Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhạc lý bài Lý Chiều chiều ? ai có Share cho minh với .

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 1 Follower

Not Ranked
tiểu cầm thủ
codocnhan Posted: 06-20-2007 23:55

Hi ! các bạn. mình là thành viên mới. mình mê sáo khi nghe bài Lý chiều chiều trên TV. nhưng tìm nhạc lý của nó không ra. bạn nào có Share cho mình với nha . Bài Chiều chiều ra đứng tây lấu tây ấy ....

Thanks nhiều nha !

Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
vậy thì bac' tìm bai' Ly' chuồn chuồn giùm em, bài này chắc bác tim được, đây là bai dân ca Nam Bộ, mặc dù hát là chiều chiều ra đứng tây lầu tây... nhung lại gọi là Lý chuồn chuồn.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

gọi điện đến số 097966.82.83 tôi đọc nốt cho.đang ở ngoài mạng dịch vụ nên không cầm sáo.

nhưng nếu nhớ không nhầm thì đoạn đầu là:

chiều chiều ra đứng tay lau tây: son son đô-rê-mí , đô rề son.

tây lầu tây: đô rề đô.

thấy cô tang tình gánh nước.: mí rê dô đô son đô rê mí-rê.

tướ cây tưới cây ngô đồng: rế-són mi són mi rê đô.

.........

biiii.

http://hungfunny.com khoi noi nhieu. vao thi biet
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
hungfunny.com:

gọi điện đến số 097966.82.83 tôi đọc nốt cho.đang ở ngoài mạng dịch vụ nên không cầm sáo.

nhưng nếu nhớ không nhầm thì đoạn đầu là:

chiều chiều ra đứng tay lau tây: son son đô-rê-mí , đô rề son.

tây lầu tây: đô rề đô.

thấy cô tang tình gánh nước.: mí rê dô đô son đô rê mí-rê.

tướ cây tưới cây ngô đồng: rế-són mi són mi rê đô.

.........

biiii.

Bạn muốn xây dựng diễn đàn và muốn làm thành viên tích cực ? Cách làm bản nhạc có ở đây , mời bạn vào tham khảo : http://damsan.net/forums/thread/1294.aspx

Đào Hoa Ảnh Lạc Mai Thần Kiếm Bích Hải Triều Sinh Táng Ngọc Tiêu

Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
cach' tot' nhat' la` tu. mo` note di ong oi ^>^! chuc ong vui ve ^>^1
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1

cho tui hỏi hungfunny là cái ông thổi mấy bài nữ nhi tình và mãi mãi một tình yêu trong youtube phải hem !

Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
Phải, tương đối gà nhưng đc cái nhiệt tình, lần sau nếu có muốn đóng góp note mà không muốn mất thời gian phiênf ông viết luôn ra giấy xong lấy máy ảnh hoặc đt chụp mà post lên cho nó đủ, ông đọc được dăm ba note lại thôi đọc làm gì.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
Đọc cho mấy nốt đầu, sau đó bắt tự mò nốt cũng tốt Big Smile.
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ

"Phải, tương đối gà nhưng đc cái nhiệt tình, lần sau nếu có muốn đóng góp note mà không muốn mất thời gian phiênf ông viết luôn ra giấy xong lấy máy ảnh hoặc đt chụp mà post lên cho nó đủ, ông đọc được dăm ba note lại thôi đọc làm gì."

chi can biet not dau tien la thoi duoc.

"lần sau nếu có muốn đóng góp note mà không muốn mất thời gian phiênf ông viết luôn ra giấy xong lấy máy ảnh hoặc đt chụp mà post lên cho nó đủ, ông đọc được dăm ba note lại thôi đọc làm gì."  <== toi giup nguoi ta.mac mo gi den ong?

toi moi hoc sao.thoi kem la duong nhien.ai cung phai "kho luyen thanh tai" .con ong,ong gioi nhung thieu nhiet tinh thi cung...

biiiiiiiii.

mat ca hung.

http://hungfunny.com khoi noi nhieu. vao thi biet
Top 500 Contributor
trung cấp cầm thủ
Nhiều bác học theo nhạc lý nên thích bài nào là cứ phải có nhạc lý mới chịu thổi. Cứ thử mò node sẽ thấy thú vị, những lần đầu thì hơi khó nhưng quen rồi thì bài nào...mò cũng ra. Theo tui mò node cũng là một cách luyện tập và giúp mình nhớ bài nhạc lâu hơn.
Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Bài nhạc thì tui có, lời cũng có lun. Nhưng "nhạc lý" bài này thì tui chịu ko biết tìm ở mô ????

Ai có cho tui xin đi tui vote 10sao ! 

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 25 Contributor
cầm sư cấp 3

Đạt được tuyệt đỉnh công phu: thổi sáo ko cần sáo!

[URL=http://www.facebook.com/karmalaw.net[/url]

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1

songduy:
Cứ thử mò node sẽ thấy thú vị, những lần đầu thì hơi khó nhưng quen rồi thì bài nào...mò cũng ra.

anh songduy ơiiiiiiiiii.......mò dùm em bài này điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

[YouTube:Y_IgxCTUxDs&NR=1]

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Làm khó nhau chi cha nội Lee kia Big Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2
leehonso:

anh songduy ơiiiiiiiiii.......mò dùm em bài này điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

ayda. chuyện nhỏ mà.

câu 1 :

si _la _sol# _la _do    re_do_sì_do_mi     fa_mi_re#_mi_si_la_sol#_la_si_la_sol_la_đố

( các nốt kia kép cả. riêng mình nốt đô là nốt đen. gặp dấu _ thì thổi luyến bằng 1 hơi )

câu 2 :

la đố  (sol_la)_si la sol la (sol_la)_si la sol la (sol_la)_si la sol fa# mi

( (sol_la) là nốt hoa mĩ. đánh staccato cả. và đều là nốt đơn. trừ nốt mi cuối cùng không đánh và là nốt đen )

...... bác mò tiếp nhé good luckCool 

Page 1 of 2 (20 items) 1 2 Next > | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net