hok bit' noi' j` hơn là ......... huhuhu!
Not Ranked
tiểu cầm thủ
nghe người ta thổi hay thì thích mua liền nhưng có biết thổi không mà mua, haha
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hề, tâp thổi sáo  ngang đi đã, sau rùi tự khắc bít thổi sáo mèo, chỉ mới nhanh đc, ko thì ko nên, mà nếu đã bít thổi đc sáo ngang or tiêu thì cũng có cak cho bạn vừa có thể đc thổi sáo, vừa lại ko phải huhu, nhưng phải chăm
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Không nhất chí với Changkifung.......

Cậu nên mua ngay sáo mèo.....vì giờ cậu đang có hứng.......tập sẽ có hiệu quả hơn......

Chúng ta nên tập kết hợp giữa sáo ngang và sáo mèo ....

một số bản nhạc cho sáo ngang mà sáo mèo thổi đc thì nên tập trên cả sáo mèo....

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Chẳng biết chê gì sáo mèo.

âm thanh thật sướng tai.

mỗi tội cái giá ???

Top 25 Contributor
Male
cầm sư cấp 3

Chẳng biết chê gì sáo mèo.

âm thanh thật sướng tai.

mỗi tội cái giá ???  đúng là tiền nào của nấy !!!!

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Hổng phải tui, tên kein đã thổi đc sáo ngang đâu, phải khyên nó thế chứ, có ai bắt đầu tập từ sáo mèo đâu! 
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Hehe, ko biết ở bản Mông có sáo ngang ko bác Chang Big Smile
Một tiêu (phi tiêu - không phải động tiêu đâu các bác ạ) một sáo dọc giang hồ ^__^
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Không coá nhưng chắc họ ban đầu phải tập thổi..kèn lá, hehe.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3
Sáo mèo đúng là hay nhưng dễ hỏng quá. Lúc đầu mình nghĩ lam đồng của sáo mèo cũng khỏe như đàn môi, ai dè yếu quá, đụng chạm chút là tèo. Buổi offline hôm qua có 3 cây sáo mèo thì lúc về có 2 cây "ngủ" :D
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Thực ra sáo mèo cũng không rễ hỏng lắm đâu......

có ai lỡ may đụng chạm tới cái lam.hoặc vô tình mắc cái lam vào đâu lôi nó lên thì mới hỏng thui......

Còn những người mới thử thổi thì sẽ rất hay đụng lưỡi vào lam và làm cho nó thụt vào một tẹo.....

KHi nó mọi người chỉ cần bịt kín các lỗ rùi kề miệng hút nó lên là lại ok thui.....

Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4

Chapi:
Sáo mèo đúng là hay nhưng dễ hỏng quá. Lúc đầu mình nghĩ lam đồng của sáo mèo cũng khỏe như đàn môi, ai dè yếu quá, đụng chạm chút là tèo. Buổi offline hôm qua có 3 cây sáo mèo thì lúc về có 2 cây "ngủ" :D

Sao lại có 3 cây sáo mèo. Có tổng cộng là 5 cây thì có 4 cây ngủ mới đúng ( em mang đi 3 cây thì khi về ngủ cả 3 ) hic

Bán sáo trúc

http://saotruc.hnsv.com/

Email: shinichi_1901@yahoo.com.vn

ĐT 0986097526

Page 1 of 2 (30 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net