Đam San .Net
Diễn đàn yêu âm nhạc và nhạc cụ dân tộc Việt Nam

Bạn đang truy cập vào diễn đàn cũ của Đamsan.Net. Diễn đàn này không nhận đăng kí thành viên mới cũng như bài viết mới kể từ ngày 11-02-2012.
BQT.

Nhạc lý bài Lý Chiều chiều ? ai có Share cho minh với .

rated by 0 users
This post has 19 Replies | 1 Follower

Top 10 Contributor
đại cầm sư cấp 1
dongtahoangduocsu:

Làm khó nhau chi cha nội Lee kia Big Smile

Đã nói mãi là không nên mò nhạc mà nhiều bác không nghe nên làm khó chút thôi cho mấy bác ấy hiểu. Nhìn nhạc thổi cho đúng là thói quen rất tốt, đó là điều tui rất ngưỡng mộ ở MHM !

To onggiamesao : nhìn nhạc phổ đọc hả cha nội, làm gì mà mò ra được thế, còn nếu thực sự là có lỗ tai thẩm âm tuyệt đến vậy thì lee tui sẽ qua quỳ xuống hôn lấy giầy ông, dập đầu xin làm đệ tử. Nhưng trước đó phải test thêm chừng chục bài nữa để xem lỗ tai tuyệt diệu đó đến đâu!?

Quy định của Damsan.net (trích yếu) - Gõ tiếng Việt có dấu. - Đăng bài đúng nơi quy định. - Tuyệt đối không được spam bài. - Đặt tiêu đề phù hợp với nội dung bài. - Sao chép, trích dẫn phải ghi rõ nguồn bài viết.
Top 50 Contributor
cầm sư cấp 2

Cái chuyện mò note này tui cũng không khoái lắm . Vậy bác nên làm cách nào để anh em đừng mò nữa . Ai còn mò nữa thì khi hỏi đến nhạc lý sẽ đau đầu lắm . Muốn làm được chuyện đó , tui xin bác nhanh chóng post bài viết về NHẠC LÝ CĂN BẢN ( vì theo tui thấy vẫn chưa có cái này nên không ai có thể nhìn bản nhạc mà thổi được nếu mù nhạc lý ) ( hy vọng sớm ngày hoàn thành )

Hiện nay , chuyện làm thì có rất nhiều . Vậy thì cái nào cần làm trước thì nên làm , đừng làm lộn tùm lum rồi tự gánh phiền não . ( Lưu ý là tui chỉ ở mức cố vấn chứ không phê bình nha ) . Và điều góp ý nhỏ nhỏ cho Lee là có mặt trên diễn đàn nhiều chút để giải quyết nhiều chuyện trên đó . Big Smile

桃花影落飞神剑 碧海潮生按玉箫
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
^>^! thì hồi xửa hồi xưa mấy cha nội sáng tác ra note cũng phải mò mà tui thấy hungfunny mò nhạc thổi luyến láy còn dữ hơn là nhìn nhạc thổi cũng hay dậy nhưng so với bài nhạc của ng` ta thì cũng 8 9 phần giống lo gì cứ mò đi ^>^! ( dành cho những ng` nao` dốt nhạc lý nhìn vô chả hiểu gì hết ^>^!) hungfuny ong bit viết note trên khuông nhạc hem bít thì viết lên xong chụp hình update lên share cho anh em dzới ^>^! chứ do do mi re mi ré bị mấy cha nội này đâm chém ghê lắm ^>^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 150 Contributor
cầm sư cấp 1
hoangtube ơi link bị sao roài tôi coi ko dc. ^>^!
Hận đởi đen bạc Hận kẻ bạc tình Lấy máu của mình Khắc lên 6 chữ Đi chơi nhớ về ăn cơm ^>^!
Top 10 Contributor
cầm sư cấp 4
onggiamesao:
leehonso:

anh songduy ơiiiiiiiiii.......mò dùm em bài này điiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

ayda. chuyện nhỏ mà.

câu 1 :

si _la _sol# _la _do    re_do_sì_do_mi     fa_mi_re#_mi_si_la_sol#_la_si_la_sol_la_đố

( các nốt kia kép cả. riêng mình nốt đô là nốt đen. gặp dấu _ thì thổi luyến bằng 1 hơi )

câu 2 :

la đố  (sol_la)_si la sol la (sol_la)_si la sol la (sol_la)_si la sol fa# mi

( (sol_la) là nốt hoa mĩ. đánh staccato cả. và đều là nốt đơn. trừ nốt mi cuối cùng không đánh và là nốt đen )

...... bác mò tiếp nhé good luckCool 

Khè khè, đọc lại bản nhạc quá công phu. Bình chọn cho bác vị trí đọc note dùm bạn.

Page 2 of 2 (20 items) < Previous 1 2 | RSS
Copyright 2006 - 2011 by DamSan.Net